ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 15, 2024, 10:32:08 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: พาลูกเที่ยวเชียงใหม่โดยขับรถไปกันเอง รบกวนช่วยแนะนำโปรแกรมเที่ยวได้มั้ยคะ26~30ธค 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พาลูกเที่ยวเชียงใหม่โดยขับรถไปกันเอง รบกวนช่วยแนะนำโปรแกรมเที่ยวได้มั้ยคะ26~30ธค  (อ่าน 21322 ครั้ง)
Punpan
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 12:16:01 AM »

ปีใหม่นี้ตั้งใจจะพาลูกไปเที่ยวพร้อมกับฉลองฮันนีมูนครบ10ปีที่เชียงใหม๋ :) แต่ไม่ได้ไปนานมากกลัวพาลูกเที่ยวไม่สนุก คิดว่าเดินทางจากบ้านนนทบุรี 26 ~ 30 Dec 09
ช่วยแนะนำโปรแกรมเที่ยวได้มั้ยคะ อยากให้ลูกประทับใจในเชียงใหม่ค่ะ
 :26:
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 07:10:06 AM »

ปีใหม่นี้ตั้งใจจะพาลูกไปเที่ยวพร้อมกับฉลองฮันนีมูนครบ10ปีที่เชียงใหม๋ :) แต่ไม่ได้ไปนานมากกลัวพาลูกเที่ยวไม่สนุก คิดว่าเดินทางจากบ้านนนทบุรี 26 ~ 30 Dec 09
ช่วยแนะนำโปรแกรมเที่ยวได้มั้ยคะ อยากให้ลูกประทับใจในเชียงใหม่ค่ะ
 :26:

นำเสนอเลยครับ หากเป็นเด็ก พาขึ้นไปไหว้พระธาตุดอยสุเทพก่อนเลยครับ พานั่งกระเช้ารถไฟฟ้าขึ้นไปนะครับ  ไหว้เสร็จ พาเข้าสวนสัตว์เชียงใหม่ครับ เพราะอยู่ใกล้ๆกัน มีสัตว์ให้ดูเยอะเลยครับ น้องจากหลินปิงแล้ว  แค่นี้คงเย็นแล้ว หากจะเดินถนนคนเดินก็ได้ครับตอนเย็น  หรือ พาเด็กไปส่องสัตว์ที่ไนท์ซาฟารี ก็ได้ครับตอนเย็น สัตว์เยอะดี เด็กๆ คงชอบ   

นอกจากนั้น วันหลัง ก็ไปเที่ยวเส้นแม่ริมดูครับ เช่น การแสดงงู การแสดงลิง ปางช้างแม่สา สวนพฤษศาสตร์ฯ น้ำตก เส้นนี้มีที่เที่ยวเยอะครับ

วันต่อมา ไปเดินเที่ยวบ่อสร้างก็ดีนะครับ ไปน้ำพุร้อนสันกำแพงต่อเลย  อย่าลืมต้มไข่กินดูด้วยน้ำพุร้อนๆ นะครับ ต้มเองนะครับ ที่เดียวคงคิดว่า่ครึ่งวันไปแล้ว วิ่งออกมาไม่ไกลกันเท่าไหร่ พาไปเวียงกุมกาม นครภิภพใต้บาดาลครับ เสร็จแล้ว หากมีเวลาเหลือ อาจจะไปบ้านถวายต่อ หรือกลับที่พักก็ได้ครับ หรือจะหาซื้อของฝากมีเอาตามใจชอล 913 913
Punpan
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:58:42 AM »

ขอบคุณนะคะ คุณlovechiangmai ขึ้นดอยอินทนนท์ ยากมั้ยคะ เป็นรถCity TypeZกลัวแรงไม่ไหว เพราะ10ปีก่อนเหมารถพาไป 
แล้วถ้าจะเพิ่มทริปไปปายสักสองวัน ขึ้นดอย ดูหมู่บ้านชาวเขา จะหนักไปสำหรับเด็กมั้ยคะ คุณLoveฯ รู้จัก บ้านแม่ปั้นดิน พ่อทำสวน ที่แม่ริม
มั้ยคะ ไปเจอในเว็บ นี่ยังไม่ได้หาที่พักเลย เพิ่งจะตกลงกับลูกๆๆดีเราจะไปไหนกันดี กลัวไม่มีที่พักจัง 911
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:11:23 AM »

ขอบคุณนะคะ คุณlovechiangmai ขึ้นดอยอินทนนท์ ยากมั้ยคะ เป็นรถCity TypeZกลัวแรงไม่ไหว เพราะ10ปีก่อนเหมารถพาไป 
แล้วถ้าจะเพิ่มทริปไปปายสักสองวัน ขึ้นดอย ดูหมู่บ้านชาวเขา จะหนักไปสำหรับเด็กมั้ยคะ คุณLoveฯ รู้จัก บ้านแม่ปั้นดิน พ่อทำสวน ที่แม่ริม
มั้ยคะ ไปเจอในเว็บ นี่ยังไม่ได้หาที่พักเลย เพิ่งจะตกลงกับลูกๆๆดีเราจะไปไหนกันดี กลัวไม่มีที่พักจัง 911

บ้านแม่ปั้นดิน พ่อทำสวน  เคยไปเกือบปีแล้ว ขอบอกทุกอย่างประทับใจหมด แต่มาตายตอนสุดท้าย

คือตอนจะกลับลูกสาว ป้าแก เอาหนังสือ ที่เขียนแล้วเอาไปให้สำนักพิมพ์ๆ แล้วเอามาขายว่ากันเหอะ  มาให้เราเซ็น   เราก็เซ็นให้ แล้วเอายื่นไส่มือให้เราด้วย เราก็ลากลับ

ถึงบ้านได้รับโทรศัพท์ว่า  ช่วยจ่ายค่าหนังสือให้หน่อย ป้าแกโทรมาบอก แค่นั้นหล่ะ เป็นงง เลย  ของขาย แล้วเอามาให้เซ็นทำไม นึกว่าแจกฟรี   :20: :20: :20:

เซ็งตั้งแต่นั้นมาเลย

เรื่องดอย ข่าวบอกว่า ตอนนี้เขาไม่ให้เอารถขึ้นหรือป่าวไม่รู้ ทางชำรุด ต้องรอผู้รู้คนอื่นมาตอบดีกว่า

save-za
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:12:56 AM »

บ้านแม่ปั้นดิน ที่นี้เขามีที่พักให้ด้วย ที่พักดิบเกินไปรับไม่ได้
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:01:47 PM »

ตอนนี้ อากาศ ที่ เชียงใหม่ กำลัง หนาวได้ใจเลยครับ 911

เพิ่ง พา คนกรุงเทพฯ ไป นอนที่ แม่อาย

ทุกคน เจอ อากาศ หนาว (โดยเฉพาะ ตอนกลางคืน และ ตอนเช้า ) ประทับใจ บรรยากาศ ทุก คนเลยครับ

คือ กำลัง จะบอกว่า มาเที่ยวเชียงใหม่ ช่วงนี้ หาที่ พัก ในบรรยากาศ รีสอร์ท นอกเมือง หรือ บนดอย...รับรอง ประทับใจ แน่นอนครับ

ส่วนที่เที่ยว จขกท. อยาก ไปเที่ยว ที่ไหน บ้างครับ เผื่อ จะแนะนำ ได้ถูกใจยิ่งขึ้น

Punpan
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:34:53 PM »

ที่แน่ๆนะคะ ว่าใจเที่ยวในเชียงใหม่วันที่27 พาลูกไปสวนสัตว์ ไปดอยสุเทพก็น่าจะเกือบวันแล้ว
แล้วตอนแรกคิดว่าจะขับรถเก๋งขึ้นปาย พักสักสองคืน (เยอะไปมั้ยคะ) แต่ตอนนี้ยังไม่ได้จองที่พักไปเลย
ซื้อเต้นท์ไว้เผื่อไม่มีที่พัก ที่กังวลก็คือรถเราขึ้นไหวมั้ย และเด็กจะสนุกมั้ย เพราะดูเหมือนปายน่าจะเหมาะกับผู้ใหญ่มากกว่า
เมื่อกี้เพิ่งคุยกับแฟนว่าบางที่อาจต้องพักที่เชียงใหม่ เพื่อให้เหมาะกับเด็ก หรือไม่ก็หาที่กางเต็นท์แถวเชียงใหม่ (ไม่รู้มีหรือเปล่า)
เพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ(ข้อสำคัญคือซื้อมาแล้วเดี๋ยวไม่ได้ใช้)
ใจจริงอยากให้เด็กขึ้นไปสัมผัสชีวิตชาวดอยด้วยซ้ำค่ะ แต่กลัวไปไม่ถูก ขับรถขึ้นเขาอันตรายสำหรับคนม่เคย
ยังไงช่วยไกด์ด้วยนะคะ จากแม่ขี้กังวล(แต่อยากเที่ยว) :22:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: พาลูกเที่ยวเชียงใหม่โดยขับรถไปกันเอง รบกวนช่วยแนะนำโปรแกรมเที่ยวได้มั้ยคะ26~30ธค « หน้าที่แล้ว ต่อไป »