ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 06:07:57 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ไปเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัดทริปด้วยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัดทริปด้วยครับ  (อ่าน 4141 ครั้ง)
ppj
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:13:45 AM »

เราขับรถไปกันแบบครอบครัว 5คน เด็กที่สุด6ขวบ จองที่พักไว้หมดแล้ว วันแรกรถออกจากกรุงเทพวันที่30ตอนตี5พักในตัวเมือง คืนวันที่สอง(31)พักที่ อช.สุเทพ-ปุย ส่วนคืนวันที่3(1มกรา)ขึ้นไปพักที่อช.ดอยอินทนนท์ครับ  และผมใช้รถนิสสัน ทีด้า เกียร์ออโต้1600ซีซ๊  ไม่ทราบว่าจะขับขึ้นดอยไหวหริอเปล่าครับ 
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:50:20 AM »

อ้างถึง
ผมใช้รถนิสสัน ทีด้า เกียร์ออโต้1600ซีซ๊  ไม่ทราบว่าจะขับขึ้นดอยไหวหริอเปล่าครับ 

สบายครับ..แต่ อยู่ที่ เทคนิค การขับด้วยนะครับ เช่น ไม่เหยียบเบรคมาก จนเบรคไหม้

ผมเห้น บางคน เวลา ขับลงเขา แตะเบรค ตลอด เลยครับ...กลิ่นไหม้ นี่ ฟุ้งเลยครับ
(ถึงอย่างไรแล้ว ผมว่า บางที ก็จอดแวะ ค่อยๆ ไปก็ได้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 10:57:32 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:52:04 AM »

วันแรก ระหว่างทางที่มา

แวะเที่ยว เขื่อนภูมิพล จ.ตาก ก่อนก็ได้นะครับ

หรือ แวะ วัดพระธาตุลำปางหลวง ก่อน เข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ก็ได้ครับ

ถึง เชียงใหม่ ตอนเย็น

ถ้ายังไม่ง่วงนอน ไป ช้อปปิ้งที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน ก่อนก็ได้

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:54:43 AM »

วันที่ สอง : เห็น พักที่ อช.สุเทพ-ปุย

ไม่รู้ว่า ต้องการ พักผ่อน บนดอยเลยหรือเปล่า หรือว่า ไปเที่ยว แล้วกลับมาพัก บนดอย

โปรแกรม เช่น เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

หลังจากนั้น ขึ้น ดอยสุเทพ ต่อ ด้วยเที่ยว สถานที่สำคัญบนดอยสุเทพ

แล้ว พักผ่อน ที่  อช.สุเทพ-ปุย

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:56:31 AM »

วันที่สาม :
เห็นโปรแกรม วันนี้ ไป พักที่ อช.ดอยอินทนนท์

คิดว่า โปรแกรม เที่ยววันนี้ ก็ เป็น เส้นทาง ดอยอินทนนทื เลยครับ

ซึ่ง ที่เที่ยว ก็ มีเยอะ อีกเช่นกัน ครับ (ไม่ต้องห่วงเลยครับ จะมีป้ายบอกสถานที่ ไว้ตลอดทาง...ชอบใจที่ไหน แวะเที่ยว ได้ตามสะดวกเลยครับ)

ppj
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 01:20:27 PM »

ขอบคุณครับ
ppj
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 01:23:53 PM »

ไม่ทราบว่าที่อุทยานแห่งชาติจำกัดเวลาการเข้าออกปรือเปล่า เพื่อจะได้วางแผนว่าควรเข้าที่พักก่อนแล้วค่อยลงมาเที่ยว หรือเที่ยวก่อนแล้วกลับที่พักตอนดึก
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 02:20:32 PM »

คิดว่าไม่ นะครับ

แต่อย่างไร แล้ว ลองสอบถาม ไปที่ อุทยานฯ ก่อน ดีกว่าครับ

โทร. 0 5321 0244   

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ไปเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัดทริปด้วยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »