ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 02:29:01 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: โปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่  (อ่าน 6795 ครั้ง)
NY28
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:42:03 AM »

ช่วยดูโปรแกรมเชียงใหม่-ปาย-แม่ฮ่องสอนให้ด้วยค่ะ

23 พ.ย. 53/วันอังคาร

07.45     ถึงสถานีรถไฟเชียงใหม่
              นั่งรถแดงไปสถานอาเขตเพื่อซื้อตั๋วรถตู้เชียงใหม่-ห้วยน้ำดัง...ล่วงหน้า
              นั่งรถแดงกลับเข้าที่พักบริเวณวัดพระสิงห์ เก็บสัมภาระ
              นั่งรถแดงไปตลาดประตูเชียงใหม่ แล้วต่อรถสีเหลืองไปวัดพระธนาตศรีจอมทอง หลังจากนั้นต่อรถขึ้นดอยอินทนนท์
เย็น         ลงจากดอยอินทนนท์ กลับเข้าที่พัก

24 พ.ย. 53/วันพุธ

08.00     นั่งรถแดงขึ้นดอยสุเทพ หมู่บ้านชาวเขาดอยปุย
12.00     นั่งรถแดงลงจากดอย เพื่อเดินทางไปสถานีอาเขต ต่อรถตู้ไปห้วยน้ำดัง
              นอนเต้นท์ที่ห้วยน้ำดัง

25 พ.ย. 53/วันพฤหัส

08.00     ลงจากห้วยน้ำดัง เพื่อต่อรถไปปาย     
              เที่ยว + พักที่ปาย

26 พ.ย. 53/วันศุกร์

เที่ยว + พักที่ปาย

27 พ.ย. 53/วันเสาร์

เที่ยวแม่ฮ่องสอน + พักที่ปาย

28 พ.ย. 53/วันอาทิตย์

นั่งรถตู้จากปาย เข้าเชียงใหม่
           ถึงเชียงใหม่เข้าที่พัก
           นั่งรถแดงเที่ยวสวนสัตว์
           เย็นเดินเล่นที่ถนนคนเดิน

29 พ.ย. 53/วันจันทร์

19.30     นั่งรถทัวร์นครชัยแอร์กลับกรุงเทพ

รบกวนสอบถามดังนี้ค่ะ
1. โปรแกรมพอได้ไหมคะ หรือมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมว่าควรเปลี่ยนโปรแกรมอย่างไรบ้าง ปล. จองที่พักเรียบร้อยแล้ว
2. ขึ้นดอยสุเทพ-ดอยปุยวันพุธ จะทันเวลาไปขี้นรถเพื่อไปห้วยน้ำดังไหมคะ หรือควรเปลี่ยนไปเที่ยวดอยสุเทพวันไหนดีคะ
3. แนะนำที่เที่ยววันจันทร์ให้ด้วยค่ะ เพราะมีเวลาอยู่ที่เชียงใหม่ทั้งวัน

ปล. ถ้าจะไปวัดร่องขุน พอจะแทรกโปรแกรมได้ไหมคะ เพราะไหนๆ ขึ้นเหนือทั้งที ก้ออยากเที่ยวให้เต็มที่ นานๆ จะหยุดพักผ่อนสักที

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
NY28

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:43:39 AM »

อ้างถึง
1. โปรแกรมพอได้ไหมคะ หรือมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมว่าควรเปลี่ยนโปรแกรมอย่างไรบ้าง ปล. จองที่พักเรียบร้อยแล้ว
โปรแกรม ใช้ได้เลยครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:46:35 AM »

อ้างถึง
2. ขึ้นดอยสุเทพ-ดอยปุยวันพุธ จะทันเวลาไปขี้นรถเพื่อไปห้วยน้ำดังไหมคะ หรือควรเปลี่ยนไปเที่ยวดอยสุเทพวันไหนดีคะ
จริงๆแล้ว ขึ้น ดอยสุเทพ วันแรก ก็ได้นะครับ (วันอังคาร) เพราะ ไม่ต้องรีบมาก

แล้ว เส้นทาง ท่องเที่ยว ดอยอินทนนท์ เก็บ ไปเที่ยว วันจันทร์ เต็มวันเลย

เพราะ กว่าจะเดินทาง ถึง เส้นทางสู่ ยอดดอยอินทนนท์ จากตัวเมือง เชียงใหม่ ก็ เสียเวลาไป ประมาณ 2 ชั่วโมงแล้วนะครับ

(อยากให้เที่ยว เต็มวันเลย) ซึ่งที่เที่ยว ในเส้นทางนี้ก็มีเยอะมาก เลือกเที่ยว ได้ตามใจชอบเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:47:26 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:51:51 AM »

อ้างถึง
3. แนะนำที่เที่ยววันจันทร์ให้ด้วยค่ะ เพราะมีเวลาอยู่ที่เชียงใหม่ทั้งวัน

โปรแกรม แนะนำ   :16:

วันอังคาร ช่วงบ่าย ขึ้น ไปดอยสุเทพ

ส่วน วันพุธ ช่วงเช้า เลือกเที่ยว วัดในตัวเมืองเชียงใหม่ ก็ได้นะครับ

เช่น วัดพระสิงห์, วัดเจดีย์หลวง

มีเวลาเหลือ ก่อน ไป ห้วยน้ำดัง อาจจะไป หาร้าน อาหารเมืองเหนือหรือพวกข้าวซอยทาน ก็ได้นะครับ

(ถ้า ขึ้น ดอยสุเทพวันนี้ เวลาจะรีบเร่งมาก...ทำให้เที่ยว ไม่สนุก)

ดังนั้น วันจันทร์ จึงอยากแนะนำ ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ ทั้งวันเลยครับ

ส่วน วัดร่องขุ่น จะอยู่ก่อนถึงตัวเมืองเชียงราย ครับ (เท่าที่ดูโปรแกรมแล้ว ไม่มี ทริปไปเที่ยว จ.เชียงราย คิดว่า ทริปนี้ คงไม่ได้ไปครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:58:02 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

National
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:36:35 AM »

โปรแกรมแนะนำครับ

ทริปดอยอินทนนท์,ต้นไม้ห่มผ้า,ไหว้สองพระธาตุ,จุดสูงสุดแดนสยาม,โครงการหลวงขุนกลาง,ทานปลาเทร้าซ์สดๆ,หมู่บ้านถวาย กลับสู่ที่พัก

08:00 น.นำท่านขึ้นสู่ดอยอินทนนท์ จุดแรกที่เราจะไปคือ ยอดดอยอินทนนท์ สักการะสถูปเจ้าอินทวิชยานนท์ และถ่ายรูปป้ายสูงสุดแดนสยาม จากนั้นเดินชมศึกษาธรรมชาติอ่างกา เพื่อชมพรรณไม้เมืองหนาวแปลกๆ เช่นกุหลาบพันปี และข้าวดอกฤาษี

12:00 น. นำท่านไปนมัสการ พระธาตุนภเมทินีดลและ นภพลภูมิศิริ จากนั้นเยี่ยมชม โครงการหลวงขุนกลาง มีจุดชมวิวถ่ายรูป มองเห็นน้ำตกสิริภูมิ ซึ่งไหลมาตามหน้าผาสวยงามมาก มื้อกลางวันแวะทานปลาเทร้าซ์ ซึ่งเป็นปลาเมืองหนาว ซึ่งสามารถเลี้ยงได้ที่ดอยอินทนนท์ ที่เดียวในประเทศไทยเท่านั้น รสชาติหวานมัน อร่อย

14:00 น. ลงจากดอยอินทนนท์ แวะหมู่บ้านถวาย หมู่บ้านหัตถกรรมของภาคเหนือที่มีชื่อเสียง ในงานศิลปะที่งดงามให้ท่านได้เลือกซื้อเป็นของฝากได้ตามต้องการ

17:00 น. ส่งท่านยังที่พัก หรือสนามบิน เป็นอันจบทริป

ราคาเช่ารถตู้พร้อมคนขับ 3,000 บาทต่อวัน รวมน้ำมัน(คนขับมีความชำนาญในเส้นทาง และไว้ใจได้ครับเพราะเป็นคนขับของบริษัทโดยตรง มีการตรวจสอบประวัติอาชญากรรม รับรองได้ครับผม)

National Car Rental  (ChiangMai Branch)
Amari Rincome Hotel
1 Nimmanhaeminda  Rd. T.Suthep  Muang  Chiangmai 50200
Tel :     +66 53 210 118
Mob. :  +08 16027692 ติดต่อคุณหนุ่ย
Fax :    +66 53 225 774
[email protected]
www.nationalcarrental.co.th
NY28
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 12:25:46 PM »

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ
สอบถามเพิ่มเติมจ้า...
ถ้าวันอาทิตย์ออกจากปาย สามารถนั่งรถไปดูดอกบังตองได้ไหมคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ 916
NY28
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:23:10 PM »

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ
สอบถามเพิ่มเติมจ้า...
ถ้าวันอาทิตย์ออกจากปาย สามารถนั่งรถไปดูดอกบังตองได้ไหมคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:29:22 PM »

ผมไม่แน่ใจว่า ข้างทาง ตอนไป อ.ปาย จะมี ทุ่งบัวตองหรือเปล่า

แต่ที่ที่คนนิยม ไป เพราะ ออกดอกเต็มดอย จะอยุ่ที่ อ.ขุนยวม

ลองดูแผนที่ นี้นะครับ จะเห็นได้ว่าระยะทาง จาก ปาย ไป ทุ่งบัวตองดอยแม่อูคอ หรือ อ.ขุนยวม ไกล อยู่นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:29:52 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: โปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »