ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 05:22:20 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปให้หน่อย อยากเที่ยวเชียงใหม่มากๆๆๆๆๆ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทริปให้หน่อย อยากเที่ยวเชียงใหม่มากๆๆๆๆๆ  (อ่าน 5846 ครั้ง)
Maruko
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 11:25:29 PM »

??? จะไปประชุมที่เชียงใหม่วันที่ 16-19 กุมภานี้ ประชุมและพักที่โรงแรมพรพิงค์(เค้าว่าอยู่แถวไนท์) ประชุมตั้งแต่09.00-16.00 น.ทุกวัน อยากทราบว่าจะสามารถไปเที่ยวที่ไหนได้บ้างคะช่วงตอนเย็นหลังจากประขุมเสร็จ  เคยไปแค่ดอยสุเทพกับสวนสัตว์ค่ะ ประชุมเสร็จวันที่19 กะว่าจะอยู่เที่ยวต่อจนถึงวันที่22 เลย แล้วช่วง 20-22 กุมภานี่จะไปเที่ยวที่ไหนดีคะถึงจะคุ้มค่าที่สุดช่วยจัดทริปให้หน่อยนะคะ  อ้อ..ต้องหาที่อยู่ใหม่ด้วย  ไปกับเพื่อนกันแค่สองคนเองค่ะไม่ได้เอารถส่วนตัวไป  อยากได้ทริปที่ประหยัดและคุ้มอ่ะค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 09:09:19 AM »

ถ้าไม่ เดินทางเหนื่อยเกินไป.... เดินเที่ยว ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน (อยู่ใกล้กับโรงแรมพรพิงค์ ที่พักเลยครับ)

ผมว่าก็สามารถเดินได้ทุกวัน (มีของขายเยอะมากครับ)

ส่วนสถานที่เที่ยวอื่น ที่เที่ยวได้ตอนเย็น เช่น 

1.ขึ้นไปเที่ยวดอยสุเทพ ช่วงเย็น ก็ได้

2.เที่ยว ไนท์ซาฟารี

3.เที่ยว ย่านถนน นิมมานเหมินทร์

4.เที่ยว ใน มหาวิทยาลับเชียงใหม่

5.เที่ยวเวียงกุมกาม ก็น่าจะทัน

6.หรือ เดินห้างสรรพสินค้า ซึ่ง เชียงใหม่ มี สอง ห้างที่น่าเดิน คือ เซ็นทรัลแอร์พอร์พลาซ่า (ใกล้กับสนามบินเชียงใหม่) กับ

7.ห้างกาดสวนแก้ว ถนนห้วยแก้ว

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 09:12:39 AM »

ส่วนวันที่ประชุมเสร็จ

สถานที่ที่น่าไปเที่ยว เช่น

วันที่20

ดอยอินทนนท์ (ถ้าไปเที่ยวเส้นทางนี้ก็สามารถเที่ยวได้ทั้งวัน)

วันที่21
อีกวันที่แนะนำ ก็ เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง - หางดง
รายละเอียด แนะนำ ลองดูตามนี้

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1300.0.html

ตอนเย็น กลับมาเดินถนนคนเดินวันเสาร์ถนนวัวลาย

วันที่ 22
เที่ยว เส้นทาง สันกำแพง และ น้ำพุร้อนสันกำแพง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 09:25:17 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

dekdoi
Sr. Member

บ้านกลางดอย บ่มีแสงสี แต่หมู่เฮามีน้ำใจ๋

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 09:22:56 AM »

??? จะไปประชุมที่เชียงใหม่วันที่ 16-19 กุมภานี้ ประชุมและพักที่โรงแรมพรพิงค์(เค้าว่าอยู่แถวไนท์) ประชุมตั้งแต่09.00-16.00 น.ทุกวัน อยากทราบว่าจะสามารถไปเที่ยวที่ไหนได้บ้างคะช่วงตอนเย็นหลังจากประขุมเสร็จ  เคยไปแค่ดอยสุเทพกับสวนสัตว์ค่ะ ประชุมเสร็จวันที่19 กะว่าจะอยู่เที่ยวต่อจนถึงวันที่22 เลย แล้วช่วง 20-22 กุมภานี่จะไปเที่ยวที่ไหนดีคะถึงจะคุ้มค่าที่สุดช่วยจัดทริปให้หน่อยนะคะ  อ้อ..ต้องหาที่อยู่ใหม่ด้วย  ไปกับเพื่อนกันแค่สองคนเองค่ะไม่ได้เอารถส่วนตัวไป  อยากได้ทริปที่ประหยัดและคุ้มอ่ะค่ะ

มาเพิ่มเติม ที่เที่ยว ตอนเย็น เช่น

เดิน ตลาดวโรรส หรือ ตลาดต้นลำไย ก็ได้ครับ (เดินจากโรงแรมมาได้เลย)

ถ้าชอบไหว้พระ หรือเที่ยวชม วัด ก็ไปได้ครับ เช่น

-วัดพระสิงห์ (อยู่ในตัวเมืองเชียงใหม่)
-วัดเจดีย์หลวง (อยู่ในตัวเมืองเชียงใหม่)
-วัดเจ็ดยอด (อยู่ใกล้กับ โรงแรม ธาริน ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ เชียงใหม่ลำปาง)
-วัดโลกโมฬี (อยู่ใกล้ ห้างกาดสวนแก้ว)
Maruko
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 12:00:55 AM »

ที่เที่ยวในช่วงประชุมเสร็จแล้วเนี่ยะต้องเหมารถแดงอย่างเดียวเลยหรือเปล่าคะ
dekdoi
Sr. Member

บ้านกลางดอย บ่มีแสงสี แต่หมู่เฮามีน้ำใจ๋

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 09:48:46 AM »

ที่เที่ยวในช่วงประชุมเสร็จแล้วเนี่ยะต้องเหมารถแดงอย่างเดียวเลยหรือเปล่าคะ

คงต้องเป็นอย่างงั้น...อะครับ

เพราะว่าระบบขนส่งมวลชนที่เชียงใหม่ นี่ แย่มากๆเลยครับ....
inoneyear
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:36:02 AM »

เหมารถเที่ยวดีกว่าครับ รถสองแถวราคาประหยัด ติดต่อมาครับ [email protected] รับรองว่าไม่แพง และจะจัดเส้นทางเที่ยวพร้อมแนะนำให้ด้วยครับ     

เมล์รายละเอียดมาครับ เบอร์ให้ไว้ในเมล์นะครับ
ปล ผมทำเอง ไม่มี+
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปให้หน่อย อยากเที่ยวเชียงใหม่มากๆๆๆๆๆ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »