ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 10:55:31 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำด้วยคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำด้วยคะ  (อ่าน 4710 ครั้ง)
honey
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 01:44:36 PM »

จะไปเที่ยวเชียงราย-เชียงใหม่ ออกเดินทางไปเชียงรายก่อน ตั้งแต่วันที่ 22 เย็นๆ ไปพักเชียงรายคืน 22 และ 23 หลังจากนั้นจะเที่ยวเชียงใหม่แนะนำเส้นทางและสถานที่ท่องเทีวยด้วยคะ
เนื่องจากได้วางโปรแกรมไว้ดังนี้ (แต่พอมาถึงเชียงใหม่เริ่มต้นไม่ถูกเนื่องจากไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเส้นทางเที่ยว
23/10 เที่ยวเชียงรายและพักเชียงราย
24/10 เวลาประมาณ 12.00 น.เดินทางออกจากเชียงรายเข้าเชียงใหม่ ไม่ทราบว่าต้องใช้เส้นทางไหนดีคะและจะหาที่พัก
          แรมแถวแม่ริม หรือ สันกำแพงดีคะ 
25/10 เช้าอยากเที่ยวน้ำพุร้อนที่สันกำแพง และจะไปเที่ยวเก็บสตอเบอรี่ที่ ถนนแม่ริม-สะเมิง หลังจากนั้นจะแวะที่บ้านถวาย
          และจะเข้ามาพักแรมที่โรงแรมบ้านสวนเทียนนา รีสอร์ท ต.สันผีเสือ (เพราะได้จองห้องพักไว้แล้ว) ถ้าเวลาพอ อาจ
          เที่ยวดอยสุเทพต่อคะก่อนกลับลงมาที่พักรบกวนจัดลำดับเที่ยวของวันนี้ให้ด้วยคะว่าต้องไปไหนก่อนถึงจะไม่อ้อม
          ไปมาคะ และไม่ทราบว่าที่พักนี้ไปจะเที่ยวไนซพลาซ่าระยะทางตากที่พักไปไนช์พลาซ่าห่างกันเท่าไรจากที่พักคะ
26/10 เดินทางเที่ยดอนอินทนนท์และน้ำตกแม่ยะ น้ำตกแม่กลาง และจะหาที่พักใกล้ๆ ถนนคนเดินเพื่อคืนที่ 26/10 จะ
          ไปเที่ยวถนนคนเดิน (หรือต่อด้วยดอยสุเทพ)ถ้าเวลาวันที่ 25 ไม่พอ
27/10 เดินทางออกจากเชียงใหม่จะหาซื้อของที่ลำปางและเดินทางกลับ กทม.เลยคะ

********รบกวนขอคำปรึกษาด้วยคะ**********ขอบคุณมาก

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 03:39:19 PM »

โปรแกรมแนะนำ ของผม

วันที่ 23 : เที่ยว เชียงราย - พักที่เชียงราย

วันที่ 24 : แนะนำ พักที่ แถว อ.แม่ริม เพราะ มี โรงแรม หรือ รีสอร์ท เยอะกว่า สันกำแพง

ถ้าพักแถวแม่ริม ใช้เส้นทาง กลับจากเชียงราย มาทางอ.ฝางก็ได้ครับ มีที่เที่ยวระหว่างทางเยอะ  เช่น ถ้ำเชียงดาว ฯลฯ

(แต่ถ้ามา ทางเส้นทาง เชียงราย - ดอยสะเก็ด ก็อาจจะมาเที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพงทันครับ---ขึ้นกับว่าใช้เวลาขับรถกลับมาใช้เวลาเท่าไหร่
เที่ยวสันกำแพง แนะนำมาพักในตัวเมืองเชียงใหม่ครับ)

หรือ ถ้ามาถึงเชียงใหม่ ไม่ค่ำ เกินไป ขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ ยังทันครับ (แล้วกลับมานอนในตัวเมืองเชียงใหม่)

วันที่25 : น้ำพุร้อนสันกำแพง กับ สะเมิง นี่ อ้อมโลกเลยครับ เสียเวลาเดินทางเปล่าๆ

แนะนำ เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง แล้ว เลยไปเที่ยวสวนสตรอเบอรี่ที่อ.สะเมิง ต่อ อันนี้ จะมีที่เที่ยวเยอะกว่าครับ ยังสามารถย้อนกลับมาเที่ยวเส้น หางดง - สะเมิงยังได้ครับ (แค่นี้ก็หมดวันแล้วครับ)

วันที่26 : โปรแกรมเที่ยว ดอยอินทนนท์ นี่ O.K เลยครับ

วันที่ 27 : เที่ยว ลำปาง - แวะ เขื่อน ภูมิพล จ.ตาก - กทม.

Karen in Munich
Newbie
*

กะเหรี่ยงหลง..บนแผ่นดินอื่น

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 11:18:33 PM »

ตามมาลอกโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ด้วยค่ะ ;D
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และขอบคุณคุณออโต้ด้วยค่ะ :)
TeawChiangmai_IT
Full Member

กุหลาบเวียงพิงค์

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 06:31:46 PM »

โรงแรม เดอะ ล็อก อ๊อฟ พาราดีส รีสอร์ท คาวบอย คันทรี เชียงใหม่

http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/the_log_of_paradis/index.html

อยู่ใกล้กับน้ำพุร้อนสันกำแพงครับ  รีสอร์ทแบบคาวบอยครับ
SAWAN
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:14:31 PM »

เห็นเพื่อนๆไปเที่ยวกันแล้ว อยากจะไปมั่ง แต่ว่ายังไม่รู้จะเริ่มต้นจัดที่เที่ยวอะไร คือตอนนี้ไม่รู้ว่าที่เที่ยวแต่ละที่ห่างกันแค่ไหนน่ะค่ะ

คิดว่ามีโอกาสจะไปช่วงวันที่ 7-15 ธค 51 โดยนั่งเครื่องไปกลับ ฉะนั้นจะไม่มีรถในการเดินทางท่องเที่ยว อยากจะรบกวนเพื่อนๆผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยสิคะว่าจะไปเที่ยวที่ไหนดี แล้วพักที่ไหนที่จะสะดวก พูดง่ายๆ ตอนนี้อยากเที่ยวแต่ไม่มีไอเดียเลยน่ะ ที่พักวันละ 800-1200 บาท

รบกวนเพื่อนๆช่วยบอกหน่อยนะคะ
honey
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 04:04:25 PM »

เจ้าของกระทู้ข้างต้น
อยากทราบว่า ที่พักบ้านสวนเทียนนา อยู่ ต.สันผีเสื้อ นั้นไกลจากตัวเมืองประมาณกี่กิโลคะ
และ ที่พักอีกทีคะ อยู่ในซอยท่าแพ 5 ไม่ทราบว่าไกลกับถนนคนเดินประมาณกี่กิโลคะ
ขอบคุณมากคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 05:07:15 PM »

บ้านสวนเทียนนา ดูรายละเอียด ที่นี่เลยครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/tianna_garden_village/

ส่วนท่าแพ ซอย5 ไม่ไกล จากถนนคนเดินเท่าไหร่ ครับ เดินทาง ไม่ถึง 5 นาที

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำด้วยคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »