ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 01:47:06 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริบในเชียงใหม่ให้ด้วยคับไปครั้งแรก 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริบในเชียงใหม่ให้ด้วยคับไปครั้งแรก  (อ่าน 4550 ครั้ง)
tigeryoung
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:37:00 PM »

เครื่องบินถึงเชียงใหม่ วันที่ 17/12/09 เวลา 12.50 น กลับ 21/12/09 เวลา 13.30 น
ผุู้ใหญ่ 2 เด็ก 1 แปดขวบ  พักที่ Lotus Hotel  Pang Suan Kaew
อยากไป เชียงราย ดอยตุง และอื่นๆ แบบ ไปกลับ มานอนเชียงใหม่ครับ
ส่วนที่เหลือ อยู่เชียงใหม่ ตลอดครับ อยากไป ดอยสุเทพ สวนสัตว์ ไนท์ซาฟารี บ้านถวาย น้ำพุร้อน สันกำแพง
ดอยอินทนนท์ แบบ ไม่ต้องดูพระอาทิตย์ขึ้นครับ ไม่อยากตื่นเช้ามาก ไปแบบ ชิวๆ ไม่รีบ เพราะมีเด็กครับ
จะให้จ้างรถแบบไหนดีครับ หรือ วันไหนควรเช่ารถขับไปเองดี ผมจะเอา gps ไปด้วยครับ
ขอบคุณครับ
**ไปเชียงใหม่ครั้งแรกคับ**
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 03:59:15 PM »

วันพฤหัสที่ 17 ธ.ค : มาถึงเชียงใหม่ ช่วงบ่ายๆ

เข้าไป เช็คอิน โรงแรม...เสร็จแล้ว ไปเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ต่อ เลยก็ได้นะครับ

เที่ยวจนถึงเย็น

ตอนเย็น จะ หาร้านอาหารทานที่นักท่องเที่ยวนิยมไปทาน เช่น ร้านผาลาดตะวันรอน หรือ ร้านกาแล

ทั้งสองร้าน อยู่ใกล้ๆกับสวนสัตว์เชียงใหม่ เลยครับ

ตอนค่ำ ถ้ายังไม่ง่วงนอน ไป ช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลานต่อก็ได้

กลับที่พัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 03:59:28 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:02:25 PM »

วันศุกร์ที่ 18 ธ.ค : ไปเที่ยว เชียงราย เลยก็ได้ครับ วันนี้

โปรแกรม ก็ จะเป็น

ออกจากเชียงใหม่ แต่เช้า มุ่งหน้าสู่ จ.เชียงราย

ที่เที่ยว เช่น  วัดร่องขุ่น

พระตำหนักดอยตุง

ช่วงบ่าย ไป อ.แม่สาย เหนือสุด แดน สยาม

ข้ามไปช้อปปิ้ง ที่ ท่าขี้เหล็ก ฝั่งพม่า

หลังจากนั้น ไป เที่ยว สามเหลี่ยมทองคำ ต่อ

กลับเชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:02:47 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:10:28 PM »

วันเสาร์ ที่ 19

ตอนเช้า ขึ้น ไป ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ

ต่อด้วย หมู่บ้านแม้วดอยปุย – พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ มาหา อาหารพื้นเมืองทาน

เช่น ร้านเฮือนเพ็ญ แถวๆ ศาลากลางเก่า

หรือ ไป ทานข้าวซอย ชื่อดัง แถว ถ.ฟ้าฮ่าม

ตอนบ่าย ไป เที่ยว น้ำพุร้อน สันกำแพง

ขากลับ แวะ อ.บ่อสร้าง

ตอนเย็น ไป เที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อ

ถ้ายังไม่ง่วงนอน ไป เดินเที่ยว แถว ถ.นิมมานเหมินทร์ต่อก็ได้

กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:13:33 PM »

วันอาทิตย์ที่ 20 ธ.ค

ตอนเช้า ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

แวะ วัดพระธาตุศรีจอมทอง ก่อน ขึ้นดอยอินทนนท์

เที่ยว ตามเส้นทาง ดอยอินทนนท์ ซึ่ง มีที่เที่ยว เยอะมาก

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,18.0.html

กลับจากดอยอินทนนท์ แวะ บ้านถวาย (ถ้ามีเวลา)

ตอนเย็น ไป เดิน ถนนคนเดิน วันอาทิตย์ ที่ ถนนราชดำเนิน

กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:18:42 PM »

วันสุดท้าย แล้ว...เวลาเดินไวจัง 914

ตอนเช้า ไป เดิน เที่ยว ตลาดวโรรส หรือ กาดหลวง เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

มีเวลาเที่ยว ช่วงเช้า ก่อน ขึ้นเครื่องกลับ

ที่เที่ยว ที่ สามารถ ไปทัน เช่น

ถ้าจะเที่ยว ชม วัดสำคัญในตัวเมือง เชียงใหม่ เช่น วัด พระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง , วัดเจ็ดยอด, วัดสวนดอก เป็นต้น

หรือ ไป เที่ยว เวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ ก็ได้ครับ

มีรถราง และ รถม้า นั่งเที่ยว ชม ด้วย

ตอนบ่าย เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ :25: 901

tigeryoung
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 05:47:02 PM »

วันที่ไป เชียงราย กับ ไป ดอยอินทนนท์ เช่ารถไปพร้อมคนขับ ช่วยแนะนำราคา และ การติดต่อรถเช่าหน่อยครับ ไป 3 คน เช่าอะไรดี ราคาเท่าไรครับ

ส่วนวันที่อยู่เชียงใหม่ ใช้รถ ตุ๊กๆ ไปได้หมดหรือเปล่าครับ เขาคิดราคา เหมา หรือ ต่อหัวครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ
lamee_gek
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 08:29:02 PM »

วันที่ไป เชียงราย กับ ไป ดอยอินทนนท์ เช่ารถไปพร้อมคนขับ ช่วยแนะนำราคา และ การติดต่อรถเช่าหน่อยครับ ไป 3 คน เช่าอะไรดี ราคาเท่าไรครับ

ส่วนวันที่อยู่เชียงใหม่ ใช้รถ ตุ๊กๆ ไปได้หมดหรือเปล่าครับ เขาคิดราคา เหมา หรือ ต่อหัวครับ

เคยติดต่อผ่านเวบนี้   ติดต่อคุณนา เสียงน่ารักดี  913 913 053-266555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:47:12 PM โดย auto » บันทึกการเข้า
auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:48:06 PM »

เคยติดต่อผ่านเวบนี้   ติดต่อคุณนา เสียงน่ารักดี  913 913 053-266555

ลองโทร..ไป ตามนั้น ดู นะครับ  901

อ้างถึง

ราคาอยู่ที่ ต่อรองครับ....
อีกทางเลือกหนึ่ง คือ นั่งรถสองแถว หรือ ที่คนเชียงใหม่ เรียก สี่ล้อแดง
ยืนเรียก ข้างทางเลยครับ...บอก สถานที่ที่ต้องการ ไป และ อย่าลืมถามราคาด้วย
ส่วนใหญ่ ก็ เรียกราคาไม่แพงครับ...ถ้า เหมาก็ได้นะครับ...ราคาอยู่ที่ต่อรองเช่นกัน
ถ้าเห็นว่าราคาสูงไป ลอง เรียกดูหลายๆคัน ก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:51:07 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

tigeryoung
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:54:27 AM »

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริบในเชียงใหม่ให้ด้วยคับไปครั้งแรก « หน้าที่แล้ว ต่อไป »