ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 10:38:36 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป ช่วงปีใหม่ ให้หน่อยนะค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป ช่วงปีใหม่ ให้หน่อยนะค่ะ  (อ่าน 7262 ครั้ง)
jintana
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:35:36 AM »

คือลูกอยากไปดูหมีแพนด้า :onion2012: แต่เราไม่เคยไปเชียงใหม่เลย
พอดีก็เพิ่งเปิดมาเจอเว็ปนี้ เลยอยากจะรบกวนให้ช่วยจัดทริปให้ด้วยนะคะ  :10: คิดว่าจะไปช่วงปีใหม่ค่ะน่าจะประมาณ7-10วัน คือไหนๆไปแล้วก็อยากเที่ยวให้ทั่วเลย ทั้งเชียงใหม่ เชียงราย แม่ฮ่องสอน ลำปาง อะไรประมาณนี้ อยากทราบสถานที่ ที่เค้านิยมเที่ยวกัน ที่พักในสถานที่ต่างๆ และร้านอาหารด้วยนะคะ ไปกันผู้ใหญ่ 2 หรือ 3 คน เด็กประมาณ 3ขวบ 1 คน อ้อลืมบอกว่าจะขับรถไปกันเองเพราะ รถเราใช้แก็ส คิดว่าค่าแก็ส+น้ำมัน น่าจะถูกกว่า ไปเช่ารถที่โน้น (จริงหรือเปล่าไม่รู้ แฟนเค้าบอกมา) ก็รบกวนขอข้อมูลเรื่องการขับรถไป ณ สถานที่เที่ยวต่างๆ (เช่นขึ้นภู หรือดอย ) ว่าอันตรายหรือเปล่า :46: ควรจะขับรถขึ้นไปเองดี หรือจอดรถไว้ แล้วหารถที่เค้าชำนาญทางไปดี

ไม่รู้ว่ารบกวนมากไปหรือเปล่า :26: แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้าคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:34:03 AM »

ขับรถมาเที่ยว เอง ผมว่า สะดวกที่สุดแล้วครับ  :onio:

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:43:40 AM »

วันแรก

ไม่ทราบเริ่มเดินทาง จาก จังหวัดไหนครับ...สมมุติว่า เดินทางมาจาก กทม.
ออกเดินทางแต่เช้า  จะแวะเที่ยว สถานที่ ตามจังหวัดต่างๆ ก่อน ก็ได้นะครับ
เช่น สวนนก ชัยนาท, นครสรรค์ , สักการะอนุสาวรีย์พระเจ้าตากที่ จ.ตาก, เขื่อนภูมิพล (เขื่อนที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย) ที่ จ.ตาก ,
มีเวลา แวะ เที่ยวชมเมือง ลำปาง ก่อนเลยก็ได้ (นั่งรถม้าชมเมือง ก้ ได้บรรยากาศมาก)
แวะ วัดลำปางหลวง

คิดว่า วันนี้ ถึงเชียงใหม่ ค่ำๆ ก็ได้

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:46:31 AM »

วันที่สอง ก็เริ่มเที่ยว ในจ.เชียงใหม่

ตอนเช้า  ขึ้นไปดอยสุเทพ , พระตำหนักภูพิงค์ ,หมู่บ้านแม้วดอยปุย
ตอนบ่าย   แวะเยี่ยม หลินปิง ที่ สวนสัตว์เชียงใหม่
ตอนเย็น  ทานอาหารเย็นที่ ร้าน ผาลาดตะวันรอน หรือ ร้านกาแล (ทั้ง สองร้าน อยู่ ด้านหลังสวนสัตว์เชียงใหม่ และ บรรยากาศดี สามารถ มองเห็นตัวเมืองเชียงใหม่ จากมุมสูงได้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 09:54:34 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:53:30 AM »

วันที่สาม   เที่ยว เส้นทาง เชียงใหม่ - แม่ริม - สะเมิง - หางดง
ออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ ถึง อ.แม่ริม เริ่มเที่ยว ตามเส้นทางหมายเลข 1096
ที่เที่ยว มีเยอะมากๆ ตลอด สอง ข้างทาง เช่น

น้ำตกแม่สา
ปางชางแม่สา
ฟาร์มผีเสื้อ
ฟาร์มงู
พิพิทธพัน แมลง

สวนพฤกษศาสตร์สมด็จพระนางเจ้าฯ

ขับเรื่อย ไป จนถึง อ.สะเมิง ใช้เส้นทางหมายเลข 1096 (แม่ริม- สะเมิง)
เก็บ สตรอเบอรี่สดจากไร่

แล้ว  กลับมา เส้นทาง 1296 ( สะเมิง- หางดง)

ตอนเย็น แวะเที่ยว ไนท์ซาฟารี
กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:55:16 AM »

วันที่สี่   เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์

ดูรายละเอียดเพิ่มเติม
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,927.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 09:58:37 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 10:01:28 AM »

วันที่ 5-6   ไปเที่ยว อ.ปาย เลยครับ (ระยะเวลาในการเที่ยว ขึ้น กับ เจ้าของกระทู้ นะครับ)

วันที่ 7 ไปเที่ยว เชียงราย (จะไปแบบ เช้าไป เย็นกลับ ก็ได้ หรือ มีเวลาเหลือ ก็ แวะเที่ยว เชียงราย ตามสถานที่ต่างๆ ก็ได้นะครับ เช่น ขึ้นไป นอน บนดอยแม่สอง เป็นต้น)

jintana
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:48:44 PM »

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูล แต่รบกวนอีกนิดคะ อยากทราบเรื่องที่พัก ว่าจะพักที่ไหนดี งบประมาณค่าห้อง ประมาณ 400-500 ถ้าได้ถูกกว่านั้นก็ดีคะ ไม่ต้องมีเครื่องอำนวยความสะดวกมากก็ได้ ขอแค่สะอาด และมีเครื่องทำน้ำอุ่นก็พอ
jintana
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 02:42:09 AM »

วันที่ 5-6   ไปเที่ยว อ.ปาย เลยครับ (ระยะเวลาในการเที่ยว ขึ้น กับ เจ้าของกระทู้ นะครับ)

วันที่ 7 ไปเที่ยว เชียงราย (จะไปแบบ เช้าไป เย็นกลับ ก็ได้ หรือ มีเวลาเหลือ ก็ แวะเที่ยว เชียงราย ตามสถานที่ต่างๆ ก็ได้นะครับ เช่น ขึ้นไป นอน บนดอยแม่สอง เป็นต้น)

รบกวนถามอีกนิดนะคะ ถ้าอยู่เชียงใหม่ ไปเทียวปาย กลับมาจากปาย ไปเชียงรายต่อ มันเหมือนจะไปคนละทาง มีคนแนะนำว่า ถ้าวันแรกเราไปเชียงรายก่อน แล้วมาเทียวเชียงใหม่ จากนั้นค่อยไปปาย จะดีหรือเปล่าคะ แล้วอยากไปภูชี้ฟ้าด้วย (อยากไปตั้งแต่สมัยเรียน) ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังสวยอยู่ไหม เพราะไม่ค่อยมีคนพูดถึงแล้ว เค้าไม่นิยมไปกันแล้วหรือคะ ถ้าจะไป คิดว่าน่าจะไปนอนภูชี้ฟ้าก่อน แล้วกลับมาเชียงราย วัดร่องขุน แม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ ฯลฯ แล้วค่อยเข้าเชียงใหม่ดีไหมคะ
ไม่เคยไปเที่ยวภาคเหนือพอหาข้อมูล เจออะไรน่าสนใจ ก็อยากไปทุกที่เลย :13:
auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 07:40:38 AM »

รบกวนถามอีกนิดนะคะ ถ้าอยู่เชียงใหม่ ไปเทียวปาย กลับมาจากปาย ไปเชียงรายต่อ มันเหมือนจะไปคนละทาง มีคนแนะนำว่า ถ้าวันแรกเราไปเชียงรายก่อน แล้วมาเทียวเชียงใหม่ จากนั้นค่อยไปปาย จะดีหรือเปล่าคะ แล้วอยากไปภูชี้ฟ้าด้วย (อยากไปตั้งแต่สมัยเรียน) ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังสวยอยู่ไหม เพราะไม่ค่อยมีคนพูดถึงแล้ว เค้าไม่นิยมไปกันแล้วหรือคะ ถ้าจะไป คิดว่าน่าจะไปนอนภูชี้ฟ้าก่อน แล้วกลับมาเชียงราย วัดร่องขุน แม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ ฯลฯ แล้วค่อยเข้าเชียงใหม่ดีไหมคะ
ไม่เคยไปเที่ยวภาคเหนือพอหาข้อมูล เจออะไรน่าสนใจ ก็อยากไปทุกที่เลย :13:

ถ้า ไปเที่ยว อ.ปาย ก่อนไป จ.เชียงรายก็ได้ครับ
ตอนกลับ จาก ปาย ก็ ขับรถขึ้นเหนือ ไป ทาง อ.ฝาง เลยก็ได้ ที่เที่ยว ก็ เช่น ถ้ำเชียงดาว- ขึ้นดอยอ่างขาง-บ่อน้ำพุร้อนฝาง-วัดท่าตอน
แล้ว ก็ ขับต่อ ไป จ.เชียงราย เลย.... ก็ ไม่ถึงกับว่า คนละทางนะครับ  :16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2009, 07:41:56 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 07:42:45 AM »

อ้างถึง
แล้วอยากไปภูชี้ฟ้าด้วย (อยากไปตั้งแต่สมัยเรียน) ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังสวยอยู่ไหม เพราะไม่ค่อยมีคนพูดถึงแล้ว เค้าไม่นิยมไปกันแล้วหรือคะ

ภูชีฟ้า จ.เชียงราย...ยังสวยงามเหมือนเดิมครับ :onio:

jintana
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:42:20 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ เดี๋ยวจะลองจัดทริป มาให้ดูนะคะ :11:
auto
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 10:55:41 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ เดี๋ยวจะลองจัดทริป มาให้ดูนะคะ :11:

ยินดีครับ....

ning_my1
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:27:09 PM »

แวะมาเยี่ยมนะคะ ฝากไว้นิดหนึ่งเผื่อต้องการใช้บริการนะคะ
บริการรถแท็กซี่ 7 ทีนั่ง บริการเป็นกันเอง บริการนำเที่ยวทั่วเชียงใหม่ เชียงราย แม่ฮ่องสอน  แคมป์ปิ้ง
สอบถามค่าบริการติดต่อ
089-4355903
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป ช่วงปีใหม่ ให้หน่อยนะค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »