ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 01:45:32 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปมาแล้ว ช่วยดูให้หน่อยค่ะ comment กันเยอะนะคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทริปมาแล้ว ช่วยดูให้หน่อยค่ะ comment กันเยอะนะคะ  (อ่าน 3658 ครั้ง)
jintana
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:02:22 AM »

ลองคุยกับผู้ร่วมทางแล้วจัดทริปมา ช่วยกัน comment ให้หน่อยนะคะ
วันที่1 ออกจาก กทม. ตี 4 น่าจะถึงเชียงใหม่เที่ยงหรือบ่ายนิดๆ ไปดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ ดอยปุย เย็นทานข้าวที่ร้านกาแล
วันที่2 ไปสวนสัตว์เชียงใหม่ (ซื้อ แพคเกจไว้ ดูได้ทั้งวัน)
วันที่ 3 ไปเชียงรายเที่ยววัดร่องขุ่น พระตำหนักดอยตุง ตลาดแม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ เมื่องโบราณเชียงแสน กลับมานอนเชียงใหม่
วันที่ 4 ไปดอยอินทนนท์ น้ำตกแม่ยะ น้ำตกแม่กลาง น้ำตกวชิรธาร พระธาตุนภเมทนีดล พระธาตุนภพลภูมิสิริ ยอดดอยอินทนนท์
วันที่ 5 ไป อ.ปาย แวะ ห้วยน้ำดัง น้ำตกหมอกฟ้า สะพานประวัติศาสตร์ โป่งน้ำร้อนท่าปาย ชมวิวที่วัดพระธาตุแม่เย็น เดินถนนคนเดิน นอนพักที่ปาย
วันที่ 6 ไปวัดน้ำฮู หมู่บ้านชาวจีนยูนาน กลับกทม. (ถ้าลางานต่อได้อีก 2 วัน คิดว่าจะเดินทางต่อ ไปปางอุ๋ง แล้วค่อยกลับกทม. ค่ะเพราะคนขับรถบอกว่าอยากได้ประกาศนียบัตรที่แม่ฮ่องสอน :25:)

รบกวนช่วยดูโปรแกรมให้ด้วยค่ะ ว่าควรจะ ตัด เติม เสริม เปลี่ยน ตรงไหนบ้างขับรถไปกันเองค่ะ เหนื่อยไปหรือเปล่า แต่อยากเที่ยวให้ทั่วๆคะ ยินดีรับ comment ทุกกรณีค่ะ :11:
ปล. ถ้าอยากไปฟาร์มผีเสื้อ กับเก็บสตอเบอรรี่ที่ไร่ จะแทรกโปรแกรมวันไหนได้บ้างค่ะ
You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:49:29 AM »

มาคอมเม้นท์ จ้า...
วันแรก โปรแกรมก็โอ แต่คงเหนื่อยนิด ๆ เื่นื่องจากนั่งรถมาำไกล สู้ ๆ
วันที่สอง ...
วันที่สาม โปรแกรมใช้ได้ แต่ โหหห คุ้มสุด ๆ คงมาถึงเชียงใหม่ดึก ๆ หน่อย
วันที่สี่ โปรแกรมนี้ใครก็ไปกันแบบนี้ ผ่านค่ะ
วันที่ห้า อืมมมม ใช้ได้ ๆ
วันที่หก ตีรถกับกรุงเทพฯ เหนื่อย อีกเหมือนกัน

โดยรวมแล้วจัดโปรแกรมได้โอเค ถึงค่อนข้างดี แต่จะเหนื่อยหน่อย หากมาช่วงเทศกาลโปรดระวังเรื่องความคลาดเคลื่อนของเวลาเพราะบนยอดดอยหรือเส้นทางต่าง ๆ ที่จะไปนั้น เต็มไปด้วยฝูงชนอันล้มหลามค่ะ แต่ถ้าแบบลุย ๆ ถึงไหนถึงกัน อันนั้นน่ะ โอเค อ้าวววว คนข้างล่างว่าไงงงงง  :onio:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:50:54 AM »

ความเห็น ส่วนตัว ของผมนะครับ

โปรแกรม ที่วางไว้ เยี่ยม เลยครับ :16:  :onio:

อาจจะเหนื่อย ขับ รถนิดๆ แต่ ค่อยขับแบบ ทัวริ่ง ชมวิว ไปเรื่อยๆ ก็ สบายครับ

ส่วน ฟาร์มผีเสื้อ กับเก็บสตอเบอรรี่ที่ไร่ (เข้าใจว่า ที่ อ.สะเมิง)

ถ้า เป็น ผม จะแทรกไว้วันที่ 2 ครับ

ตอนเช้า ไป เก็บ สตรอเบอรี่ ที่ อ.สะเมิง  ตอนบ่าย ค่อย มาเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ ก็ ทันครับ

Kanty
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 03:51:49 PM »

ขอเม้นท์ด้วยคน

แบบว่าวันแรกน่าจะลองเปลี่ยนจากร้านกาแลมาเป็น "ผาลาดตะวันรอน" จะดีมั๊ย  ที่นี่บรรยากาศดีมากมาย เห็นเมืองเชียงใหม่ทั้งเมืองเรย  ทานข้าวไปชมวิวไป ว๊าว...โรแมนติก (แต่เมื่อครั้งที่เราไปฝนตกด้วยหละ  บรรยากาศงี้...เหอะๆ)

และสำหรับทริปวันที่ 2 คิดว่าจะอยู่ในสวนสัตว์ทั้งวันเลยเหรอ  น่าเบื่อนะ  เหนื่อยด้วย  เอาเป็นว่าเที่ยวสวนสัตว์สักครึ่งวัน แค่ไปดูน้องหลินปิง  และก็ไปเที่ยวอควอเรียมก็พอ   แล้วอีกครึ่งวันก็ไปเที่ยวไร่สตรอเบอร์รี่ที่สะเมิงดีมะ แล้วก็กลับมานอนตีพุงสบายๆที่โรงแรมในเมือง  หรือจะไปนอนแถวๆนั้นก็ได้  โรงแรมสวยๆเยอะแยะ

วันที่ 3 นี่ตารางแน่นไปนะ  แต่จริงๆก็ทำได้แหละ  แต่จะได้เที่ยวที่ละนิดละหน่อย  ประมาณว่าเที่ยวแบบรีบๆ  ไปดูตรงนั้นนิดไปดูตรงนี้หน่อย  แค่ที่ดอยตุงก็ใช้เวลาเยอะแล้ว  ที่นั่นแบบว่าสวยงามมากมาย  ถ่ายรูปทั้งวันก็ไม่ทั่วอะนะ แต่ถ้าไปแบบรีบๆ จะเหนื่อยจริงๆ  ทำมาแล้วววววว

วันที่ 4 ก็แวะทานข้าวที่น้ำตกวชิรธารก่อนขึ้นดอย  แล้วก็ไปจุดสูงสุดแห่งสยาม  ดอยอินทนนท์  แล้วก็ลงมาเที่ยวพระธาตุนภเมทนีดล พระธาตุนภพลภูมิสิริ  แล้วก็ลงมาเที่ยวน้ำตกแม่ยะ แค่นี้ก็น่าจะพอแล้วนะ 

วันที่ 5 และ 6 ก็โอเค  ใช้ได้แล้วหละ  :26:
chompukom
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 03:31:24 PM »

ขับรถไปกันเองก็ระวังๆหน่อยนะค่ะ  ถ้าไม่ชินกับเส้นทาง  เดินทางปลอดภัยค่ะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปมาแล้ว ช่วยดูให้หน่อยค่ะ comment กันเยอะนะคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »