ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 11, 2024, 07:04:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำที่เที่ยวด้วยครับจะพาพ่อกับแม่ไ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่เที่ยวด้วยครับจะพาพ่อกับแม่ไ  (อ่าน 5448 ครั้ง)
diowdry
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 03:40:32 PM »

แนะนำที่เที่ยวด้วยครับจะพาพ่อกับแม่ไปเที่ยว  เอารถไปเองแต่ยังไม่รู้จะเริ่มยังไงดี  ที่ว่าจะไปที่แรกก็ดอยสุเทพ  ที่นึกออก
พี่ลองแนะนำ  และจะพักที่เชียงใหม่สักคืนที่ได้บรรยากาศเชียงใหม่ที่ไหนดีครับ

ไป 2 วัน 1 คืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2008, 08:15:25 AM โดย diowdry » บันทึกการเข้า
dady
Full Member

คิดถึงเธออยู่ทุกลมหายใจ

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 03:56:48 PM »

อากาศหนาวสุดๆแบบนี้ ไปอาบน้ำแร่ ที่น้ำพุร้อนสันกำแพงสิครับ สวยมากเลย
dady
Full Member

คิดถึงเธออยู่ทุกลมหายใจ

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 04:04:06 PM »

ตัวอย่างรูปน้ำพุร้อนสันกำแพงครับ คลิกที่ลิ้งค์ด้านล่าง

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,747.0.html
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 02:47:55 PM »

แนะนำที่เที่ยวด้วยครับจะพาพ่อกับแม่ไปเที่ยว  เอารถไปเองแต่ยังไม่รู้จะเริ่มยังไงดี  ที่ว่าจะไปที่แรกก็ดอยสุเทพ  ที่นึกออก
พี่ลองแนะนำ  และจะพักที่เชียงใหม่สักคืนที่ได้บรรยากาศเชียงใหม่ที่ไหนดีครับ

มาเที่ยว เชียงใหม่ กี่วันครับ จะได้แนะนำถูก ;D

diowdry
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 08:06:31 AM »

เที่ยว 2 วัน 1 คืน ครับ
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:58:50 AM »

เอาที่เที่ยว แบบ basic เลยนะคร๊าบบบ แนะนำดังนี้

วันแรก :

ตอนเช้า ขึ้นไปสักการะพระธาตุดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ แวะทักทาย หมีแพนด้า - ชมทะเลบนดอย ที่ สวนสัตว์เชียงใหม่

บ่ายๆ เลือก ไปเที่ยว เวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ (มีรถรางและรถม้า พาชมเมือง)  หรือ

ไป เที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง

ตอนเย็น จะลองทานขันโตก พร้อมชมการแสดงของชาวเหนือ สักมื้อก็ได้นะคร๊าบบบ
(เช่น ที่คุ้มขันโตก หรือ ศูนย์วัฒนธรรมเชียงใหม่)

ค่ำๆ : ไป โต้ลมหนาว เดินช้อปปิ้ง ที่ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

กลับที่พัก
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:01:47 AM »

วันที่สอง (เข้าใจว่า เดินทางกลับวันนี้)

จะเลือกไปเที่ยว ดอยอินทนน์ (จุดสูงสุดแดนสยาม) แล้วเดินทางกลับ ก็ได้นะคร๊าบบบ

หรือ ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ก็ได้ ที่เที่ยวเยอะมากตลอดสองข้างทาง

หรือ ขากลับ แวะเที่ยว ศูนย์อนุรักษ์ช้างลำปาง - วัดพระธาตุลำปางหลวง - กาดทุ่งเกวียน
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำที่เที่ยวด้วยครับจะพาพ่อกับแม่ไ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »