ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 17, 2024, 07:26:51 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน ปาย ซื้อของแถวชายแดน 4 วัน 3 คืน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน ปาย ซื้อของแถวชายแดน 4 วัน 3 คืน  (อ่าน 8174 ครั้ง)
Takachi_x
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 01:50:43 PM »

ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน ปาย ซื้อของแถวชายแดน 4 วัน 3 คืน

ผมจะไปเที่ยวเหนือกับเพื่อนๆๆ

เดือน กพ นะครับ

เดินทางถึงเชียงใหม่เช้าวันพฤหัสที่ 11 กพ นะครับ

เดินทางด้วยเครื่องบินจาก เชียงใหม่ มา กทม เวลา 17.00 น. ของวันอาทิตย์ที่ 14 กพ

สถานที่อยากไป เชียงใหม่ ปาย และซื้อของแถวชายแดน ทะเลหมอก

คืออยากเที่ยว จาก ปาย หรือแม่ฮ่องสอน ลงมาถึงเชียงหม่นะครับ

อยากให้ช่วยแนะนำ การเดินทาง รวมทั้งที่พัก ว่าเที่ยวที่ไหนบ้าง เดินทางยังไง

พักที่ไหน

จำนวนคนเิดินทาง ไม่เกิน 10 คนครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคัรบ

ผมไม่ถนัดเที่ยวเหนือนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 02:00:24 PM โดย Takachi_x » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:10:44 PM »

อ้างถึง
ซื้อของแถวชายแดน

ผมเข้าใจว่า น่าจะหมายถึง แม่สาย จ.เชียงราย นะครับ

เท่ากับว่า ทริปนี้ เที่ยว เชียงใหม่ ปาย แม่ฮ่องสอน เชียงราย.....ซึ่ง ผมดูแล้ว เวลา น้อยไปนะครับ

เพราะ ปาย กับ แม่ฮ่องสอน นี่ ก็น่าจะพัก ไปแล้ว 2 คืน

เช่น โปรแกรม

วันพฤหัส : ถึงเชียงใหม่ เที่ยว ดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่ เสร็จแล้ว เดินทาง ไป อ.ปาย

พักที่ ปาย 1 คืน

วันศุกร์ : เที่ยว แม่ฮ่องสอน หรือปาย   พักที่ แม่ฮ่องสอน หรือ ปาย

(ทะเลหมอก ดู ได้ที่ อุทยานแห่งชาตห้วยน้ำดัง ครับ.....สวยครับ)

วันเสาร์ : ออกเดินทาง ไป เที่ยว จ.เชียงราย - ดอยตุง - แม่สาย - ท่าขี้เหล็กฝั่งพม่า - สามเหลี่ยมทองคำ

กลับเชียงใหม่

วันอาทิตย์ : เก็บตกที่เที่ยว ใน เชียงใหม่ ก่อนเดินทางกลับ

เช่น ไป เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง (ที่เที่ยว มีเยอะ ตลอด สองข้างทาง ครับ)

หรือ ไปเที่ยว เส้นทาง สันกำแพง - อ.บ่อสร้าง

จนได้ เวลา เดินทางกลับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 02:12:39 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

Takachi_x
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:54:08 AM »

คือ อยากเที่ยว เชียงใหม่ เป็นที่สุดท้ายนะครับ

อยากขึ้นไปปายเลยนะครับ

จากบนลงล่างนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 10:55:26 AM โดย Takachi_x » บันทึกการเข้า
auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:58:00 AM »

ยังไม่ได้บอกเลยครับว่า...ที่บอกว่า ซื้อของชายแดน นี่ หมายถึง แม่สาย ใช่ไหมครับ  912

เพราะถ้า งั้น ไม่ไปลง ที่ เชียงราย แล้ว เที่ยว ไล่ลงมาจนถึง  เชียงใหม่ จะประหยัดเวลา กว่านะครับ

Takachi_x
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 05:41:03 PM »

คือ นั่งรถไฟ นะครับ

ไม่รู้ ว่ามีรถไฟ ไปเชียงรายไหมครับ

หรือว่าต้องนั่งรถต่อ ไปยังไงครับ
Takachi_x
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 08:56:55 AM »

คือ ถ้าเกิดเราไปซื้อของชายแดนก่อนนี้จะต้องไปเชียงรายก่อนเลยใช้ไหมครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 10:18:24 AM »

คือ ถ้าเกิดเราไปซื้อของชายแดนก่อนนี้จะต้องไปเชียงรายก่อนเลยใช้ไหมครับ

ครับ เพราะว่า อ.แม่สาย อยู่ จ.เชียงราย

ถ้ามาเชียงใหม่ ก็ ต้อง ต่อรถ ไปจ.เชียงราย (ในความคิดส่วนตัว ของผม ผมว่า เสียเวลา และ เสียค่าใช้จ่าย กว่า ไปลง จ.เชียงราย เลยนะครับ)

เชียงใหม่ ไป เชียงราย ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง ครับ

david
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 10:23:31 AM »

คือ นั่งรถไฟ นะครับ

ไม่รู้ ว่ามีรถไฟ ไปเชียงรายไหมครับ

หรือว่าต้องนั่งรถต่อ ไปยังไงครับ

รถไฟ ถึง แค่เชียงใหม่  :16:

ถ้าจะต่อไป เชียงราย ขึ้นรถเมล์เขียว ที่ อาเขต
Takachi_x
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 02:01:44 PM »

ครับ คุณ auto

แล้วถ้าอย่างนั้น

ตัดเที่ยวแม่สายออก ดีไหมครับ

เที่ยวแม่ฮ่องสอน และเชียงหม่ดีไหมครับ

คือ ผม ไม่ซีเรียสเรื่องซื้ของเท่าไหร่นะครับ

ถ้ามันลำบาก็ตัดได้ครับ

ขอแบบ มีระบุที่พัก ค่าเดินทางนั่งรถยังไงด้วยนะครับ

ขอรบกวนคุณ auto หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แล้วถ้าแถวแม่ฮ่องสอนมีที่ซื้อไหมครับ

ภาคเหนือนนี้ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเส้นทางเลยนะครับ

ถ้าเที่ยวก็อยากไปแม่ฮ่องสอนก่อน ค่อยลงมาเที่ยงเชียงใหม่ เพราะว่าอยากเที่ยวเชียงใหม่ ช่วงบ่ายวันเสาร์ ถึงวันอาทิตย์นะครับ

เพราะว่า นั่งเครื่องกลับ กทม เย็นวันอาทิตย์ ที่ดชียงใหม่นะครับ

ก็ประมาณนี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 02:04:00 PM โดย Takachi_x » บันทึกการเข้า
auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 09:41:13 AM »

ถ้าอยากไปเที่ยว จริงๆ ผมว่า ก็ไปได้นะครับ (ไปเช้าเย็นกลับ)

ผมว่า โปรแกรมที่ผมแนะนำ แต่แรก ก็น่าจะเที่ยว ได้ครบ ทุกที่ที่ จขกท. อยากไปนะครับ

ลองดู โปรแกรม ที่เคยแนะนำไว้

วันพฤหัส : ถึงเชียงใหม่ เที่ยว ดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่ เสร็จแล้ว เดินทาง ไป อ.ปาย

พักที่ ปาย 1 คืน

วันศุกร์ : เที่ยว แม่ฮ่องสอน หรือปาย   พักที่ แม่ฮ่องสอน หรือ ปาย

(ทะเลหมอก ดู ได้ที่ อุทยานแห่งชาตห้วยน้ำดัง ครับ.....สวยครับ)

วันเสาร์ : ออกเดินทาง ไป เที่ยว จ.เชียงราย - ดอยตุง - แม่สาย - ท่าขี้เหล็กฝั่งพม่า - สามเหลี่ยมทองคำ

กลับเชียงใหม่

วันอาทิตย์ : เก็บตกที่เที่ยว ใน เชียงใหม่ ก่อนเดินทางกลับ

เช่น ไป เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง (ที่เที่ยว มีเยอะ ตลอด สองข้างทาง ครับ)

หรือ ไปเที่ยว เส้นทาง สันกำแพง - อ.บ่อสร้าง

จนได้ เวลา เดินทางกลับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 09:42:34 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 09:42:06 AM »

ถ้าตัดเที่ยว จ.เชียงราย ออก

วันเสาร์ก็เปลี่ยนไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ ก็ได้ครับ  :16:

Takachi_x
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 01:59:50 PM »

สำหรบคำแนะนำ

เดี่ยวผมเอาไป ดูกับเพื่อนๆๆก่อนนะครับ

แล้วเรื่องรถในการเดินทางนี้ปกติ เช่ารถหรือว่าไงครับ
Protato
Hero Member

ใช้ทีผูก-ตีลูกแตก-น้ำไม่แดก-ลากถุงเอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 02:13:18 PM »

สำหรบคำแนะนำ

เดี่ยวผมเอาไป ดูกับเพื่อนๆๆก่อนนะครับ

แล้วเรื่องรถในการเดินทางนี้ปกติ เช่ารถหรือว่าไงครับ

เข้ามาอ่านเจอ

ถ้ามี สมาชิก เยอะ เช่ารถตู้ ผมว่า ก็ สะดวกดีนะครับ

มีตั้งแต่ ราคา 1,500 - 2,000 บาท ต่อวัน (ไม่รวมน้ำมัน) แต่ผมว่าคุ้มมาก

kazama
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:01:25 AM »

รถตู้เจ้าไหนชำนาญเส้นทาง ทางเหนือบ้างใครพอรู้จักรบกวนแนะนำด้วยครับ
nai
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 12:31:59 AM »

อาหาร / ที่พัก / รถตู้

เปิดร้านอาหารอยู่ค่ะ  แนะนำรถตู้ให้ได้ว่าคันไหนน่ารัก  ยังไงไปคุยกันเองนะ เพราะไม่รุ้ว่าคันไหนจะว่างมั่ง

ที่พัก  ชื่อ ปางสวรรค์ อยู่ ใกล้ทางไปดอยสุเทพ  คืนละราวๆ 400 นะ  สะอาด  แต่จำเบอรืไม่ได้ ยังไงติดต่อผ่านได้ค่ะที่ [email protected]  ขอโทษด้วยเพราะเข้าเว็ปไม่บ่อยค่ะ
kazama
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 01:02:24 AM »

ขอบคุณมากๆเลยครับ จะลองติดต่อไปนะครับ  :onio:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน ปาย ซื้อของแถวชายแดน 4 วัน 3 คืน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »