ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 05, 2024, 05:09:20 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำโปรแกรมนี้หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำโปรแกรมนี้หน่อยครับ  (อ่าน 2938 ครั้ง)
beeongibkae
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 12:01:52 PM »

รบกวนแนะนำหนาอยครับว่าโปรแกรมตามนี้โอเคเปล่าครับ

วันที่ 1
ผมไปไปไหว้พระที่พิษณุโลกก่อนกว่าจะถึงเชียงใหม่คงเย็นๆหรือไม่ก็ค่ำเลยอะครับ
เลยจะถามว่าไปไนท์ซาฟารี แล้วพักที่ไนท์ซาฟารี รีสอร์ตเลย หรือว่ามาพักที่แถวไนท์บาร์ซา แล้วเดินที่ไนท์บาร์ซาดีครับ

วันที่ 2
ตอนเช้าจะออกจากที่พักสัก 10 -11 โมง ไปไหว้พระธาตุดอยสุเทพ แล้วเลยไปพระตำหนักด้วยครับ
แล้วบ่ายๆก็จะตีรถไปปายอะครับ

วันที่ 3
ก็เที่ยวแถวปายช่วงเช้า แล้วบ่ายๆ จะกลับมาเชียงใหม่ แล้วไปสวนสัตว์เชียงใหม่
ตอนค่ำๆก็จะไปขันโตก  แล้วเดินถนนคนเดินวันเสาร์

วันที่4
เช้าไปตลาดวโรรส  แล้วเดินทางกลับอะครับ

เลยจะถามว่าวันแรกไปไนท์ซาฟารี แล้วพักที่ไนท์ซาฟารี รีสอร์ตเลย หรือว่ามาพักที่แถวไนท์บาร์ซา แล้วเดินที่ไนท์บาร์ซาดีครับ

แล้วที่ไนท์บาร์ซามีโรงแรมไหนแนะนำบ้างครับ ที่สวยๆครับ

แล้วยันตรศรี รีสอร์ท อยู่ไกลไนท์บาร์ซาเปล่าครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 02:50:38 PM »

อ้างถึง
เลยจะถามว่าวันแรกไปไนท์ซาฟารี แล้วพักที่ไนท์ซาฟารี รีสอร์ตเลย หรือว่ามาพักที่แถวไนท์บาร์ซา แล้วเดินที่ไนท์บาร์ซาดีครับ

แล้วแต่ชอบนะครับ
พักที ไนท์ซาฟารี ซึ่งอยู่ติดเขา ก็ได้อารมณ์ รีสอร์ท และ ความสงบเงียบ  เหมาะ กับการมาพักผ่อน
ยิ่งใกล้หน้าหนาวแล้ว คิดว่า อากาศ แถวนั้น เย็น ใช้ได้เลย
ซึ่ง ถ้า จะมาเดินเที่ยว ไนท์บาซาร์ ก็ไม่ไกลครับ ประมาณ 20 - 30 นาที เท่านั้นเอง

ส่วน ถ้าต้องการพัก แถว ไนท์บาซาร์ ก็ เหมาะกับคนชอบ ช้อปปิ้ง และ แสงสี เสียง ที่มี ผู้คนพลุกพล่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 02:51:05 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 02:51:57 PM »

อ้างถึง
แล้วที่ไนท์บาร์ซามีโรงแรมไหนแนะนำบ้างครับ ที่สวยๆครับ
ต้องถามว่า ต้องการ พักที่ ระดับ ราคาเท่าไหร่ครับ

beeongibkae
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 03:02:01 PM »

ขอบคุณครับคุณ auto

โรงแรมสุริวงศ์ กับโรงแรมเซ็นทารา ดวงตะวันเป็นอย่างไงบ้างครับ เอาไหนน่าพักกว่ากันครับ

แล้วโปรแกรมวันอื่นๆที่ผมคิดไว้เป็นไงบ้างครับ  รบกวนแนะนำหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 04:27:05 PM โดย beeongibkae » บันทึกการเข้า
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 05:34:45 PM »

ขอบคุณครับคุณ auto

โรงแรมสุริวงศ์ กับโรงแรมเซ็นทารา ดวงตะวันเป็นอย่างไงบ้างครับ เอาไหนน่าพักกว่ากันครับ

แล้วโปรแกรมวันอื่นๆที่ผมคิดไว้เป็นไงบ้างครับ  รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ทั้ง 2 โรงแรม อยู่ ติดกันเลยครับ..ดีทั้งคู่ครับ
เซ็นทารา จะได้ ตรง ใหม่กว่า

ส่วนโปรแกรม ที่จัดมา ใช้ได้เลยครับ
เพียงแต่ว่า ไป อ.ปาย ใช้เวลา น้อยไปนิดครับ (เพราะกว่าจะเดินทาง ไปถึง ผ่านทางโค้งขึ้นเขา นับร้อย) แล้ว นอนคืนเดียวก็รีบกลับแล้ว

ซึ่ง ตรงนี้ บางคน ก็ชอบครับ บอกว่า มีเวลาน้อย ขอเที่ยวให้คุ้ม..ก็เลยไม่รุ้ว่า จะบอกอย่างไรดี เอาว่า ขึ้นกับความชอบของแต่ละคนครับ
ถึงอย่างไรแล้ว ก็ ขอให้เที่ยวเชียงใหม่ ให้สนุกนะครับ  :16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 05:37:55 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำโปรแกรมนี้หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »