ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 02:23:20 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยค่ะ  (อ่าน 7098 ครั้ง)
thanyawee11
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 10:50:17 AM »

ไปเที่ยวเชียงใหม่ 3 คนค่ะ 4-7 ก.ค นั่งเครื่องไปถึงเชียงใหม่ 14.00 น วันที่ 4 กลับวันที่ 7 ขึ้นเครื่องตอนเที่ยง ช่วยจัดทริป
ให้ด้วยค่ะ หาที่พักราคาไม่เกิน 1000 นะคะ อยากไปดอยอินทนนท์ด้วย เอาแบบเที่ยวประหยัดนะคะ
fora
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 10:56:19 AM »

ไปเที่ยวเชียงใหม่ 3 คนค่ะ 4-7 ก.ค นั่งเครื่องไปถึงเชียงใหม่ 14.00 น วันที่ 4 กลับวันที่ 7 ขึ้นเครื่องตอนเที่ยง ช่วยจัดทริป
ให้ด้วยค่ะ หาที่พักราคาไม่เกิน 1000 นะคะ อยากไปดอยอินทนนท์ด้วย เอาแบบเที่ยวประหยัดนะคะ

จองไปเมื่อวานค่ะ งบน้อยเหมือนกัน เข้า http://www.teawchiangmai.com/ แล้วเลือกงบประมาณไม่เกิน 1000 บาท รอสักครู่ แล้วจะมีลิสรายชื่อโรงแรมที่ราคาตั้งแต่หลักร้อย ต้นๆ ที่ถึงเกือบพันค่ะ ขึ้นมาให้เลือกเพียบเลยค่ะ ส่วนเรื่องทริปต้องรอให้คนต่อไปมาตอบค่ะ เพราะไม่รู้เรื่องอะไรเลย กำลังจะไปเที่ยวเชียงใหม่ และปาย ช่วงวันหยุดยาวเหมือนกันค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2009, 11:20:27 AM โดย teawadmin » บันทึกการเข้า
teawadmin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 11:44:58 AM »

จองไปเมื่อวานค่ะ งบน้อยเหมือนกัน เข้า http://www.teawchiangmai.com/ แล้วเลือกงบประมาณไม่เกิน 1000 บาท รอสักครู่ แล้วจะมีลิสรายชื่อโรงแรมที่ราคาตั้งแต่หลักร้อย ต้นๆ ที่ถึงเกือบพันค่ะ ขึ้นมาให้เลือกเพียบเลยค่ะ ส่วนเรื่องทริปต้องรอให้คนต่อไปมาตอบค่ะ เพราะไม่รู้เรื่องอะไรเลย กำลังจะไปเที่ยวเชียงใหม่ และปาย ช่วงวันหยุดยาวเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณ  คุณfora  ครับ ที่ช่วยแนะนำการหาราคาโรงแรมแบบง่ายๆ กับสมาชิกที่จะมาใช้บริการของ เที่ยวเชียงใหม่ ดอทคอมครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 02:01:33 PM »

วันแรก ถึง เชียงใหม่ ประมาณ บ่ายสอง
จริงๆ แล้ว ขึ้นไป ดอยสุเทพ ก็ทัน (รอดูวิว ตัวเมืองเชียงใหม่ ตอนกลางคืน)

ดู ลิงค์ ที่คุณ Gunnertee  รีวิวไว้ตามนี้เลยครับ

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1448.0.html

แต่ ถ้าไม่รีบ วันนี้ ไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี ก่อนก็ได้ (ไม่รู้ชอบเที่ยวสวนสัตว์หรือเปล่า?)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2009, 02:03:45 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 02:06:24 PM »

วันอาทิตย์   ไฮไลท์ อยู่ที่ มาเดินถนนคนเดิน วันอาทิตย์ ตอนเย้น ที่ถนนราชดำเนิน

ช่วงเช้า แนะนำ ขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ

ช่วงสาย  ลงจากดอยสุเทพ มาเยี่ยม แพนด้าน้อยที่สวนสัตว์เชียงใหม่

ช่วงบ่าย ไปเที่ยว สันกำแพง

ตอนเย็น มาเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 02:08:15 PM »

วันที่ สาม
วันนี้ แนะนำ ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์เลยครับ มีที่เที่ยว เยอะมาก เช่น น้ำตก สวนสน พระธาตุฯ ยอดดอยอินทนนท์

วันที่สี่
ตอนเช้า ไปเดินช้อปปิ้ง ตลาดวโรสรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

ก่อนกลับ ถ้ามีเวลา เที่ยวเวียงกุมกาม ก็น่าจะทันครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 02:09:58 PM »

ไปเที่ยว มาแล้ว อย่าลืม เอารูป มาโพสท์ ให้ชมด้วยนะครับ O0

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 02:12:07 PM »

วันแรก ที่มาถึง เชียงใหม่

ไปเที่ยว พิพิทธภัณฑ์ ตรง ด้านหลัง อนุสาวรีย์สามกษัตรย์ ก็ได้ครับ

หรือ ชม วัดพระสิงห์ หรือ วัดเจดีย์หลวง ก็ได้ครับ

ตอนเย็น ทานอาหาร ย่าน ถนนนิมมานเหมินทร์
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 02:14:19 PM »

เที่ยวให้สนุก นะคร๊าบบ

แล้ว อย่าลืม เอารูปถ่าย มาโพสท์ใ ห้ชมด้วยนะคร๊าบบบ
animaturk
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:06:00 AM »

ถ้าถึงเชียงใหม่บ่ายสองโมง

;D วันเสาร์ ผมแนะนำให้เข้าพักในย่านที่สามารถเดินเที่ยวได้จะดีกว่านะครับ สะดวกในการหาของกิน แถมยังประหยัดตังค์ค่ารถโดยสารอีกด้วย ที่พักในเชียงใหม่มีเยอะนะครับ ราคาก็มีหลากหลาย เท่าที่ผมเคยทั้งผ่านและพัก มาเนี้ยก็มีหลายที่ เช่น ที่ บ้านอ้ายหล้าเกสเฮาส์ น่ารักมากครับ ตกแต่งดี แต่อาจจะไม่ใกล้ใจกลางเมืองมากนักต้องนั่งรถสองแถวไปมา ราคาก็ประมาณ 300-500 www.banilah.com , หรืออีกที่นึง the elegant lanna ราคาประมาณ  690 www.elegantlanna.com 

:D ว่ากันเรื่องที่พักซะเยอะมาถึงเรื่องเที่ยว ผมแนะนำว่าวันไปนมัสการอนุเสารีย์สามกษัตริย์ จากนั้นใช้เวลายามเย็นเดินชมความงดงามของวัดพระสิงห์วรวิหาร วัดเจดีย์หลวง วัดที่มีความสำคัญคู่บ้านคู่เมืองคนเชียงใหม่ จากนั้นเดินทะลุไปตามถนนมุ่งไปท่าประตูท่าแพ แวะดูวิถีชีวิตคนเชียงใหม่ ที่มีความหลากหลายของคนแต่ละวัยที่มาพบประพูดคุย จับกลุ่มทำกิจกรรมต่างๆ บนลานท่าแพ หากหิวก็เดินไปอีกหน่อยไปหาของอะหร่อยที่ตลาดสมเพชร

:D วันอาทิตย์ ถ้าอยากไปดอยอินทนนท์อาจจะต้องตื่นเช้ากันหน่อยนะครับ เพราะว่าถ้าต้องโดยสารรถไปเที่ยวเนี้ย ต้องไปขึ้นรถที่จุดจอดรถเมล์สีฟ้า ประตูเชียงใหม่ ซึ่งจะออกทุกๆ 15 นาที แล้วไปลงที่หน้าวัดพระธาตุศรีจอมทอง ต่อรถจากหน้าวัด ซึ่งจะมีรถบริการเป็นรถสองแถวสีเหลืองไปยังพระธาตุ โครงการหลวง แต่ไม่ไปถึงจุดสูงสุดนะครับ ใจจริงผมอยากแนะนำให้เช่าารถตู้ไปจะดีกว่าครับ เพราะขากลับโบกรถกลับค่อนข้างลำบาก แต่ถ้าจะใช้รถโดยสารก็พอได้นะครับ ก็แวะลงตามจุดต่างๆ เช่นตลาดชาวเขา น้ำตก แต่ตอนกลับเนี้ยบอกรถสีเหลืองที่เราโดยสารกลับว่าลง ตรงทางแยกถนนหลวง จากนั้นก็โดยสารรถเมล์สีฟ้ากลับครับ รถคันสุดท้าย หกโมงเย็นครับ จากนั้น เย็นๆ ก็มาเดินเที่ยวที่ถนนคนเดินเชียงใหม่ครับ

:D วันจันทร์ แนะนำให้ตื่นเช้าหน่อย นั่งรถสองแถวไปตลาดต้นพยอม ตักบาตรทำบุญตอนเช้า เป็นแหล่งที่คนนิยมมาตักบาตรและคุณก็จะได้เห็นวิถีชีวิตยามเช้าของคนเชียงใหม่ หาอะไรรองท้องที่ตลาดต้นพยอม จากนั้นนั่งรถสองแถวไปลงที่จุดจอดรถหน้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อต่อรถไปดอยสุเทพครับ นมัสการพระธาตุดอยสุเทพ จากนั้นเดินทางกลับ ไปยังสนามบิน

ถ้ากลัวมีปัญหาเรื่องการเดินทาง ใข้บริการรถตู้ก็ได้นะครับ คุณ ชาตรีนะครับ ขับดี บริการดี แวะตามแต่ลูกค้าอยากจะแวะ เบอร์ของแกนะครับ 086 1912768 แนะนำไปหลายท่านละครับ
คิดว่า ทั้งทริปนี้คงจะเต็มไปด้วยความสุขที่ได้รับจากการมาสัมผัสเมืองเชียงใหม่นะครับ แต่เวลาอาจจะน้อยไปนิด ถ้ามีเวลาเยอะกว่านี้ ผมจะได้แนะนำแหล่งเที่ยวได้มากกว่านี้นะครับ  ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 12:14:36 AM โดย animaturk » บันทึกการเข้า
thanyawee11
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 08:16:03 AM »

ถ้าวันศุกร์จะขึ้นไปพักที่ดอยอินทนน์ก่อนแล้ววันเสาร์จะเข้ามาเที่ยวในตัวเมือง จะทันเวลาไหมคะ ที่ดอยอินทนนท์มีที่พักให้ไหม ;D
auto
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 09:31:32 AM »

ถ้าวันศุกร์จะขึ้นไปพักที่ดอยอินทนน์ก่อนแล้ววันเสาร์จะเข้ามาเที่ยวในตัวเมือง จะทันเวลาไหมคะ ที่ดอยอินทนนท์มีที่พักให้ไหม ;D

ตามความเห็นของผม

ดอยอินทนนท์ นี่ น่า จะใช้เวลาอย่างน้อย 1 วัน นะครับ

เพราะ ที่เที่ยวสำคัญๆ ระหว่าง ทางขึ้น มีเยอะมาก

และ กว่าจะขับรถจากตัวเมือง เชียงใหม่ ไป ดอยอินทนนท์ ก็ใช้เวลานานพอสมควร นะครับ

ถ้าจะพัก เอาบรรยากาศ แบบรีสอร์ท ท่ามกลางขุนเขาของทางเหนือ

แนะนำ เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง  หรือ เส้นทาง หางดง - สะเมิง มีที่พัก แนวนี้เยอะมาก และ ไม่เสียเวลาเดินทางด้วย

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 09:33:33 AM »

ตามความเห็นของผม

ดอยอินทนนท์ นี่ น่า จะใช้เวลาอย่างน้อย 1 วัน นะครับ

เพราะ ที่เที่ยวสำคัญๆ ระหว่าง ทางขึ้น มีเยอะมาก

และ กว่าจะขับรถจากตัวเมือง เชียงใหม่ ไป ดอยอินทนนท์ ก็ใช้เวลานานพอสมควร นะครับ

ถ้าจะพัก เอาบรรยากาศ แบบรีสอร์ท ท่ามกลางขุนเขาของทางเหนือ

แนะนำ เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง  หรือ เส้นทาง หางดง - สะเมิง มีที่พัก แนวนี้เยอะมาก และ ไม่เสียเวลาเดินทางด้วย

ใช่คร๊าบบ

เที่ยวตัวเมืองเชียงใหม่ แล้ว ขับไปนอน ตามที่พัก ด้านบน ยังได้เลย
Bikky
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 07:26:34 PM »

สวัสดีครับ

ทุกท่านที่มี plan มาเที่ยวเชียงใหม่ในวันหยุดยาวนี้ กระผมร้าน Bikky บริการมอเตอร์ไซค์ให้เช่าที่เชียงใหม่ คุณลูกค้าสามารถเข้าเยี่ยมชมร้านBikky ได้ที่ www.bikkychiangmai.com ผมยินดีให้บริการทุกท่านครับ ติดต่อผมได้ที่ 080-1220985 (ผมโดมครับ)  ไว้พบกันที่เชียงใหม่น่ะครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »