ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 01:51:08 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: พี่ๆช่วยจัดทริปเชียงใหม่หน่อยค่าาา 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยจัดทริปเชียงใหม่หน่อยค่าาา  (อ่าน 4477 ครั้ง)
sugarplum
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:23:52 AM »

จะไปเที่ยวเชียงใหม่กะเพื่อนๆ วันที่ 25-28 มค นี้ค่ะ
ไปกันแค่ผุ้หญิง 3 คน
ไปถึงเที่ยงๆวันที่ 25  และกลับตอนเช้า 28 อ่ะค่ะ

พักกันในตัวเมือง ถนนนิมมานเหมินทร์
อยากไปเที่ยวสบายๆ เพราะไม่มีรถค่ะ

ถ้าอยากไปสวนสตรอเบอรี่นี่ไกลมั้ยคะ จะพอเดินทางยังไงได้บ้าง
แล้วพวกสวนดอกไม้ ดอกพญาเสือโคร่งนี่ยังบานอยู่มั้ยคะ
ที่คิดไว้ว่าจะไป ก้มีพระธาตุดอยสุเทพ สวนสัตว์ night bazaar แล้วก้พวกร้านอาหารในเมือง

พอดีเพื่อนอยากไปผับ ตรวจเข้มมั้ยคะ พอดีเพื่อนคนนึงยังไม่ถึง 20

รบกวนพี่ๆช่วยจัดทริปให้ด้วยนะคะ
ถ้ามีวิธีการเดินทางด้วยจะดีมากเลยค่ะ

ขอบคุนค่ะ :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 09:54:53 AM โดย sugarplum » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:25:33 PM »

ตอบบางข้อก่อนนะครับ

อ้างถึง
แล้วพวกสวนดอกไม้ ดอกพญาเสือโคร่งนี่ยังบานอยู่มั้ยคะ

คนที่ไปมาล่าสุด บอกว่า ดอกพญาเสือโคร่ง  ยังบานอยู่ แต่ เริ่มออกใบแล้ว....เลยไม่เป็น สีชมพู หมดทั้งต้น

ไม่แน่ใจว่า ปลายเดือน ยัง เป็นสีชมพูอยู่หรือเปล่า

ส่วน สวนดอกไม้ อื่นๆ ยังสวยงาม อยุ่ครับ

อ้างถึง
ถ้าอยากไปสวนสตรอเบอรี่นี่ไกลมั้ยคะ จะพอเดินทางยังไงได้บ้าง

มีคิวรถสองแถว เชียงใหม่ - สะเมิง ขึ้นได้ที่ ตลาดวโรรสครับ

หรือ เหมารถสองแถว ไว้พาเราเที่ยว ตลอดทริป เลยก็ได้นะครับ
แนะนำ ลอง สอบถามที่โรงแรมที่เราพักดู .... น่าจะ หารถสองแถว ให้เราได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 12:43:10 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:27:04 PM »

อ้างถึง
พอดีเพื่อนอยากไปผับ ตรวจเข้มมั้ยคะ พอดีเพื่อนคนนึงยังไม่ถึง 20

พัก ย่าน นิมมานเหมินทร์...นั่น ย่าน ผับ ชื่อดัง ของเชียงใหม่ เลย ครับ...มีให้เลือกนั่ง ตามใจชอบเลยครับ  901

คิดว่า น่า จะเข้าได้นะครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:31:45 PM »

วันแรก มา ถึง เชียงใหม่ ถ้าไม่รีบ

ไป เช็คอิน ที่โรงแรม ก่อน แล้ว หาร้านกาแฟ นั่ง ชิวๆ หายเหนื่อยก่อนก็ได้ครับ

ที่ นิมมานเหมินทร์ มีหลายร้าน ให้เลือกนั่งเลยครับ

หรือ จะไป นั่งร้าน ของตาโน้ต อุดม ก็ได้

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1969.0.html

หลังจากนั้น ไป สวนราชพฤกษ์ และ ต่อด้วย ไนท์ซาฟารี ครับ

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,901.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 12:44:18 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:40:03 PM »

วันที่สอง

ทริป สุดฮิต ในเชียงใหม่ โปรแกรมแนะนำ เช่น

ตื่นเช้า ขึ้นดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

หลังจากนั้น ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง

ที่เที่ยว ระหว่างทาง ในเส้นทาง มีเยอะมาก

ถ้าเหมารถสองแถว มา และ อยากเก็บ สตรอเบอรี่ บอกคนขับรถ ไป ที่ อ.สะเมิง เลยครับ

มี หลายไร่ ให้เลือก เก็บสตรอเบอรี่

ตอนขากลับ ให้กลับมาทาง เส้นทาง สะเมิง - หางดง

แวะเที่ยว รีสอร์ทชื่อดัง เช่น กฤษดาดอย ที่ตอนนี้ มีดอกไม้สวยๆ ก็ได้ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:42:03 PM »

วันที่สาม

ไหนๆมาถึงเชียงใหม่แล้ว น่าจะไปเที่ยว จุดที่สูงที่สุดของประเทศ นั่น คือ เส้นทาง ดอยอินทนนท์

ซึ่ง ที่เที่ยว ระหว่าง ทางขึ้น ดอยอินทนนท์ ก็มีเยอะมากๆๆ เที่ยวได้ทั้งวันเลยครับ

วันสุดท้าย

ถ้ามีเวลาทัน ตอนเช้าๆ ไปเดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่ ก่อน กลับ ก็ได้นะครับ  :16:

sugarplum
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 11:59:51 PM »

ว้าวววว
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆเลยนะคะพี่ auto
ข้อมูลแน่นปึ้กเลยค่ะ
:))))
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:38:13 AM »

:onio:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: พี่ๆช่วยจัดทริปเชียงใหม่หน่อยค่าาา « หน้าที่แล้ว ต่อไป »