ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 05, 2024, 09:30:48 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำร้านของฝากหน่อยครับ ตอนนี้อยู่เชียงใหม่คนเดียวครับ แนะนำหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านของฝากหน่อยครับ ตอนนี้อยู่เชียงใหม่คนเดียวครับ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5986 ครั้ง)
godthai
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 07:28:11 AM »

ตอนนี้ผมอยู่แถวๆ ม.พายับ (ได้ห้องพักราคาถูก) แต่ไม่รู้จะไปใหนเลยครับ งงครับ ไม่เคยมาเชียงใหม่
แนะนำหน่อยครับว่าจะไปเที่ยวใหนยังไง แล้วไปยังไง ผมไม่มีรถส่วนตัวนะครับ ผมจะกลับวันศุกร์เช้าครับ
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

(แก้ไข)

ช่วยแนะนำที่ซื้อของฝากดีๆ หน่อยครับ จะกลับเช้าพรุ่งนี้แล้วครับ พอจะมีร้านที่ขายกลางคืนไหมครับ
ขอบคุณครับ (เที่ยวจนลืมของฝากเลย >_<)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 06:41:55 PM โดย godthai » บันทึกการเข้า
Focus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:03:17 AM »

ออกจากห้องมาดูโลกภายนอกกันดีกว่านะคะ  :25:

จับรถแดงหรือตุ๊ก ๆ ออกมาดูสีสันแมืองเชียงใหม่กันดีกว่าค่ะ ในเมืองก็ไปดูเจดีย์สุดแสนอลังการที่วัดเจดีย์หลวงกัน หลังจากนั้นต่อด้วยวัดพระสิงห์ วัดสวนดอก หาข้าวกินแล้วไปขึ้นดอยสุเทพ ไปถึงตีนดอยนั่งสองแถวขึ้นดอยสุเทพได้เลยค่ะ มาถึงเมืองเชียงใหม่แวะไปนมัสการสักครั้งในชีวิตเพื่อความเป็นสิริมงคล  :onio:

ตกเย็นก็หาข้าวกินอร่อย ๆ นั่งชิลล์ กันได้ที่ร้านย่านนิมมานเหมินทร์ ส่วนร้านเด็ดรอกูรู้มาแนะนำค่ะ

อีกวันขึ้นดอยอินทนนท์กันดีกว่า หากไปเองก็นั่งรถแดงมาขึ้นรถแถวประตูเชียงใหม่นะคะ หากชอบสบาย ซื้อทัวร์แบบ One day trip ดีกว่าค่ะ (สามารถหาดูได้จากวันแรกที่มาเที่ยวแถว ๆ วัดค่ะ เยอะแยะเลย)

หากพูดถึงที่พักราคาถูกแถวพายัพ ส่วนตัวคิดว่าอยู่นอกเมืองเกินไปค่ะ แต่ถ้าชอบความสงบอันนั้นผ่านค่ะ แต่ถ้าชอบความสะดวกสบายแนะนำแถวไนท์บาร์ซาร์ หรือใจกลางเมือง เกสเฮาส์ราคาถูกมีเยอะ หรือ โรงแรมราคาไม่ถึงพันก็แยะ ลองเลือกดูใน เว็บนี้ก็ได้ค่ะ www.teawchiangmai.com คิดว่าเว็ปนี้ค่อนข้างโอเคสำหรับการหาที่พักในเชียงใหม่ค่ะ มีให้เลือกเยอะดี ยังไงลองดูนะคะ
godthai
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:09:58 AM »

ขอบคุณมากเลยครับกำลังออกจากห้องพักแล้วครับ

มุ่งหน้าสู่ วัดเจดีย์หลวง วัดพระสิงห์ วัดสวนดอก ดอยสุเทพครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:16:06 AM »

ตอนนี้ผมอยู่แถวๆ ม.พายับ (ได้ห้องพักราคาถูก) แต่ไม่รู้จะไปใหนเลยครับ งงครับ ไม่เคยมาเชียงใหม่
แนะนำหน่อยครับว่าจะไปเที่ยวใหนยังไง แล้วไปยังไง ผมไม่มีรถส่วนตัวนะครับ ผมจะกลับวันศุกร์เช้าครับ
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ชอบถ่ายรูป..หรือเปล่าคับ

พกกล้องติดไปด้วย ที่ เชียงใหม่ มีมุมและวิวสวยๆ ให้ถ่ายเยอะเลย

ถ่ายเสร็จแล้ว เอา แบ่งปัน..เพื่อนสมาชิก ในเว็บ ชมด้วยก็ได้นะครับ

ถ่ายสวยไม่สวย...ไม่เป็นไร นะคับ เพราะว่า ไม่ใช่ เว็บถ่ายภาพ :16:

lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:27:51 PM »

ขอบคุณมากเลยครับกำลังออกจากห้องพักแล้วครับ

มุ่งหน้าสู่ วัดเจดีย์หลวง วัดพระสิงห์ วัดสวนดอก ดอยสุเทพครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

จะรอชมภาพสวยๆ ด้วยคน :onion2012:
dekdoi
Sr. Member

บ้านกลางดอย บ่มีแสงสี แต่หมู่เฮามีน้ำใจ๋

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 05:54:09 PM »

ตามมา...ผ่อ ตวยคน :onion2012:
godthai
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 06:21:19 PM »

ช่วยแนะนำที่ซื้อขงฝากดีๆ หน่อยครับ จะกลับเช้าพรุ่งนี้แล้วครับ พอจะมีร้านที่ขายกลางคืนไหมครับ
ขอบคุณครับ
bugkai_thaiseo
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:22:19 PM »

ช่วยแนะนำที่ซื้อขงฝากดีๆ หน่อยครับ จะกลับเช้าพรุ่งนี้แล้วครับ พอจะมีร้านที่ขายกลางคืนไหมครับ
ขอบคุณครับ

พึ่งซื้อมาเมื่อกี้ ตรง บขส. ท่ารถนครชัยแอร์  เป็นของวนัสนันท์ ไปเปิดเอง ของก็มีให้เลือกเยอะ แต่ไม่แน่ใจว่าเปิดถึงกี่ทุ่ม คาดว่า น่าจะ 3 ทุ่ม หรือ 3 ทุ่มครึ่งอะไรประมาณนี้
save-za
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:29:18 PM »

ชอบจังสอง รูปนี้ ให้อารมณ์คนหล่ะแบบ ดีจิงๆ  :20: :20:

ภาพนี้ไม่ต้องบรรยาย คิดว่าเวบนี้ข้อมูลดีอยู่แล้ว มาเจอภาพนี้ แหล่มสุดๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 07:30:55 PM โดย save-za » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:49:49 PM »

ชอบจังสอง รูปนี้ ให้อารมณ์คนหล่ะแบบ ดีจิงๆ  :20: :20:

ภาพนี้ไม่ต้องบรรยาย คิดว่าเวบนี้ข้อมูลดีอยู่แล้ว มาเจอภาพนี้ แหล่มสุดๆ

:onion2012: :onion2012: :onion2012:

lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 11:11:24 AM »

:onion2012: :onion2012: :onion2012:

จะสู้ของผมได้หรือออ ????

เป็นไง เธอน่ารักไหมหล่ะ น๊าน มองไม่ยอมหยุดเลยย   มองนานเสียด้วยซิ 5555
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:28:33 PM »

:46: :20:

* 1020903.jpg (65.33 KB, 400x267 - ดู 782 ครั้ง.)
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำร้านของฝากหน่อยครับ ตอนนี้อยู่เชียงใหม่คนเดียวครับ แนะนำหน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »