ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 06:11:17 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำด้วยครับจะไปพัก อช.อินทนน-อช.ห้วยนำดัง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำด้วยครับจะไปพัก อช.อินทนน-อช.ห้วยนำดัง  (อ่าน 5167 ครั้ง)
hilander
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:14:36 PM »

ผมจองที่พักที่ อช.ดอยอินทนน วันที่ 2 ม.ค.และวันที่ 3 ม.ค.พักที่ห้วยน้ำดัง กลับวันที่ 4 ครับ
31 ธ.ค.เดินทางเช้ามืดไปถึงเชียงใหม่คงบ่าย ยังไม่รู้จะไปเที่ยวไหนดีขอใกล้ๆนะครับ แนะนำโรงแรมด้วยก็ดีครับ
ถ้าวันที่ 2 ผมเดินทางลงจาก อช.อินทนนเพื่อจะไปนอนที่ อช.ห้วยน้ำดัง ระยะทางไกลมากไหมครับ
และจะแวะเที่ยวที่ไหนได้บ้าง ถ้าจะขึ้นไปเที่ยวที่ปายจะทันลงมา อช.ห้วยน้ำดังไหมครับ
ถ้าอยากไปเก็บสตอร์เบอรี่ด้วยจะไปวันไหนได้ครับ ไม่รู้เส้นทางเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:27:04 PM โดย hilander » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:36:15 PM »

อ้างถึง
ถ้าวันที่ 2 ผมเดินทางลงจาก อช.อินทนนเพื่อจะไปนอนที่ อช.ห้วยน้ำดัง ระยะทางไกลมากไหมครับ

จาก ดอยอินทนนท์ เข้าตัวเมือง เชียงใหม่ ประมาณ 2 ชั่วโมง

จาก ตัวเมืองเชียงใหม่ ไป ห้วยน้ำดัง ประมาณ ชั่วโมงกว่าๆ ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:37:25 PM »

ถ้า ไป อช.ห้วยน้ำดัง คนนิยม ไปเที่ยว อ.ปาย ต่อ ครับ

แต่ ต้อง ผจญภัย กับ โค้ง นิดนึงนะครับ  912

hilander
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:40:58 PM »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ขอถามต่ออีกหน่อยครับ ถ้าจะไปเก็บสตอร์เบอรีด้วยจะไปวันที่ขึ้นดอยอินทนนท์
จะได้ไหม ลูกสาวอยากไปมากเลย จัดเวลาเดินทางอย่างไรดีขอบคุณล่วงหน้าครับ  คุณ auto
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:43:03 PM โดย hilander » บันทึกการเข้า
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:47:24 PM »

สตรอเบอรี่ ที่ คนนิยม ไปเก็บ อยุ่ที่ อ.สะเมิง

ผม ไม่แน่ใจว่า แถวๆ ดอยอินทนนท์ หรือ อ.แม่แจ่ม จะมี ไร่สตรอเบอรี่ให้เก็บหรือเปล่า

ไว้ไปหาข้อมูลมาให้นะครับ 909

hilander
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:55:51 PM »

แล้วถ้าตอนเช้าไปที่ อ.สะเมิงก่อนค่อยไป อช.อินทนนท์ ได้ไหมผมไม่รู้ว่าไกลกันมากไหม หรือเส้นทางอ้อมหรือเปล่า
thank. ครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:57:50 PM »

ไม่อ้อมครับ..แต่ เป้น เส้นทาง แยก จาก ทางหมายเลข 108 เข้าไป

คือ จาก ตัวเมือง เชียงใหม่ ใช้เส้นทาง 108 ไป ดอยอินทนนท์

ต้อง ผ่าน แยก ไป อ.สะเมิง

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำด้วยครับจะไปพัก อช.อินทนน-อช.ห้วยนำดัง « หน้าที่แล้ว ต่อไป »