ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 02:27:28 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำเส้นทางเที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน ค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเส้นทางเที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน ค่ะ  (อ่าน 33046 ครั้ง)
PeungOa
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:33:58 PM »

จะออกเดินทางไปเชียงใหม่ วันศุกร์ที่ 4 เมษา ช่วงเย็นๆ อะค่ะ ตั้งใจว่าจะไปถึงดึกๆ เพื่อจะได้เข้าที่พักก่อน จะได้เที่ยววันรุ่งขึ้นได้ไม่เพลีย

ได้อ่านกระทู้มาหลายอัน แต่ว่าไม่เจออันที่เหมาะเจาะ เลยค่ะ เลยอยากให้แนะนำด้วย ขับรถไปนะคะ
(เริ่มเที่ยว วันเสาร์ที่ 5 เมษา... วันอาทิตย์ที่ 6 จะอยู่เชียงใหม่เที่ยวถนนคนเดิน...วันจันทร์ที่ 7 ก็ต้องพักเชียงใหม่ เนื่องจากได้ที่พักฟรี แล้วก้อ ออกเดินทางกลับ เช้าวันอังคารที่ 8 อะค่ะ แล้วว่าจะแวะพระธาตุลำปางหลวง หรือ พระพุทธชิราช ด้วยอะคะ ไม่ทราบว่าจะทันมั้ย)

ยังไงช่วยแนะนำด้วยค่ะ ว่าพอจะจัดเวลาไปเที่ยว อ่างขางได้มั้ย

ขอบคุณ มากๆเลยนะคะ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:39:55 AM »

ก็อย่างที่บอกนะครับ...การเที่ยวและสถานที่ ความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ต้องถามก่อนว่า อยากไปเที่ยวที่ไหน จะได้แนะนำถูกครับ แหล่งท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงของเชียงใหม่ ก็เช่น ดอยสุเทพ สวนสัตว์ ดอยอินทนนท์ เส้นทาง แม่ริม (มีสถานที่เที่ยวสองข้างทางเยอะ) , เส้นทาง ไปสะเมิง (ก็มีสถานที่เที่ยวเช่น พวก รีสอร์ท เยอะ และสามารถ ขับ ไปเส้นแม่ริมได้), เส้น บ่อสร้าง-สันกำแพง . เส้นทางไป อ.ฝาง ก็มีสถานที่เที่ยวเยอะ เช่น อ่างขาง
และไม่ทราบว่า เคยมาเที่ยวเชียงใหม่แล้วหรือยังครับ? เพราะบางที่แนะนำให้ก็บอกว่าเคยมาแล้ว

ถนนคนเดิน วันอาทิตย์ ต้องเดินให้ได้ครับ คนเยอะ มีการแสดงพื้นเมือง มีของที่ระลึกขาย

หรือ ถ้าจะไป เชียงราย (มีด่านแม่สาย ข้ามไปเที่ยวฝั่งพม่าได้, พระธาตุดอยตุง ฯลฯ) และ สามารถ กลับมาเชียงใหม่ได้ ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:42:59 AM »

ส่วนวันกลับ พระธาตุลำปางหลวง แนะนำเลยครับ (อยู่ในเส้นทางอยู่แล้ว)
ส่วน พระพุทธชินราช อยู่ จ.พิษณุโลก ต้องถามว่าใช้เส้นทางไหน กลับ กทม.ครับ

ถ้าใช้เส้นเอเชีย หมายเลข 1 เที่ยว จ.ตาก , เขื่อนภูมืพล (เขื่อนที่ใหญ่ที่สุดในประเทศ) หรือ ไม่กลัว กลับ กทม.ดึก แวะ ไปเที่ยว อ.แม่สอด ก็ได้ครับ

myhouseboat
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 02:13:03 PM »

ลองมาเที่ยวที่เรือนแพก็ได้นะครับ อยากแนะนำเรือนแพน้องมายครับ ที่เขื่อนแม่งัด บรรยากาศดีครับ ราคาถูก ถ้ามาเที่ยวอย่างเดียวไม่ค้างคืนก็แค่คนละ 20 บาท ถ้าค้างคืนก็คนละ 100 บาทเท่านั้น อาหารก็อร่อยดีครับ ยังไงลองแวะเข้าไปชมเว็บก่อนก็ได้นะครับ เรือนแพน้องมาย
PeungOa
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 03:31:24 PM »

ขอบคุณนะคะ
สถานที่เที่ยวหลักๆที่กะว่าจะไปนะคะก้อ
เชียงใหม่ : สวนสัตว์ พระธาตุดอยสุเทพ ไนท์ซาฟารี  ปางช้าง เส้นทางแม่ริม แล้วก้อ อยากไปอ่างขางมากค่ะ  (วันอาทิตย์เที่ยวถนนคนเดิน)

จิงๆ ก้ออยากไปเที่ยวเชียงรายด้วยนะคะ อยากไปแม่สาย แล้วก้อ พระธาตุดอยตุง อย่างที่แนะนำมาน่ะค่ะ แต่ว่าไม่แน่ใจว่าจะใส่โปรแกรมลงมั้ย หรือว่าควรจะจัดโปรแกรมยังไง เพราะยังไม่เคยไปเที่ยวเองเลยค่ะ

ยังไงลองช่วยแนะนำได้มั้ยค่ะว่า ถ้าอยากไปตามสถานที่หลักๆที่บอกแล้วเนี่ย ควรจัดโปรแกรมยังไง แล้วมีอะไรที่เพิ่มได้ทันในเวลาที่บอกไว้ต้นกระทู้น่ะค่ะ

อีกเรื่องที่อยากรบกวนถามก็คือ ว่า ถ้าเราออกจากกรุงเทพฯ ตอนเย็นเนี่ย ขับรถไปจะอันตรายมั้ยค่ะ หรือว่า ควรจะแวะพักที่จังหวัดไหนก่อนมั้ย แล้วค่อยออกเริ่มเดินทางไปเที่ยวเชียงใหม่ ตั้งแต่ เช้ามืดน่ะค่ะ

เรื่องเส้นทางที่จะใช้ก้อยังไม่แน่ใจเลยค่ะ เพราะยังไม่เคยไปเลย จะขับรถกันไปน่ะค่ะ  ไม่แน่ใจว่าควรใช้เส้นทางไหนที่ไปง่าย แล้ว ตอนกลับสามารถแวะเที่ยวได้บ้างน่ะค่ะ (โดยเฉพาะ พระธาตุลำปางหลวง  :) )

ขอบคุณมากนะคะ ที่แนะนำมาเบื้องต้น

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 05:55:54 PM »

โปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ ตามไอเดียผม นะครับ มีดังนี้

ออกจากทม.วันที่ 4 เม.ย ถึง เชียงใหม่ ตอนดึก นอนพักเอาแรง เพื่อเตรียมตัวเที่ยว ตอนเช้า

วันเสาร์ที่ 5 เม.ย  ครึ่งวันเช้า : ขึ้นไปนมัสการพระธาตุดอยสุเทพ - เที่ยวหมู่บ้านแม้วดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์ กลับลงมา เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ถ้าเที่ยวเสร็จ มีเวลาเหลือ ไปเที่ยว บ่อสร้าง - สันกำแพง - น้ำพุร้อนสันกำแพง

พยายามไปถึง ไนท์ซาฟารี ประมาณ 4หรือ 5 โมงเย็น เพราะ บรรยากาศตอนนี้สวยมาก เที่ยวไนท์ซาฟารี - ชมการแสดงน้ำพุ

เสร็จจากเที่ยวไนท์ซาฟารี ถ้ามีแรงเหลือ มาช้อปปิ้ง ไนท์บาซาร์
กลับที่พัก

วันอาทิตย์ ที่ 6 เม.ย: เที่ยวเส้นทาง อ.แม่ริม อาจจะเลยไปเที่ยวถ้ำเชียงดาวก่อนก็ได้ แล้ว กลับมาเที่ยวตามเส้นทางเที่ยว อ.แม่ริม มีที่เที่ยวเยอะครับ เช่น น้ำตก ปางช้าง สวนพฤษศาสตร์ ฟาร์มงู การแสดงลิง ขับรถ ATV ฯลฯ

ตอนเย็น มาเดินถนนคนเดิน วันอาทิตย์
กลับที่พัก

วันจันทร์ ที่ 7 เม.ย : อาจจะไปเที่ยวอ่างขาง (แต่สำหรับผมแนะนำมาเที่ยวทริปต่อไปดีกว่าครับ)
หรือ มาเที่ยวเส้นทาง ไปดอยอินทนนท์ ผมว่าก็มี่ที่เที่ยวเยอะนะครับ เที่ยวได้ทั้งวัน
ขากลับอาจจะแวะหมู่บ้านถวาย ตอนเย็น ไปทานขันโตกชมการแสดงของทางเหนือ สักมื้อก็ดีนะครับ

วันอังคาร ที่ 8 เม.ย :  กลับ กทม. แวะ พระธาตูลำปางหลวง หรือ ไปนั่งรถม้าชมเมือง ลำปาง
แวะ เขื่อนภูมิพล จ.ตาก 

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 05:58:30 PM »

ส่วนที่บอกว่าจะมา กทม.ตอนดึก เพื่อที่ จะมาถึงเชียงใหม่ แล้วเที่ยวต่อ ผมไม่แนะนำ

มาเชียงใหม่ ใช้เส้นทางสายเอเชีย หมายเลข1 ทางดีมากๆครับ ตอนนี้ บางช่วงดีจนเผลอๆ มีหลับในเพราะ ทางตรงมากๆ

banpatan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 02:33:01 PM »

ให้้้เช่าเครื่อง gps นำทางท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ วันละ 100 บาท เครื่องคุณภาพสูงไม่ใช่เครื่องจีน 2-3 พันครับ
เข้าดูรายละเอียดที่ http://www.banpatan.com/rentgps
andaman
Jr. Member
**

ร้านอันดามันซีฟู้ด บุฟเฟ่ต์อาหารทะเลตามสั่ง อร่อย!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:51:07 AM »

มาเชียงใหม่  อย่าลืมแวะมา อันดามันซีฟู้ด ทะเลเชียงใหม่ ด้วยนะค่ะ

อันดามันซีฟู้ด บุฟเฟ่ต์อาหารทะเลตามสั่ง ไม่อั้น สดๆร้อนๆ อร่อยทุกอย่าง เพียง 199 บาทต่อท่าน

กับเมนู 100 กว่ารายการ เช่น ปลากะพงฉ่าน้ำปลา, กุ้งเผา, ปลาหมึกย่าง, ปลาเก๋าสามรส, ปลาหมึกไข่นึ่งมะนาว, ต้มยำกุ้งน้ำข้น ฯลฯ

มีโปร กุ้งลายเสือ กุ้งแชบ๊วย ปูม้า กั้ง ด้วยค่ะ นำไปทำ นึ่ง เผา ผัดผงกะหรี่ อบเนย ฯลฯ

ร้านอยู่ใกล้สนามบินเชียงใหม่ค่ะ

ดูรายละเอียดตาม Link ข้างล่างนะค่ะ หรือ โทร 0815363624, 0844065844, 053 905041

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,4245.0.html

http://www.facebook.com/andamanseafood
ning_my1
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:56:11 PM »

เรียนคุณ Termis
ไม่ทราบว่าคุณลูกค้ามากันกี่ท่านคะทางเราบริการรถแท็กซี่ อีซูซุแอดเวนเจอร์  7 ที่นั่งค่ะ
ถ้าคุณลูกค้าอยากจะเที่ยวเต็มที่และไม่ต้องการเหนื่อยกับการขับรถขึ้นภูเขาและน้ำตก เรียกใช้บริการของทางเราได้นะคะ
ติดต่อ คุณลุงจำรัส แท็กซี่เชียงใหม่ค่ะ หรือจะสอบถามข้อมูลรายละเอียดการเดินทางได้ฟรี
ที่เบอร์ 089-4355903 ,083-3243872

facebook : Nitaya  Chaichana
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำเส้นทางเที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน ค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »