ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 01:01:39 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆชาวแชียงใหม่แนะนำที่เที่ยวทางเหนือหน่อยค่ะ ทริป 7 วัน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆชาวแชียงใหม่แนะนำที่เที่ยวทางเหนือหน่อยค่ะ ทริป 7 วัน  (อ่าน 4049 ครั้ง)
yoyo
Newbie
*

« เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 03:42:31 PM »

วางแผนจะไปเที่ยวทางเหนือ 1 สัปดาห์ ช่วงวันที่ 11 - 19 พ.ค. 53
ช่วงนี้ไม่ทราบว่าฝนตกรึป่าวค่ะ อากาศเป็นไงบ้าง ต้องเตรียมอะไรไปบ้างค่ะ
จะขับรถไปเองดี หรือว่าไปเครื่องแล้วเช่ารถที่สนามบิน เช่ารถวันเท่าไหร่ค่ะ
ไปเป็นครอบครัว ผู้ใหญ่ 5 เด็ก 5 ขวบ  2 คน
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ อยากไปเที่ยวเชียงใหม่ และ เชียงราย
พักโรงแรมที่ไหนดี
ขอแบบละเอียดยิบเลยนะค่ะ เพราะไม่เคยไปเหนือเลย นึกภาพไม่ออกค่ะ
จากเด็กใต้อยากเที่ยวเหนือ ช่วยหน่อยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ
yoyo
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 03:45:58 PM »

ปล.อยากไปเที่ยวปายด้วยค่ะ เอาทริปแบบเที่ยวสบายๆๆ ไม่รีบนะค่ะ เพราะมีเด็กด้วยค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:02:24 PM »

อ้างถึง
ช่วงนี้ไม่ทราบว่าฝนตกรึป่าวค่ะ อากาศเป็นไงบ้าง ต้องเตรียมอะไรไปบ้างค่ะ

อากาศเชียงใหม่ ช่วงนี้ กลางวันร้อน แต่ตอนเช้า อากาศยังเย็นอยู่ครับ

ข้อดี ของ การมาเที่ยวช่วงนี้  คือ ไม่ต้องแย่งเที่ยว กับ คนอื่น...โดยเฉพาะ ที่ ปาย

ราคาห้องพัก ในช่วงนี้ ที่ เชียงใหม่ จะ ราคาถูกครับ

ลองเลือก ดู โรงแรม ในหน้าแรก ของเว็บ นี้.....ดูก่อนนะครับ

ชอบ โรงแรม ไหน มาให่ ช่วย เม้นท์ ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 02:03:59 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:08:08 PM »

อ้างถึง
จะขับรถไปเองดี หรือว่าไปเครื่องแล้วเช่ารถที่สนามบิน เช่ารถวันเท่าไหร่ค่ะ

ขับรถมาเอง ก็ สะดวก ในการแวะเที่ยว

แต่ ถ้ามาเครื่องแล้ว เช่า รถ ก็ ประหยัดเวลา เที่ยวครับ เพราะ เวลาเดินทาง มาเชียงใหม่ จาก กทม. ก็ ใช้เวลา ปาเข้าไป เกือบ 1 วัน แล้ว

แนะนำ เช่า รถตู้ ก็ได้ครับ พร้อมคนขับ ราคา ก็ ไม่แพง ครับ มีให้เลือก ตั้งแต่ 1,500 - 2,000 บาท ต่อ วัน (ไม่รวมน้ำมัน)

แต่ ผมว่า ถ้าไม่เคยมา ก็ สะดวกดีนะครับ.....และ คนขับ รถตู้ จะสามารถ แนะนำ เส้นทางท่องเที่ยว รวมถึง ร้านอาหาร ให้เราได้ด้วยครับ

อีกอย่าง เวลาเที่ยว เส้นทาง ที่ ต้องขึ้นเขา ก็ ไม่ต้องห่วงครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:14:58 PM »

ยังไม่ทราบ ข้อมูล ในการเดินทางมาถึง ว่า ถึงเชียงใหม่กี่โมง? และ กลับ กี่โมง? เลยครับ

เห็น เขียนว่า ช่วงวันที่ 11 - 19 พ.ค. 53  ดู แล้ว ใช้เวลาเที่ยว 9 วันนะครับ ไม่ใช่ 7 วัน  912

ลองดู โปรแกรม แนะนำ คร่าวๆ เช่น

วันแรก เที่ยว ดอยสุเทพ หมู่บ้านแม้วดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์ ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

วันที่2 เดินทาง ไปเที่ยว จ.เชียงราย  แนะนำ ค้างที่ เชียงราย 1 คืน

วันที่ 3 เที่ยว เชียงราย ตอนเย็น เดินทาง กลับมาเชียงใหม่

วันที่ 4 เที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์  ขากลับ แวะเที่ยวไนท์ซาฟารี

วันที่ 5 ออกเดินทาง จาก เชียงใหม่ ไป เที่ยว อ.ปาย  ค้างที่ อ.ปาย 1 คืน

วันที่ 6 เที่ยว ปาย (อาจจะเลย ไปเที่ยว แม่ฮ่องสอน) ถ้า ไม่เหนื่อย  กลับมาพักที่ เชียงใหม่

วันที่ 7 เก็บตกที่เที่ยว ในเชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 02:16:29 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 04:16:13 PM »

:onio: ตามคำแนะนำของคุณออโต้เลยค่ะ แต่ช่วงนี้อากาศเชียงใหม่ร้อนสุดๆจริงๆค่ะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆชาวแชียงใหม่แนะนำที่เที่ยวทางเหนือหน่อยค่ะ ทริป 7 วัน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »