ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 03:01:37 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำ อยากไปสวนราชพฤกษ์ค่ะ^_^ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ อยากไปสวนราชพฤกษ์ค่ะ^_^  (อ่าน 3960 ครั้ง)
SARINYA
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 02:29:06 PM »

กลางเดือนนี้จะไปเที่ยวเชียงใหม่กันค่ะ เลยมีโปรแกรมเที่ยวสวนราชพฤกษ์เข้ามาด้วย

แต่ไม่ทราบเรื่องการเดินทางไป อัตราค่ารถ ค่าเข้าชมค่ะ

ไม่ทราบว่าต้องขึ้นรถที่ไหน ใกล้จากตัวเมืองเท่าไหร่ค่ะ

(ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ+ขับไม่เป็น)

ตอนนี้น่าเที่ยวอยู่ไหมค่ะ

รบกวนให้คำปรึกษาด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 11:21:29 PM »

การเข้าชมฟรีครับ ไม่เสียค่าใช้จายแต่อย่างใด

การเดินทางต้องเหมาแท็กซี หรือรถแดงครับ

อยากจะแนะนำอีกทีครับ อันนี้ ต้นไม้เยอะกว่า เพื่อนสวนโลกด้วยซ้ำตามที่ผมไปมานะครับ แถมมีสัตว์นานาชนิดให้ดูด้วยนะครับ แต่ที่นี้ต้องเสียค่าเข้าชม 60 บาทนะครับ ปีที่แล้วนะครับ ตอนนี้ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่   

แต่หากเข้าพัก โรงแรม ฮอไรซัน วิลเลจ แอนด์ รีสอร์ท เชียงใหม่  เข้าชมสวนฟรีครับ  เพราะเป็นสวนของโรงแรมนี้เอง การเข้าชมสวนหากจะเดิน คงเป็นวันครับ

เพราะมันใหญ่ และกว้างมาก ทางสวนเขาจะมีรถบริการพาวิ่งชมในสวนครับ 

แต่ผมแนะนำให้ปั่นจักรยานเที่ยวดีกว่าครับ เขาให้บริการฟรีครับ สำหรับคนพักที่นั้น  เหนือยก็พักครับ 

ร่มรื่นเย็นดีครับ สวยดี  ต้นไม้บางอย่างที่พืชสวนโลกไม่มี แต่ที่นี้มีนะครับ   เขาถึงเรียกว่า ที่นี้คือ พืชสวนโลก สอง     

ชอบมากคือ โซนต้นไม้ประจำจังหวัด ทุกจังหวัดของประเทศไทย จะบอกไว้ด้วยว่า ต้นไหนเป็นต้นไม้ของประจำจังหวัดไหน

นอกจากนั้นยังมีจักรยานน้ำให้ปั่นด้วยนะครับ   ภายในสวนมีสระว่ายน้ำด้วยนะครับ   

อื่นๆ อีกเยอะครับ ที่คนไทยเรายังไม่รู้ของที่นี้

หากมีโอกาสเชิญใช้บริการดูครับ 

คลิ๊กตรงนี้ครับเพื่อดูรูปพืชสวนโลก สอง เพิ่มเติม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2009, 09:38:00 AM โดย lovechiangmai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำ อยากไปสวนราชพฤกษ์ค่ะ^_^ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »