ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 03:01:14 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ปลายปีค่ะ (อาทิตย์ - อังคาร) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ปลายปีค่ะ (อาทิตย์ - อังคาร)  (อ่าน 4885 ครั้ง)
tuckkk
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:01:01 PM »

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยค่ะ ช่วงปลายปี ไปกัน 2 คน ไม่เคยไปเชียงใหม่เลย เป็นครั้งแรกค่ะ  จองตั๋วได้ 7 พย. - 9 พ.ย. ค่ะ  ขาไปน่าจะถึงวันอาทิตย์ประมาณ บ่ายสอง ขากลับไฟลท์สุดท้ายเลยค่ะ วันอังคารตอนเกือบๆ 4 ทุ่ม  ยังไงรบกวนเพื่อนๆ ช่วยจัดทริปให้ด้วยนะค่ะ  ขอแบบตอนเช้าก็ไหว้พระ ขึ้นดอย ตอนค่ำๆ ก็ถนนคนเดิน แล้วก้นั่งดริงก์นิดๆ หน่อยๆ ก่อนเข้านอนค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

:25: :25: :25:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 12:01:55 PM โดย tuckkk » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:45:34 PM »

วันแรกที่มาถึงเชียงใหม่

เดินถถนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ ถนนราชดำเนิน ก่อนเลยครับ สำหรับวันนี้

ยังไม่ง่วงนอน ไปนั่งดื่ม รับลมหนาว ที่ ถนนนิมานเหมินทร์ ต่อ (มีหลายร้านให้เดินชมและเลือกนั่งได้ตามอัธยาศัย)

ก่อนกลับที่พัก

โปรแกรม เที่ยว วันที่สอง เช่น

ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

ออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ ไปเที่ยว เส้นทางสู่ยอดดอยอินทนนท์ ซึ่ง ในเส้นทาง นี้มีที่เที่ยวเยอะมาก

ขากลับ แวะ บ้านถวาย อ.หางดง

ตอนเย็น แวะ ชม ไนท์ซาฟารี

ถ้ายังไม่ง่วงนอน ไป ช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ถนนช้างคลาน ต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 01:50:06 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:52:54 PM »

วันสุดท้าย

ตอนเช้า ไปเดิน กาดหลวง หรือ ตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

หลังจากนั้น ขึ้น ไปไหว้พระ ที่ ดอยสุเทพ ต่อด้วย หมู่บ้านแม้วดอยปุย

ลงจากดอยสุเทพ แวะ สวนสัตว์เชียงใหม่ หรือ ไม่ชอบเที่ยวสวนสัตว์ จะไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ต่อก็ได้ครับ

ซึ่งในเส้นทางนี้ มีที่เที่ยว ให้แวะเที่ยวเยอะมาก เช่น น้ำตกแม่สา , ปางช้างแม่สา, สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ เป็นต้น

เดินทาง ถึง สนามบิน ก่อน ประมาณ 1 ชั่วโมง

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ   916
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 01:53:12 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

tuckkk
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 02:31:45 PM »

สุดยอด !!!!  ไกด์มาเอง ขอบคุณมากนะค่ะ คงเที่ยวตามที่แนะนำมานี่ล่ะค่ะ  อืมมม แต่รบกวนอีกติ๊ดนึงนะ ถ้าเที่ยวตามนี้ พักที่ไหนน่าจะโอสุดค่ะ แนะนำด้วยค่ะ 
อาจมาแนวถูกแต่แจ๋ว  หรือไม่ก็ไม่แพงมากแต่อาหารเช้าเพียบ น่ะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
Forever ฺBlessing
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:15:30 PM »

หุหุ ถ้าเป็นที่ที่อาหารเช้าเยอะๆ น่าจะเลือกที่พักที่มีอาหารแบบบุฟเฟ่ต์นะคะ(มื้อเช้าควรทานเยอะๆ มื้อเย็นทานแต่น้อย อิอิ) แต่หลายโรงแรมอาหารเช้าจะเป็นแบบABF  :26:
ลองดูที่โรงแรมเชียงใหม่เกทไหมคะ อาหารเช้าเป็นแบบบุฟเฟ่ต์ ราคาไม่สูงมาก หรือลองดูข้อมูลโรงแรมต่างๆ จากเว็ปไซต์เที่ยวเชียงใหม่ก่อนก็ได้นะคะ  916
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ปลายปีค่ะ (อาทิตย์ - อังคาร) « หน้าที่แล้ว ต่อไป »