ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 03:08:15 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3762 ครั้ง)
KeanGz
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:00:28 PM »

สวัสดีครับ ผมจะไปเที่ยวเชียงใหม่วันที่ 30 ธันวาคม 2554 ถึงเวลาประมาณ 5 โมงเย็นที่สนามบิน และกลับวันที่ 2 มกราคม 2555 ประมาณบ่าย 3ครึ่ง ไปเที่ยวกับแฟน 2 คนครับ ที่พักขอไม่ไกลจาก ไนท์บาร์ซ่ามากนักแต่บรรยากาศดี แฟนผมไม่ค่อยชอบภูเขา คงไปแค่ดอยสุเทพ อื่นๆก็พวก น้ำพุร้อน ตลาดคนเดิน ที่ๆบรรยากาศดีๆ และไม่ไกลจากตัวเมืองครับ ขอบคุณครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 09:47:26 AM »

เชียงใหม่ เป็นเมืองภูเขา สถานที่ท่องเที่ยว ก็คง เป็นพวกภูเขาเสียส่วนใหญ่
ลองดูโปรแกรม แนะนำ นะครับ

วันศุกร์ที่ 30 ธ.ค : ถึงเชียงใหม่ช่วงเย็นแล้ว อาจจะไปเดินเที่ยว หรือ หาอะไรทาน แถว ถนนนิมมานเหมิทร์ หรือ ไปนั่งดื่มแถว ริมแม่น้ำปิง

วันเสาร์ที่ 31 ธ.ค : เที่ยว เส้นทางน้ำพุร้อนสันกำแพง  มีเวลาเหลือ ไปเที่ยวงานราชพฤกษ์  ตอนเย็น รองาน countdown

วันอาทิตย์ 1 ม.ค : เริ่มต้นปีใหม่ ด้วยการขึ้นไปสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ สำคัญของเมืองเชียงใหม่ บนดอยสุเทพ ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่
                        ตอนเย็น ไปเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ ข่วงประตูท่าแพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 09:48:18 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 09:50:36 AM »

วันจันทร์ 2 ม.ค : มีเวลาเหลือเที่ยวช่วงเช้า

ตอนเช้า ไปเดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

มีเวลาเหลือ ถ้าชอบเที่ยว พวกวัด ก็ไป วัดสำคัญๆของเมือง เชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์, วัดเจ็ดยอด, วัดเจดีย์หลวง เป็นต้น

หรือ ไปเที่ยว เวียงกุมกาม

หรือ ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ก็ยังทัน

มาถึงสนามบินก่อน 1 ชั่วโมง

KeanGz
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 10:43:01 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวผมจะลองไปจัดทริปโดยประมาณตามที่เสนอแนะมาครับ แล้วเดี๋ยวจะมาให้ช่วยวิจารณ์อีกทีนะครับ
ปล. ขันโตก  กับ  ร้านผาลาด กับเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี ควรไปลงตรงไหนดีครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:20:22 AM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวผมจะลองไปจัดทริปโดยประมาณตามที่เสนอแนะมาครับ แล้วเดี๋ยวจะมาให้ช่วยวิจารณ์อีกทีนะครับ
ปล. ขันโตก  กับ  ร้านผาลาด กับเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี ควรไปลงตรงไหนดีครับ

ขันโตก จะได้ทานอาหารแบบวัฒนธรรมชาวเหนือ พร้อมชมการแสดง ซึ่งถ้ายังไม่เคยสัมผัส ก็น่าจะต้องลองทานสักมื้อครับ

ร้านผาลาดตะวันรอน มีจุดเด่น คือ ทานอาหารสามารถมองเห็นตัวเมืองเชียงใหม่ จากมุมสูงได้

เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี ก็จะ ได้ชมสัตว์ตอนกลางคืน แบบนั่งรถรางตะลุยเข้าไปในป่าตอนกลางคืน (ถ้ามีเด็กๆมาด้วยแนมาที่นี่เลยครับ สนุกมาก โดยเฉพาะหน้าหนาว บรรยากาศตอนตะลุยเข้าไปชมสัตว์ในป่าสุดยอดครับ)

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »