ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 05, 2024, 08:15:17 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยดูโปรแกรม เชียงใหม่ - เชียงรายให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูโปรแกรม เชียงใหม่ - เชียงรายให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 4396 ครั้ง)
vakabayashi
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 07:31:26 PM »

พอดีว่าจะไปเที่ยวเชียงใหม่ - เชียงราย 5 วันค่ะ คิดไว้ว่าจะเที่ยวแบบนี้ค่ะ

วันแรก
ออกเดินทาง 18.00 น. แวะนอนที่ จ.ตาก (ขับคนเดียว กลัวคนขับไม่ไหวค่ะ)

วันที่สอง
เช้า แวะอนุสาวรีย์สมเด็จพระเจ้าตากสิน จากนั้นมุ่งหน้าเชียงใหม่
เที่ยง เช็คอิน จ.เชียงใหม่
บ่าย สวนเฉลิมพระเกียรติ ราชพฤกษ์
เย็น ไนท์ซาฟารี

วันที่สาม
เช้า วัดพระธาตุศรีจอมทอง ต่อด้วย ดอยอินทนนท์
เย็น กินข้าวที่ ร้านผาลากตะวันรอน

วันที่สี่
เช้า พระตำหนักดอยตุง
บ่าย ช้อปปิ้งตลาดแม่สาย
เย็น กลับมากินข้าวที่เชียงใหม่

วันที่ห้า
เช้า ดอยสุเทพ + พระตำหนักภูพิงค์ฯ
บ่าย สวนสัตว์เชียงใหม่
เย็น ...

วันที่หก
เดินทางกลับ กทม.

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  903
ning_my1
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 11:34:45 PM »

ตลอดเส้นทางขับรถมาเองเลยใช่ไหมคะ
แต่วันไหนถ้าไม่แน่ใจเส้นทางแล้วท่านกำลังมองหารถบริการ  ติดต่อคุณ จำรัส บริการเป็นกันเอง ทั้งรถแท็กซี่และรถสี่ล้อแดง จะเหมาเป็นเที่ยวหรือ เหมาวันพร้อมคนขับสอบถามราคาและเส้นทางได้เลยค่ะ 089-4355903
National
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:19:36 AM »

หรือ อีกทางเลือกนะครับบริการรถเช่า Natioal Car Rental ราคาตามนี้เลยครับ http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,3354.0.html หรือ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ทางเมลล์ ได้ที่ [email protected] ออนเอ็มไว้ตลอดเวลาครับ ขอบพระคุณครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:59:45 AM »

อ้างถึง
วันแรก
ออกเดินทาง 18.00 น. แวะนอนที่ จ.ตาก (ขับคนเดียว กลัวคนขับไม่ไหวค่ะ)

เป็นความคิดที่ดีครับ
แวะ นอน จ.ตาก ก่อน ก็ดีครับ

อ้างถึง
วันที่สอง
เช้า แวะอนุสาวรีย์สมเด็จพระเจ้าตากสิน จากนั้นมุ่งหน้าเชียงใหม่
เที่ยง เช็คอิน จ.เชียงใหม่
บ่าย สวนเฉลิมพระเกียรติ ราชพฤกษ์
เย็น ไนท์ซาฟารี

ตื่นเช้า ไป สูดอากาศ และ ชมวิว แม่น้ำปิง ที่ จ.ตาก ครับ บรรยากาศ สวย (อยู่ไม่ไกล จาก ศาลพระเจ้าตาก)
ออกเดินทาง ไป จ.เชียงใหม่ แวะ เขื่อนภูมิพล ก่อนก็ได้ครับ (ถ้ามีเวลา)

จาก จ.ตาก ถึง เชียงใหม่ ใช้เวลาเดินทาง ประมาณ 3 ชั่วโมง
ช่วงนี้ ทาง จาก ตาก ไป อ.เถิน กำลังทำทางอยู่ ขับรถ ด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับ
ถึงเชียงใหม่ ก็ เที่ยว ตามโปรแกรม ที่ วางแผน ไว้ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 09:04:35 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:06:19 AM »

อ้างถึง
วันที่สาม
เช้า วัดพระธาตุศรีจอมทอง ต่อด้วย ดอยอินทนนท์
เย็น กินข้าวที่ ร้านผาลากตะวันรอน
วันนี้ เป็น โปรแกรม ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์
ซึ่งเส้นทาง นี้ มีที่เที่ยว ระหว่างทาง เยอะมาก เที่ยวได้ทั้งวันเลยครับ

ขากลับ เข้า ตัวเมืองเชียงใหม่ ถ้ามีเวลา แวะ บ้านถวาย อ.หางดง ก่อนก็ได้ครับ

อ้างถึง
วันที่สี่
เย็น กลับมากินข้าวที่เชียงใหม่
วันนี้ เป็นโปรแกรม ไปเที่ยว จ.เชียงราย
ที่เที่ยวเช่น
แวะ วัดร่องขุ่น ก่อนเข้าตัวเมืองเชียงใหม่
พระตำหนักดอยตุง
อ.แม่สาย เหนือสุดแดนสยาม
ข้ามไปช้อปปิ้ง ที่ ตลาดท่าขี้เหล็ก ฝั่งพม่า
บ่ายๆ ไป สามเหลี่ยมทองคำ

ผมว่า หาทานมื้อเย็น ที่ เชียงราย สะดวกกว่าครับ
เพราะ กว่า จะกลับ ถึง เชียงใหม่ คงดึก แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 09:09:00 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:10:28 AM »

อ้างถึง
วันที่ห้า
เช้า ดอยสุเทพ + พระตำหนักภูพิงค์ฯ
บ่าย สวนสัตว์เชียงใหม่
เย็น ...

เที่ยวได้ ตาม โปรแกรม นี้เลยครับ
เพราะ สวนสัตว์เชียงใหม่ สามารถเที่ยว ได้ทั้งวันเลย

ตอนเย็น อาจจะไป เดิน ไนท์บาซาร์ ที่ ถนนช้างคลาน ต่อก็ได้ครับ

vakabayashi
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 07:16:12 PM »

ขอบคุณทุกท่านค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 10:43:01 AM »

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

เที่ยว เชียงใหม่ และ เชียงราย ให้สนุกนะครับ

Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:25:36 PM »

สุดยอดคุณ Auto กรูรู ของจริงค่ะ
pp_kun
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 04:56:35 PM »

วันที่สี่

แนะนำให้พักที่เชียงรายดีกว่าครับ ที่เที่ยวมีเยอะถ้าเที่ยวด้วยใช้เวลาพอสมควร ขาไป ไปที่ดอยตุงก่อน จะเลยเชียงรายก่อนถึงแม่สาย ลงจากดอยไปต่อที่แม่สายจะได้มีเวลาข้ามไปท่าขี้เหล็ก ออกจากแม่สาย เลี้ยวซ้ายไปทางเชียงแสน เที่ยวสามเหลี่ยมทองคำ แนะนำพักที่นี่เพราะคงเย็นแล้ว ตอนเช้ากลับมาทางเชียงราย แวะไหว้พ่อขุนเม็งรายที่ตัวเมือง ออกจากตัวเมืองแวะวัดร่องขุ่น แนะนำทำบุญด้วยการอุดหนุนรูปของ อ.เฉลิมชัย สวยมากๆ กลับเชียงใหม่มาทางดอยสะเก็ดเหมือนเดิม

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยดูโปรแกรม เชียงใหม่ - เชียงรายให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »