ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 01:50:37 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 3902 ครั้ง)
Peppo
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 10:09:34 AM »

ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองที่ขึ้นเชียงใหม่ จองไว้ช่วงหลังตรุษจีนค่ะ 19/2/53-22/2/53 แต่ตอนนี้เริ่มเศร้าเพราะว่างานไม้ดอกไม้ประดับที่เชียงใหม่หมดวันที่ 16/2/53  :31:

เดินทาง air asia flihgt 10.55 ถึง 12.00 แล้วนั่งรถตู้ต่อไปเชียงรายเลย ระหว่างทางมีที่ไหนแวะเที่ยวได้บ้างคะ ปล.ผู้ใหญ่ 6 คน เด็ก 1 คน อายุ 3 ขวบค่ะ  :01:

คืนแรกนอนเชียงราย วันรุ่งขึ้นแวะเที่ยววัดร่องขุ่น ดอยตุง ตลาดแม่สาย แล้วกลับมานอนเชียงใหม่คืนที่ 2 ค่ะ 901

ส่วนทริปเชียงใหม่อีก 2 วันยังไม่ได้คิดเลยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ :01:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:47:33 AM »

วันแรก ที่ ไปเชียงราย แวะเที่ยว วัดร่องขุ่น ก่อนเลยครับ
เพราะ เป็น ทางผ่าน ก่อนเข้าตัวเมือง เชียงราย
มีเวลาเหลือ ไป เที่ยว ดอยแม่สลอง ต่อก็ได้ครับ

ส่วนวันที่สอง
ที่เที่ยว เช่น ขึ้นพระตำหนักดอยตุง
ต่อด้วย อ.แม่สาย เหนือสุดแดนสยาม
ข้ามไป ช้อปปิ้ง ที่ ตลาดท่าขี้เหล็ก
เสร้จแล้ว ไป สามเหลี่ยมทองคำ
กลับเชียงใหม่

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:48:18 AM »

อ้างถึง
ส่วนทริปเชียงใหม่อีก 2 วันยังไม่ได้คิดเลยค่ะ

อยากเที่ยว ที่ ไหนบ้างครับ เผื่อ จะได้แนะนำถูก  912

Peppo
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:59:51 AM »

ทริปนี้เพื่อคุณลูกชายค่ะ  :01: คิดว่าจะไปกราบพระธาตุดอยสุเทพก่อน ตามด้วยดอยปุย พักทานข้าวกลางวันที่ร้าน Boat เจ้าเก่า :11:

ตอนบ่ายสวนสัตว์เชียงใหม่ ไม่แน่ใจว่า zoo aquarium ในสวนสัตว์โอเคมั้ยคะ ปลาตัวใหญ่รึยังคะ :111:

ส่วนอีกวันอยากไปนั่งช้างค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเจ้าตัวเล็กจะกล้ารึเปล่า :17: ตอนเย็นเครื่องออกเวลา 17.00 ค่ะ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :16:
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:30:12 AM »

วันที่เที่ยวที่เชียงใหม่ ก็ จะเป็น

วันที่1 : ตอนเช้า ขึ้น พระธาตุดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย

ลงจากดอยสุเทพ แวะ ทานอาหารกลางวันที่ ร้าน Boat ถ.ห้วยแก้ว

ไปเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ (เด็กๆ น่าจะชอบครับ...มี ที่เที่ยวเยอะ เช่น หมีแพนด้า, โดมหิมะ , อควอเรี่ยม, รถราง, ขี่ม้าเที่ยว เป็นต้น)

เที่ยวได้จนถึงเย็นเลยครับ

ตอนเย็น อาจจะไป เที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อก็ได้ครับ

วันที่ 2 : ถ้าอยากขี่ช้าง แนะนำ ไป เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิงครับ

ที่เที่ยว มีเยอะ แวะ ได้ตามใจชอบ ก่อน กลับ เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 11:33:08 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:31:54 AM »

อ้างถึง
zoo aquarium ในสวนสัตว์โอเคมั้ยคะ ปลาตัวใหญ่รึยังคะ

ผมว่า ก็ โอเค นะครับ

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2165.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 11:32:14 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

Peppo
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:03:32 PM »

ขอบคุณมากๆค่ะ  :01:

แต่สงสัยนิดนึงค่ะ ว่าการเดินทางโดยรถตู้จากเชียงใหม่สู่เชียงรายระยะเวลาประมาณเท่าไรคะ อีกอย่างไม่แน่ใจว่าวัดร่องขุ่นจะปิดกี่โมงน่ะค่ะ 905

ส่วนดอยแม่สลองอยู่ไกลจากตัวเมืองเชียงรายมากมั้ยคะ กะว่าคืนแรกจะนอนในตัวเมืองเชียงราย รึว่ามีที่อื่นแนะนำคะเพราะว่าเช้าวันรุ่งขึ้นจะขึ้นดอยตุง > แม่สาย > ตลาดท่าขี้เหล็ก > สามเหลี่ยมทองคำ ตามคำแนะนำค่ะ  901

ขอบคุณมากค่ะ :16:
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 02:14:00 PM »

อ้างถึง
การเดินทางโดยรถตู้จากเชียงใหม่สู่เชียงรายระยะเวลาประมาณเท่าไรคะ

เดินทาง  ประมาณ 2 ชั่วโมงครับ

ส่วน สถานที่เที่ยว ผมแนะนำ บอกคนขับรถตู้ เลยครับ ว่า เราไปต้องการที่ไหน

คนขับ ทุกคน จะสามารถ แนะนำ สถานที่เที่ยว และ เวลาในการเดินทางไปตามที่ต่างๆ ได้ ทุกคนครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »