ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 06:53:45 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยเช็คทริปให้หน่อยค่ะ กำลังจาไปเที่ยวเชียงใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเช็คทริปให้หน่อยค่ะ กำลังจาไปเที่ยวเชียงใหม่  (อ่าน 8422 ครั้ง)
Juniie
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:08:31 PM »

พอดีกำลังวางแผนจะไปเชียงใหม่ช่วงต้นเดือนพ.ย.นี้ค่ะ  กะจาอยู่ซัก4 วัน 3 คืน  เคยไปเชียงใหม่นานมากๆแล้วตั้งแต่ยังเด็ก 
ไปครั้งนี้ก้อเหมือนไปเที่ยวครั้งแรกเรย  ก้อเรยวางแผนเยอะนิดนึงอ่ะค่ะ  ถ้ามีตรงไหนที่คิดว่าไปง่ายกว่า ไปทางเดียวกัน  หรือควรไปก่อนก้อช่วยแก้ด้วยนะคะ
เพราะตอนนี้กำลังทำโปรแกรมคร่าวๆไว้ก่อนอ่ะค่ะ...หุหุ...^_^

วันแรก - น่าจะไปถึงเช้าไม่ก็เที่ยงอ่ะค่ะ  ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะพักที่ The Empire หรือ The Small ดี
ช่วงบ่าย - ยังไม่รู้ว่าจะไปไหนอ่ะค่ะ
ค่ำ - จะไปทานขันโตกที่ ศูนย์วัฒนธรรม

วันที่สอง-
ช่วงเช้า - จะไปดอยสุเทพ  กับเที่ยวพระตำหนัก........(ลืมชื่ออ่ะค่ะ -*- )
ช่วงบ่าย - สวนสัตว์เชียงใหม่
ตอนค่ำ - คงไปเดินเที่ยวถนนคนเดินวันอาทิตย์  แล้วคงหาอะไรทานแถวนั้นอ่ะค่ะ

วันที่สาม -
ช่วงเช้า - ดอยอินทนน
บ่าย - บ่อน้ำพุร้อนสันกำแพง (ไม่ทราบว่าเค้าให้คนลงไปแช่ได้หรือป่าวอ่ะค่ะ ....แต่เหมือนจาเคยเห็นว่ามีน้ำแร่ให้แช่ได้)
เย็น - ไนท์บาร์ซาร์

วันที่สี่ -   วันนี้คิดว่าจะซื้อทัวร์ 1 วันไปเชียงรายค่ะ  เพราะอยากไปแม่สาย  แล้วคงขึ้นเครื่องที่เชียงรายกลับกรุงเทพค่ะ

รบกวนช่วยดูหน่อยนะคะว่าโปรแกรมควรจะสลับยังไงอันไหนควรไปก่อนหรือหลัง  เพราะตอนนี้ยังไม่รู้เส้นทางเรยอ่ะค่ะ

และตอนนี้คิดอยู่ว่าอาจจะเช่ารถขับซักวัน  ควรเช่าวันไหนดีคะ?     

รบกวนช่วยเช็คหน่อยนะคะ   ขอบคุณค่ะ 903
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:40:35 PM »

อ้างถึง
วันแรก - น่าจะไปถึงเช้าไม่ก็เที่ยงอ่ะค่ะ  ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะพักที่ The Empire หรือ The Small ดี
ช่วงบ่าย - ยังไม่รู้ว่าจะไปไหนอ่ะค่ะ
ค่ำ - จะไปทานขันโตกที่ ศูนย์วัฒนธรรม

ช่วงที่คุณ Juniie มา เป็นช่วงหน้าหนาวของเชียงใหม่แล้ว
วันนี้ ช่วงบ่าย ไปเที่ยวน้ำพุร้อนสันกำแพง เลยก็ได้ครับ เพราะว่า เห็นโปรแกรมวันที่ ไปเที่ยวดอยอินทนนท์ แล้ว จะมาเที่ยวน้ำพุร้อนสันกำแพง จะอยู่ไกลกันครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:41:31 PM »

อ้างถึง
วันที่สอง-
ช่วงเช้า - จะไปดอยสุเทพ  กับเที่ยวพระตำหนัก........(ลืมชื่ออ่ะค่ะ -*- )
ตอนค่ำ - คงไปเดินเที่ยวถนนคนเดินวันอาทิตย์  แล้วคงหาอะไรทานแถวนั้นอ่ะค่ะ

เข้าใจว่าวันนี้เป็นวันอาทิตย์
โปรแกรม ตามนี้เยี่ยมเลยครับ  909

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:43:26 PM »

อ้างถึง
วันที่สาม -
บ่าย - บ่อน้ำพุร้อนสันกำแพง (ไม่ทราบว่าเค้าให้คนลงไปแช่ได้หรือป่าวอ่ะค่ะ ....แต่เหมือนจาเคยเห็นว่ามีน้ำแร่ให้แช่ได้)

วันนี้ ต้อง เป็นโปรแกรมไปเที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ ทั้งวันเลยครับ
และ เส้นทางนี้มีที่เที่ยวเยอะมาก เลือกเที่ยวได้ตามใจชอบเลย
(ตัด โปรแกรม ไปเที่ยวน้ำพุร้อนสันกำแพง ออกไปเป็น เที่ยวในวันแรก)

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:44:42 PM »

อ้างถึง
วันที่สี่ -   วันนี้คิดว่าจะซื้อทัวร์ 1 วันไปเชียงรายค่ะ  เพราะอยากไปแม่สาย  แล้วคงขึ้นเครื่องที่เชียงรายกลับกรุงเทพค่ะ

โปรแกรมนี้ ทำได้ครับ
แต่ต้อง เช็ค Flight จาก เชียงราย กลับ กทม. ดูให้ดีนะครับ ว่า มี ช่วงตอนเย็น หรือ กลางคืน กี่โมง ?

Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:18:10 PM »

โปรแกรมโดยรวมก็โอเคแล้วค่ะแต่น้ำพุร้อนสันกำแพงกับดอยอินทนนท์ค่อนข้างจะคนละทางเลยอ่ะค่ะ
Juniie
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 11:36:08 PM »

903  ขอบคุณมากๆค่ะ  ^_^  ตอนนี้คิดว่าคงพักที่The Empireอ่ะค่ะ

ขอถามอีกนิดนะคะ  ถ้าไปดอยสุเทพมีรถโดยสารหรือป่าวคะ
แล้วก้อดอยอินทนนด้วย  ไปยังไงดีเอ่ยยย???

หุหุ....คือ...กำลัง  ลังเลว่าจาเช่ามอไซค์หรือไม่ก้อรถยนต์ดีหรือป่าว  แล้วควรเช่าวันไหนดีอ่ะค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:03:50 AM »

903  ขอบคุณมากๆค่ะ  ^_^  ตอนนี้คิดว่าคงพักที่The Empireอ่ะค่ะ

ขอถามอีกนิดนะคะ  ถ้าไปดอยสุเทพมีรถโดยสารหรือป่าวคะ
แล้วก้อดอยอินทนนด้วย  ไปยังไงดีเอ่ยยย???

หุหุ....คือ...กำลัง  ลังเลว่าจาเช่ามอไซค์หรือไม่ก้อรถยนต์ดีหรือป่าว  แล้วควรเช่าวันไหนดีอ่ะค่ะ

ถ้าเที่ยวในตัวเมืองเชียงใหม่ ใช้บริการ รถสองแถวหรือรถแดง ก็สะดวก

แต่ถ้าออกนอกเมือง เช่น ไปดอยอินทนนท์ น่าจะเช่าขับเอง หรือ หารถเช่า ที่มีคนขับ จะสะดวกกว่า นั่ง รถสองแถว

staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 09:43:58 AM »

ดีใจ๋ยิ่งแล้ว  แขกแก้วมาเยือน
National
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 08:37:28 AM »

พอดีกำลังวางแผนจะไปเชียงใหม่ช่วงต้นเดือนพ.ย.นี้ค่ะ  กะจาอยู่ซัก4 วัน 3 คืน  เคยไปเชียงใหม่นานมากๆแล้วตั้งแต่ยังเด็ก 
ไปครั้งนี้ก้อเหมือนไปเที่ยวครั้งแรกเรย  ก้อเรยวางแผนเยอะนิดนึงอ่ะค่ะ  ถ้ามีตรงไหนที่คิดว่าไปง่ายกว่า ไปทางเดียวกัน  หรือควรไปก่อนก้อช่วยแก้ด้วยนะคะ
เพราะตอนนี้กำลังทำโปรแกรมคร่าวๆไว้ก่อนอ่ะค่ะ...หุหุ...^_^

วันที่สอง-

วันที่สาม -

รบกวนช่วยดูหน่อยนะคะว่าโปรแกรมควรจะสลับยังไงอันไหนควรไปก่อนหรือหลัง  เพราะตอนนี้ยังไม่รู้เส้นทางเรยอ่ะค่ะ

และตอนนี้คิดอยู่ว่าอาจจะเช่ารถขับซักวัน  ควรเช่าวันไหนดีคะ?     

รบกวนช่วยเช็คหน่อยนะคะ   ขอบคุณค่ะ 903
เชิญใช้บริการรถเช่าของเราได้นะครับ National Car Rental Tel.053210118
pajingo
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 04:31:20 PM »

โปรแกรมที่บอกมาก็โอเคแล้วนะค่ะ...ที่เหลือก็ตามอัธยาศัยดีกว่า เที่ยวแบบสบาย ๆ ไม่ต้องกำหนดอะไรมากมายค่ะ..ชิว ๆๆ 909 909
Juniie
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:37:00 AM »

ตอนนี้อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับรถเช่ามากเรยค่ะ
อยากได้รถยนต์ที่ราคาไม่เกิน 1,000.-อ่ะค่ะ

แล้วก้อราคารถมอเตอร์ไซค์ด้วยอ่ะค่ะ......ไม่รุว่าจาขี่มอไซค์ไปน้ำพุร้อนเนี้ย  จาไหวอ่ะเป่า...555
National
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 08:52:52 AM »

ตอนนี้อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับรถเช่ามากเรยค่ะ
อยากได้รถยนต์ที่ราคาไม่เกิน 1,000.-อ่ะค่ะ

แล้วก้อราคารถมอเตอร์ไซค์ด้วยอ่ะค่ะ......ไม่รุว่าจาขี่มอไซค์ไปน้ำพุร้อนเนี้ย  จาไหวอ่ะเป่า...555
สนใจเป็น Nissan March ไหมครับ มาใหม่เลย วันละ 1,000 บาท ผมจาก National Car Rental 0816027692 ผมหนุ่ยครับ ขอบคุณครับ มอไซด์ไม่ไหวมั้งครับเมื่อย ไกลนะครับ
love_travel
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:47:25 AM »

โปรแกรมเที่ยวได้แล้วอย่าลืมโปรแกรมร้านอาหารนะคะ :16: ร้านอร่อยๆมีเยอะเลยลองเข้าไปดูข้อมูลที่กระทู้เก่าๆได้นะคะ 909 ขอให้สนุกกับทริปนี้นะคะ 901
Juniie
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:03:31 PM »

สวัสดีค่ะ...อยากจะรบกวนอีกซักรอบหลังจากหายไปนาน
เรื่องเกี่ยวกับขันโตกค่ะ   คือตอนนี้เห็นว่ามีหลายที่มากๆ 
เรยอยากรบกวนให้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าที่ไหนดี  ประมาณว่า  อาหารรสชาติดี  การแสดงโอเค อ่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ   903
auto
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:43:52 PM »

สวัสดีค่ะ...อยากจะรบกวนอีกซักรอบหลังจากหายไปนาน
เรื่องเกี่ยวกับขันโตกค่ะ   คือตอนนี้เห็นว่ามีหลายที่มากๆ 
เรยอยากรบกวนให้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าที่ไหนดี  ประมาณว่า  อาหารรสชาติดี  การแสดงโอเค อ่ะค่ะ

ที่นิยม ก็มีอยู่ 2 ที่ครับ คือที่ ศูนย์วัฒนธรรมเชียงใหม่ (ใกล้กับ เซ็นทรัลแอร์พอร์ทพลาซ่า)

และ ที่ คุ้มขันโตก อยู่ด้านหลัง คาร์ฟูร์เชียงใหม่

Juniie
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:52:51 PM »

ที่นิยม ก็มีอยู่ 2 ที่ครับ คือที่ ศูนย์วัฒนธรรมเชียงใหม่ (ใกล้กับ เซ็นทรัลแอร์พอร์ทพลาซ่า)

และ ที่ คุ้มขันโตก อยู่ด้านหลัง คาร์ฟูร์เชียงใหม่

903  ที่ไหนอาหารรสชาติเข้มข้นกว่ากันอ่ะคะ...555   เน้น"อร่อย"   อิอิ
ตอนนี้จองตั๋วเรียบร้อย  เดินทางแน่นอน..>_<  ตื่นเต้นๆ

เจอกันนะจ๊ะเชียงใหม่จ๋า......
auto
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:00:16 PM »

ถามเรื่อง รสชาติ ก็พอใช้ได้ทั้ง2แห่ง ถ้าอยากทานอาหารพื้นเมืองอร่อยๆ แท้ๆ คงต้องไปหาซื้อ ในตลาดสด เช่น ตลาดวโรรส, ตลาดสันป่าข่อย เป็นต้น มีอร่อย อยู่หลายเจ้า

ทั้ง 2 แห่ง เลือก ไม่ถูกจริงๆครับ เพราะ ขึ้นกับความพอใจแต่ละคน

เอาว่าเน้น ชม การแสดง และ เลือก ที่ๆ เราไม่เคยไป
(ส่วนตัว คิดว่า ดีทั้ง 2 ที่เลยครับ...ให้คะแนน เท่ากัน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 03:01:52 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

Juniie
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:16:08 PM »

ถามเรื่อง รสชาติ ก็พอใช้ได้ทั้ง2แห่ง ถ้าอยากทานอาหารพื้นเมืองอร่อยๆ แท้ๆ คงต้องไปหาซื้อ ในตลาดสด เช่น ตลาดวโรรส, ตลาดสันป่าข่อย เป็นต้น มีอร่อย อยู่หลายเจ้า

ทั้ง 2 แห่ง เลือก ไม่ถูกจริงๆครับ เพราะ ขึ้นกับความพอใจแต่ละคน

เอาว่าเน้น ชม การแสดง และ เลือก ที่ๆ เราไม่เคยไป
(ส่วนตัว คิดว่า ดีทั้ง 2 ที่เลยครับ...ให้คะแนน เท่ากัน)

อ่อ....ขอบคุณค่าาาา
....เด่วม่ะแน่  ใกล้ๆอาจจามาถามไรอีกก้อได้นะคะ   ฮ่าๆๆ 909
ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 10:58:35 AM »

ให้บริการรถสี่ล้อแดง  หรือเช่าเหมาคัน ในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่  หรือสถานที่ใกล้เคียง ถ้าขึ้นดอย ก็ได้บรรยากาศดีนะคะถ้านั่งรถแดง  เพราะจะเห็นทิวทัศน์สองข้างทาง และได้อารมณ์เป็นพิเศษเพราะได้สูดอากาศบริสุทธิืเต็มๆ ลองมาแล้วค่ะ ราคาเป็นกันเอง  ถ้าสนใจลองสอบถามราคากันก่อนตัดสินใจได้ค่ะ 084 - 1746963 โด่ง  083-4801693 นุ้ย ที่พักที่ปายต้องรีบจองแต่เนิ่นๆนะคะ  ตอนนี้สามารถติดต่อได้ถ้าสนใจ

น้้าพุร้อนสันกำแพงมีบริการแช่น้ำพุค่ะเป็นส่วนรวม และส่วนตัว  ถ้ารวมต้องเอาชุดไปเปลียนด้วย แต่ถ้าส่วนตัว  เค้ามีห้องเหมือนเกสท์เฮ้าส์ค่ะ ราคาไม่แพงชั่วโมงร้อยกว่าบาทต่อคนค่ะ
Juniie
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:19:15 PM »

ขอบคุณทุกๆคนมากๆค่ะ

ตอนนี้จองตั๋วเครื่องบิน แล้วก้อโรงแรมเรียบร้อยแล้ว  เย้ๆๆๆ
แล้วก็ซื้อบัตรเข้าสวนสัตว์เชียงใหม่+แพนด้า+อควาเรี่ยมแล้วเหมือนกัน
พอดีไปเดินงานท่องเที่ยวที่ศูนย์สิริกิติ์มา  เรยไปสอยมาซะ  หุหุ

ไม่รุว่าอากาศช่วงต้นเดือนพ.ย. จาหนาวมากอ่ะป่าว  จาได้เตรียมตัวไปถูก  หุหุ

รบกวนผู้รู้มาบอกหน่อยนะคะ  ขอบคุณค่า 909
natchumon
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:59:07 PM »

เที่ยวให้สนุกนะคะ แต่ก็ต้องไม่ลืมรักษาสุขภาพด้วยค่ะ
dark_sky
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 04:43:59 PM »

็Have a good trip na kha...... 901
auto
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:48:26 AM »

ขอบคุณทุกๆคนมากๆค่ะ

ตอนนี้จองตั๋วเครื่องบิน แล้วก้อโรงแรมเรียบร้อยแล้ว  เย้ๆๆๆ
แล้วก็ซื้อบัตรเข้าสวนสัตว์เชียงใหม่+แพนด้า+อควาเรี่ยมแล้วเหมือนกัน
พอดีไปเดินงานท่องเที่ยวที่ศูนย์สิริกิติ์มา  เรยไปสอยมาซะ  หุหุ

ไม่รุว่าอากาศช่วงต้นเดือนพ.ย. จาหนาวมากอ่ะป่าว  จาได้เตรียมตัวไปถูก  หุหุ

รบกวนผู้รู้มาบอกหน่อยนะคะ  ขอบคุณค่า 909

ช่วงเดือน พฤศจิกายน เป็นช่วงเข้าสู่หน้าหนาวในจังหวัดเชียงใหม่แล้ว

เสื้อหนาว เป็นสิ่งจำเป็น ที่ต้องเตรียมมาด้วยนะครับ

Redcab
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:53:23 AM »

แนะนำข้อมูล โปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ ใน 1 วัน โดย Redcab Travel สี่ล้อแดงนำเที่ยวครับผม
โปรแกรมละ 500 บาทครับ
ดูรายละเอียดได้ที่
www.weekend.shopup.com
หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ที่
[email protected]

ยินดีบริการครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยเช็คทริปให้หน่อยค่ะ กำลังจาไปเที่ยวเชียงใหม่ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »