ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 01:43:22 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปท่องเที่ยวเชียงใหม่(ไม่เคยไป) หน่อยนะคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปท่องเที่ยวเชียงใหม่(ไม่เคยไป) หน่อยนะคะ  (อ่าน 6515 ครั้ง)
luzifer
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:24:47 AM »

สวัสดีค่ะ

ปีใหม่นี้จะไปเที่ยวเชียงใหม่ (หลังจากที่วางแผนไว้นานมากกกก) จะไปกับครอบครัวค่ะ จำนวน 3 คน (แม่อายุ 65 ด้วยอีกคน แต่ยังแข็งแรงดี) จะขึ้นเครื่องจากภูเก็ต ตรงไปสนามบินเชียงใหม่เลย เครื่องออกวันที่ 10 ม.ค.53 ถึงเวลา 12.50 ส่วนวันกลับ  วันที่ 12 ม.ค.53 ขึ้นเครื่อง 13.30
- ไม่มีรถส่วนตัว
- ไม่เคยไป
- ผู้หญิงทั้ง 3 คน
ทริปที่คิดไว้คือ

1. วันอาทิตย์ที่ 10
   - ลงเครื่อง : หาที่พักแถวสนามบิน - เที่ยวถนนคนเดิน
2. วันที่ 11 -12
   - (หลักๆ)พระธาตุดอยสุเทพ กับ สวนสัตว์ (ดูน้องหมี กับ เล่นหิมะ  :01:)  ส่วนที่เที่ยวอื่นๆ รบกวนจัดให้หน่อยนะคะ  เอาแบบวนมาจบที่พักใกล้ๆสนามบินเหมือนเดิม

ส่วนเรื่องการเดินทางรบกวนแนะนำ สำหรับ 3 คน แต่สามารถเที่ยวได้สะดวกตามทริปที่จัดให้ด้วยนะคะ (ขับรถเป็น แต่ไม่รู้เส้นทางเลย ถ้าจะเช่ารถก็กังวลหน่อยๆค่ะ T-T) อ้อ แนะนำสถานที่พักใกล้สนามบินด้วยนะคะ ห้องเดียวกันเอาแบบใกล้สนามบิน-ถนนคนเดินค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:21:17 AM »

เรื่องการเดินทางโดยใช้รถ...ถ้า ขับรถเป็น ผมว่าเช่ารถ ขับเองก็สะดวกดีนะครับ

เช่า คันเล็ก เช่น Jazz หรือ Yaris ก็ได้

ส่วนเรื่อง โรงแรม.... จริงๆแล้ว เชียงใหม่ มีโรงแรมสวยๆ ดีๆ หลายๆทำเลให้เลือกเยอะนะครับ (ลองดูได้ที่หน้าแรกของหน้าเว็บนี้นะครับ) 901

เชียงใหม่ เป็น จังหวัดเดียว ที่ สนามบิน แทบจะเรียกว่า อยู่ในตัวเมืองเลย

เพราะฉะนั้น เรื่อง การเดินทาง จาก โรงแรมในตัวเมือง ไม่ว่าโรงแรมไหน ก็ ใช้เวลาเดินทาง ไม่เกิน 15 นาที มาถึงสนามบินแน่นอนครับ

จขกท. สามารถ เลือก โรงแรม ที่เราชอบ เลยนะครับ และ ดู งบประมาณ ในการเข้าพักด้วย

เช่น เอาโซน ใกล้ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลานก็ได้....กลางคืน จะได้ไม่เหงา

หรือ เอา แบบ ออกนอกเมือง ไปสูดอากาศบริสุทธิ์ บน ดอยก็ได้นะครับ (ไหนๆ ก็จะมาพักผ่อน ที่เชียงใหม่แล้ว....นอนบนดอย ก็ เป็นทางเลือกหนึ่ง) 913

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:27:21 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:22:51 AM »

อ้างถึง
1. วันอาทิตย์ที่ 10
   - ลงเครื่อง : หาที่พักแถวสนามบิน - เที่ยวถนนคนเดิน

วันแรก นี่ มีเวลาเที่ยว ช่วงบ่าย
จะไปเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ก่อน เลยก็ได้นะครับ
เที่ยว จนถึงเย็น เสร็จแล้วไปเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ต่อ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:31:54 AM »

วันที่สอง

ช่วงเช้า ขึ้นไป ดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ต่อ

ที่เที่ยว มีเยอะ ตลอดสองข้างทาง ครับ เช่น ปางช้างแม่สา ฟาร์มผีเสื้อ สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

ต่อด้วย ไป หมู่บ้านถวาย อ.หางดง

ตอนเย็น ไป เที่ยว ไนท์ซาฟารีเชียงใหม่ ต่อ ก็ได้นะครับ

วันที่สาม

มีเวลาเที่ยว  ครึ่งวันเช้า

ตอนเช้า ไปเดิน กาดหลวง เลือก ซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่

ช่วงสาย มีที่เที่ยวที่เที่ยวทัน เช่น 

ไป น้ำพุร้อนสันกำแพง แวะ อ.บ่อสร้าง  หรือ

ไป เวียงกุมกาม  หรือ

เที่ยว ชม วัดในตัวเมือง เช่น วัดพระสิงห์ - วัดเจดีย์หลวง - วัดสวนดอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:33:30 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

luzifer
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:42:56 AM »

เรื่องการเดินทางโดยใช้รถ...ถ้า ขับรถเป็น ผมว่าเช่ารถ ขับเองก็สะดวกดีนะครับ

เช่า คันเล็ก เช่น Jazz หรือ Yaris ก็ได้

รบกวนคุณ auto เรื่องเบอร์ติดต่อเพื่อเช่ารถด้วยนะคะ (หากมี)

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:03:26 PM โดย luzifer » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปท่องเที่ยวเชียงใหม่(ไม่เคยไป) หน่อยนะคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »