ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 03:03:58 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริบให้หน่อยค่ะ เพราะปวดหัวมากๆ แล้ว 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริบให้หน่อยค่ะ เพราะปวดหัวมากๆ แล้ว  (อ่าน 4613 ครั้ง)
bow
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:41:02 AM »

รบกวนหน่อยน่ะค่ะ จะเชียงใหม่วันที่ 9 ธันวา นั่งเครื่องไปถึงเวลาประมาณ 17.00น.กะว่าถึงค่ำแล้วเพราะกว่าจะเข้าโรงแรมอีกเลยคิดว่าจะทานอาหารที่โรงแรมเลยอยู่ในแพ็คเกจของโรงแรม โรงแรมอยู่ประมาณ Amari ค่ะ
 ทริปที่ไป ไปครอบครัวใหญ่ค่ะ ผู้ใหญ่ 7 คนเด็ก 4 คน(รวมคนแก่ด้วยน่ะค่ะ) ไปทั้งหมด 4 วัน กลับวันที่ 12 ธันวา ตอน สองทุ่มค่ะ วันที่10 มีโปรแกรมทานอาหารเย็นที่คุ้มขันโตกค่ะ เวลาประมาณ18.00 เย็น นอกนั้น no idea เลยค่ะ เพราะไปคนค่อนข้างเยอะ (จ้างรถตู้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะทริปอย่างไรค่ะ) อยากไปดูดอกไม้ แล้วก็บ้านถวาย ด้วยค่ะ แล้วก็สวนสัตว์ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

:20: :20: :20:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:01:14 PM »

อ้างถึง
โรงแรมอยู่ประมาณ Amari

เข้าใจว่า เป็น โรงแรม อมารี รินคำ...โรงแรมนี้ อยู่ ถนน นิมมานเหมินทร์ ไม่ต้องห่วงเรื่อง ร้านอาหาร การกิน เลยครับ ในถนนเส้นนี้ครับ
มีเยอะมากๆ

ร้านแนะนำ ที่ อยู่ใกล้โรงแรม เช่น ร้านอาหารไทย ชื่อ ห้องแถว (อยู่ด้านหน้าโรงแรมเลย)

อ้างถึง
(จ้างรถตู้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะทริปอย่างไรค่ะ)

จริงๆแล้ว รถตุ้ ส่วนใหญ่ คนขับ จะจัดทริป และ พาไปเที่ยวได้หมดครับ...อยากไปเที่ยวที่ไหน บอก คนขับรถตู้ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:03:40 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:07:05 PM »

โปรแกรม เที่ยว แนะนำ เช่น (เอาไว้เผื่อเป็น ไอเดีย นะครับ)

วันที่ 10 ธ.ค : เที่ยว ดอยสุเทพ

ตอนเช้า ออกเดินทาง ขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์

ลงจาก ดอยสุเทพ แวะ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

ใช้เวลา จนถึง บ่ายๆ ไป เที่ยว  น้ำพร้อนสันกำแพง ต่อ

แวะ ช้อปปิ้ง ที่ อ.บ่อสร้าง

ทาน ขันโตก

ถ้ายังไม่ง่วงนอน ไป ช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน ต่อก็ได้ครับ

กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:10:31 PM »

วันที่ 11 ธ.ค : มี 2 โปรแกรม ให้เลือก เช่น

ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ หรือ ไปเที่ยว จ.เชียงราย (ไปเช้า-เย็นกลับ)

เอาโปรแกรมแรกก่อนนะครับ : ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์

ตอนเช้า ออกเดินทาง จาก ตัวเมืองเชียงใหม่ ไป ทาง อ.จอมทอง

แวะ พระธาตูศรีจอมทอง ก่อน ขึ้น สู่ยอดดอยอินทนนท์

เที่ยว ตามเส้นทาง สู่ ยอดดอยอินทนนท์ ซึ่ง มีที่เที่ยว เยอะมาก ตลอด 2 ข้างทางครับ เช่น

1.น้ำตกแม่ยะ ...
2.ศูนย์บริการนักท่องเที่ยวอุทยานแห่งชาติ ดอยอินทนนท์ ...
3.น้ำตกแม่กลาง ...
4.ถ้ำบริจินดา ...
5.น้ำตกวชิรธาร ...
6.น้ำตกสิริธาร ...
7.ที่ทำการอุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์ ...
8.น้ำตกสิริภูมิและสวนหลวงสิริภูมิ ...
9.จุดชมทิวทัศน์ ...
10.น้ำตกแม่ปาน ...
11.พระธาตุนภเมทนีดลและพระธาตุนภพลภูมิสิริ ...
12.เส้นทางเดินศึกษาธรรมชาติกิ่วแม่ปาน ... 
13.ยอดดอยอินทนนท์ ...

ขากลับจาก ดอยอินทนนท์ จะ แวะเที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อก็ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:10:54 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:13:40 PM »

วันที่ 12 ธ.ค : เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - จอมทอง

ตอนเช้า จะ ไป เดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่ ก่อนกลับบ้าน ก่อน ก็ได้นะครับ

หลังจากนั้น ก็ ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม  - สะเมิง ซึ่ง มีที่เที่ยว เยอะมากเช่นกันครับ ในเส้นทางนี้ เช่น

ปางช้างแม่สา

ฟาร์มผีเสื้อ

คุ้มเสือ

การแสดงลิง

ที่ไม่น่าพลาด คือ สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:15:36 PM »

บ้านถวาย จะอยู่ อ.หางดง

เป็น เส้นทาง เดียว กับ ทางไป ดอยอินทนนท์

สามารถ แวะ เที่ยวได้ หลัง จากกลับจาก ดอยอินทนนท์ ครับ

bow
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:27:00 PM »

ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ หายปวดหัวแล้วค่ะ ดีใจจังเลย :16: 901 :16:
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:08:17 PM »

901 901 ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ  913 913
auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:29:47 PM »

ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ หายปวดหัวแล้วค่ะ ดีใจจังเลย :16: 901 :16:

ค่อยยังชั่วครับ

นึกว่า ไม่หาย ต้อง กินยา นี่เสียแล้ว.... 916

* 63-3.jpg (57.19 KB, 400x533 - ดู 442 ครั้ง.)

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริบให้หน่อยค่ะ เพราะปวดหัวมากๆ แล้ว « หน้าที่แล้ว ต่อไป »