ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 02:24:07 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยจัดทริปเที่ยวสำหรับคนไม่มีรถส่วนตัวนั่งสาธารณะอย่างเดียให้หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยจัดทริปเที่ยวสำหรับคนไม่มีรถส่วนตัวนั่งสาธารณะอย่างเดียให้หน่อยครับ  (อ่าน 4004 ครั้ง)
kong_za
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:17:47 AM »

คือมีในใจแล้วสองวันครับ วันแรกคงดอยสุเทพ นอนในเมือง วันที่สองไปอ่างขาง นอนอ่างขาง อยากไปเชียงราย แม่ฮ่องสอนครับ ชอบที่เที่ยวแบบธรรมชาติ ลุยๆก็ได้ คงรบกวนพี่ๆจัดให้ผมอีกซักสองวันครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไปขอวิธีการเดินทางอย่างละเอียดจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:30:10 AM »

รายละเอียดที่ให้มา น้อยไปนิดนะครับ เช่น มาเชียงใหม่ วันไหน กลับวันไหน พักที่ไหน สถานที่เที่ยวที่อยากไป ไม่ชอบเที่ยวที่ไหน เช่น บางคนไม่ชอบสวนสัตว์ ก็ตัดทิ้งไปเลย เป็นต้นครับ

อยาก ให้ลองจัดทริปโปรแกรมเที่ยวส่วนตัว มาให้ดู แล้ว ให้ ทางเรา แนะนำ ติชม ดีกว่าครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:31:03 AM »

อ้างถึง
อยากไปเชียงราย แม่ฮ่องสอนครับ ชอบที่เที่ยวแบบธรรมชาติ ลุยๆก็ได้ คงรบกวนพี่ๆจัดให้ผมอีกซักสองวันครับ

เชียงราย กับ แม่ฮ่องสอน ใช้เวลา 2 วัน ไม่พอแน่นอนครับ

kong_za
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:40:02 AM »

ขอบคุณมากครับคุณ AUTO ที่ช่วยมาตอบครับ เอ่อที่คิดไว้คร่าวๆก็

20/12/51 
ออกเดินทางจากกรุงเทพ โดยรถไฟ
21/12/51
ถึงเชียงใหม่เช้ามืด
เดินทางขึ้นดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ หมู่บ้านแม้วดอยปุย
บ่ายกลับที่พักโรงแรมในเมืองเชียงใหม่ ทานข้าวเย็น ไปเดินถนนคนเดิน
22/12/51
เช้าเดินทางไปดอยอ่างขาง เที่ยวชมอ่างขาง และนอนรีสอร์ทที่อ่างขาง

ระหว่างวัน21-22มีแนะนำแทรกไปที่ไหนยังไงก็ได้ครับ

23-25/12/51 ถ้าเป็นไปได้อยากเที่ยวแถบเชียงราย แม่ฮ่องสอน ค้างคืน23-24 วันที่25กลับมาขึ้นรถกลับกรุงเทพช่วงเย็นๆ

ที่ๆอยากไป ปางอุ๋ง ห้วยน้ำดัง ดอยตุง ภูชี้ฟ้า ปาย ชอบที่เที่ยวที่ออกแนวธรรมชาติ ดอย น้ำตก น้ำพุร้อน ไม่ค่อยอยากไปวัด สวนสัตว์ แต่มีแทรกก็ได้ครับ ที่นอนก็เอาราวๆ 500-700 บ.ก็พอครับ หรือกางเต้นท์ก็ได้ครับ
ปัญหาใหญ่คือผมไม่มีรถ ต้องเดินทางโดยรถโดยสารอ่ะครับ เช่ามอไซค์ก็กลัวไปไม่รอดครับไม่ชินทางเขา ไปกันสองคนกับแฟนครับ รบกวนพี่ AUTO ช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:20:34 AM »

อ้างถึง
ระหว่างวัน21-22มีแนะนำแทรกไปที่ไหนยังไงก็ได้ครับ

แนะนำ...ไป เที่ยว ปาย เลยครับ

ยิ่งไปกับแฟน 2 คน จะประทับใจ เมืองปาย ไม่รู้ลืมครับ....
เป็นเมือง โรแมนติกมาก ปล่อยเวลาเดินช้าๆ ครับ

จะเช่า จักรยาน เที่ยว ก็ได้ มีกิจกรรม เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:21:10 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยจัดทริปเที่ยวสำหรับคนไม่มีรถส่วนตัวนั่งสาธารณะอย่างเดียให้หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »