ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 09:58:06 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัด Tพip ให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยจัด Tพip ให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 2850 ครั้ง)
isacream
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 11:38:51 AM »

มี Plan จะเดินทางวันที่ 29 ธันวา-3 มกราค่ะ โดยขับรถไปกันเองแล้วกะว่าจะไปเช่ารถต่อไปที่อื่นๆนะ้่ค่ะ
มีที่พักที่เชียงใหม่อยู่แล้วค่ะ แต่ีทีนี้ครอบครัวมีผู้สูงอายุไปด้วยค่ะ อยากไปเที่ยวอ่างขาง ดอยอินทนนทื์ ปางอุ๋ง และโครงการหลวง(ไปที่ไหนดี ช่วยแนะนำด้วยนะคะ) อ้อ และอยากแวะชิม Cake ที่ Love at first bite ด้วยค่ะ
อ้อ ไม่ไปสวนสัตว์ หรือ Night safari นะคะ ถ้าสถานที่ wish list มากเกินหากจะต้องตัดออกเนี่ย ช่วยเลือกตัดให้ด้วยค่ะ เพราะไม่เคยไปเลยไม่ทราบว่าที่ไหนควรไป ไม่ควรไป
รบกวนช่วยจัด Trip ให้ด้วยค่ะว่าไปที่ไหนก่อนหลังดี
นานๆทีจะไปเที่ยวกับครอบครัวเลยอยากให้ไปกันแบบสนุกๆน่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 03:46:52 PM »

ถ้าเอารถมาเอง หรือ ขับเอง

ไปที่ไหนก่อนหลัง ได้หมดคร๊าบบ

แต่ สถานที่เที่ยว อย่างน้อย 1 วัน

เช่น ไปดอยอินทนนท์ ก็ เที่ยว เส้นทางนี้ 1 วันเลย ไม่ต้องย้อนไปย้อนมา จะทำให้เหนือย
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 03:48:14 PM »

ไม่ทราบว่า พักที่โรงแรม อะไร เผื่อจะพอมี ไอเดีย แนะนำ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัด Tพip ให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »