ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 07:34:03 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ งงไปหมดแล้ว 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ งงไปหมดแล้ว  (อ่าน 4709 ครั้ง)
goverment
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:18:40 PM »

ตามกำหนดการของผมขับรถไปเองจาก กทม. ง่วงตรงไหนจอดนอนปั๊มขับไปเรื่อยๆสว่างเช้า จ.เชียงใหม่  ของวัน ศ. 28 ม.ค.54

ศ. 28 ม.ค.54 ดอยสุเทพ, ดูหมี  (แนะนำจุดเที่ยวให้หน่อยครับ)   ค่ำๆ ไปทานขันโตกที่ร้านไหนดีต้องจองล่วงหน้าหรือปล่าวครับ  กลับมานอนที่พักแถว ถ.นิมมาน

ส. 29 ม.ค.54 ตื่นแต่เช้าเพื่อไปดอยอินทนนท์  ไล่เก็บที่เที่ยวไปเรื่อยๆ ตามเส้นทาง  (ช่วยแนะนำจุดเที่ยวให้หน่อยครับ)  ค่ำเดินถนนคนเดิน   กลับมานอนที่พักแถว ถ.นิมมาน

อ. 30 ม.ค.54 (จัดทริปวันนี้ให้หน่อยมึนเลือกไม่ถูกครับ)  พอช่วงเย็นเดินถนนคนเดินที่ไหนมีของวันอาทิตย์ครับ   กลับมานอนที่พักแถว ถ.นิมมาน

จ. 31 ม.ค.54 check out เตรียมเดินทางกลับ กทม. ก่อนกลับจะแวะซื้อของฝากตลาดวโรรส (จอดรถได้ที่ไหนครับ)  เดินทางถึง กทม. ช่วงค่ำๆ โดยสวัสดิภาพ

***เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี  ควรแทรกไปตรงวันไหนครับ  ค่าเข้าชมแพงไหม***
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:17:01 AM »

อ้างถึง
ศ. 28 ม.ค.54 ดอยสุเทพ, ดูหมี  (แนะนำจุดเที่ยวให้หน่อยครับ)   ค่ำๆ ไปทานขันโตกที่ร้านไหนดีต้องจองล่วงหน้าหรือปล่าวครับ  กลับมานอนที่พักแถว ถ.นิมมาน
ดูจากโปรแกรม ที่ จัดมา ก็ โอ.เค นะครับ ใจเย็นๆ ครับ อย่าเพิ่งมึนนะครับ  917

โปรแกรมแนะนำ

วันแรก เช้าขึ้นดอยสุเทพ ที่เที่ยว ต่อ เช่น หมู่บ้านแม้วดอยปุย, พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ แวะทักทาย หลินปิง (ไม่รุ่ว่าจะได้อยู่ เชียงใหม่ อีกนาน แค่ไหน?)

เที่ยวสวนสัตว์ได้ตามอัธยาศัยเลยครับ (ปกติที่สวนสัตว์เชียงใหม่ เที่ยวได้ทั้งวัน อยู่แล้วครับ....มี หลายโซน ให้เลือกชม)

ออกจากสวนสัตว์เชียงใหม่ มีเวลาเหลือ ไปเดิน สวนราชพฤกษ์ ต่อก็ได้ครับ

ใกล้ๆ กัน ก็มี วัดพระธาตุดอยคำ น่าขึ้นไปชม นะครับ สามารถมองเห็น วิวเมืองเชียงใหม่ ซึ่งแตกต่างจากมุมที่มองจากดอยสุเทพ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1470.0.html

เทียว ไนท์ซาฟารี ต่อ (ซึ่งอยู่ใกล้กันเลย)

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:24:31 AM »

อ้างถึง
ส. 29 ม.ค.54 ตื่นแต่เช้าเพื่อไปดอยอินทนนท์  ไล่เก็บที่เที่ยวไปเรื่อยๆ ตามเส้นทาง  (ช่วยแนะนำจุดเที่ยวให้หน่อยครับ)  ค่ำเดินถนนคนเดิน   กลับมานอนที่พักแถว ถ.นิมมาน

โปรแกรม วันนี้ เป็นโปรแกรม เที่ยว เส้นทาง สู่ยอดดอยอินทนนท์ (จุดสูงสุดแดนสยาม)
ซึ่ง ที่เที่ยว มีเยอะตลอดเส้นทาง ที่ ขึ้นไปเลยครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,18.0.html

ตอนเช้า อาจจะแวะ วัดพระธาตุศรีจอมทอง ก่อน ขึ้น ดอยอินทนนท์ ก็ได้ครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,290.0.html

ตอนเย็น ถ้ามีเวลาเหลือ แวะ บ้านถวาย อ.หางดง เลื่อกชมและซื้อของ ที่ระลึก จากเชียงใหม่ ก่อนก็ได้ครับ

มื้อเย็น ทานขันโตก

ที่แนะนำ ก็ เช่น ที่ศูนย์วัฒนธรรมเชียงใหม่ (www.oldchiangmai.com) อันนี้ จะอยู่ใกล้ ถนนคนเดินวันเสาร์ถนนวัวลาย

อีกที่ ก็ ที่ คุ้มขันโตก โทรไปจองโต๊ะ ได้ที่ 053-266-555  (ได้ราคาพิเศษ)

ทานขันโตกเสร็จ มา เดินถนนคนเดินวันเสาร์ ที่ ถนนวัวลาย

ยังไม่ง่วงนอน แถว ถนนนิมมานเหมินทร์ มีหลายร้าน ให้นั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2011, 09:25:06 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:28:16 AM »

อ้างถึง
อ. 30 ม.ค.54 (จัดทริปวันนี้ให้หน่อยมึนเลือกไม่ถูกครับ)  พอช่วงเย็นเดินถนนคนเดินที่ไหนมีของวันอาทิตย์ครับ   กลับมานอนที่พักแถว ถ.นิมมาน

วันนี้ แนะนำ เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิงครับ

ที่เที่ยว ก็ เช่น น้ำตกแม่สา , คุ้มเสือ , ปางช้างแม่สา , สวนสัตว์แมลง , การแสดงลิง, สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

และ สามารถเที่ยว ไปเรื่อยๆ จนไป ถึง อ.สะเมิง เพื่อ ไปเก็บ สตรอเบอรี่ สดจากไร่ ได้เลยครับ

ตอนเย็น กลับมาเดิน ถนนคนเดิน วันอาทิตย์ที่ ถนนราชดำเนิน ข่วงประตูท่าแพ

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:33:13 AM »

อ้างถึง
จ. 31 ม.ค.54 check out เตรียมเดินทางกลับ กทม. ก่อนกลับจะแวะซื้อของฝากตลาดวโรรส (จอดรถได้ที่ไหนครับ)  เดินทางถึง กทม. ช่วงค่ำๆ โดยสวัสดิภาพ

ที่จอดรถ มี 2 ที่ครับ

ถ้ามาจาก ถนนท่าแพ ก่อน เลี้ยวเข้า ตรอกเล่าโจ้ว (ถนนข่วงเมรู) มี ด้านขวามือ (มีป้ายบอก ว่า รับฝากรถ ชัดเจน ครับ)

และ ถ้าเลี้ยวขวาจากถนนท่าแพ เข้าไปที่ ตรอกเล่าโจ้ว (จะเป็น ถนน วันเวย์) สังเกตุ ด้านขวามือ จะเขียนว่า รับฝากรถ ให้เลี้ยวเข้าไปจอดได้เลยครับ

goverment
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 11:02:46 AM »

909 909 909   ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ งงไปหมดแล้ว « หน้าที่แล้ว ต่อไป »