ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 11:47:13 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: =ขอคำแนะนำ ทริปกะเซ้าะกะแซ้ะ จากเชียงใหม่ เชียงราย ปาย แม่ฮ่องสอน ช่วยหน่อยจ้า= 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: =ขอคำแนะนำ ทริปกะเซ้าะกะแซ้ะ จากเชียงใหม่ เชียงราย ปาย แม่ฮ่องสอน ช่วยหน่อยจ้า=  (อ่าน 2974 ครั้ง)
pookiesjomza
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 02:32:06 PM »

-------------------------------------------------------------------------------

904    อู้ฟู่ๆ สมาชิกใหม่สดๆซิงๆจ้า ขอคำแนะนำ ช่วยพิจารณา ทริปกระเซ้าะกระแซ้ะ ของเราจัดเองจ้า ช่วยหน่อยน้า 
--------จะไปช่วง 26-พย กลับ 01 ธค 09 รวม 6 วันจ้า

*วันแรก
--------26 : จะเดินทางโดยเครื่องบินรอบดึก สามทุ่ม ลงเชียงใหม่ รับรถจาก avis ขับไปที่พักในตัวเมือง นอนฝันดี 1 คืน

*วันที่สอง
--------27 : ตื่นเช้า ขับรถที่ยวเชียงใหม่ ( ขอทริปทัวร์ ครึ่งวัน หน่อยจ้า )____!
               : ละจะขับรถเข้าไปเชียงรายช่วงเย็น จุดนี้ ใช้เวลา จากที่เที่ยวสุดท้ายของเชียงใหม่ตรงไหนดี? เพื่อ ไปให้ทันก่อนค่ำที่เชียงราย (พักที่ม่อนแมน รีสอร์ทจ้า)

*วันที่สาม
--------28 : ตื่นเช้าที่เชียงราย ขับรถเที่ยว  ( ขอทริปทัวร์ ครึ่งวัน หน่อยจ้า )____!
               : ละจะขับรถไปต่อที่ อ.ปายช่วงเย็น ทันไหมจ้ะ ใช้เส้นทางไหนดี ที่ขับสบาย ชิวๆ (ส่วนปาย เราไป มา สามรอบแล้ว อิๆ หวานละไม ) นอนค้างที่ปาย หนึ่งคืน

*วันที่สี่
--------29 : ตื่นเช้าที่ อ. ปาย ขับรถเที่ยว  ในปายซักครึ่งวัน แล้วจะเลยไปต่อที่ จ.แม่ฮ่องสอนเที่ยว ไปชมทุ่งบัวตอง (ไม่แน่ใจเค้านิยมขึ้นชมช่วงเช้า หรือ ช่วงบ่าย)
                 ละนอนค้างที่แม่ฮ่องสอน หนึ่งคืน

*วันที่ห้า
--------30 : ตื่นเช้าที่แม่ฮ่องสอน ชมทุ่งบัวตอง ( ถ้าเค้าให้ชมช่วงเช้า ) ขับรถเที่ยว แอบแวะ ไปปางอุ๋ง ( ขอทริปทัวร์ ครึ่งวัน หน่อยจ้า )____!
                 บ่ายๆ เตรียมตัว ขับรถ ลากยาวกลับไปเชียงใหม่ เข้าพักที่ตัวเมืองต่อ

*วันที่หก
--------01 : ตื่นเช้าที่เชียงใหม่ เที่ยวครึ่งวัน ช้อป รื้อๆ หาของฝาก ขับไปคืนรถ avis ที่ air port  ช่วงบ่าย ขึ้นเครื่องบินกลับ กรุงเทพ ถึงซ้กบ่ายสามกว่าๆ ไปหาหมอจัดฟันต่อ อิๆ จบทริปนี้อย่างสวัสดิภาพ  (คง เดี้ยงเลย )

เพื่อนๆ คิดว่า ทริปนี้เป็นอย่างไร รบกวนช่วยแนะนำ ให้ด้วยน้ะจ้ะ
ใกล้จะไปแย้วววววว ^/\^

ขอบคุณเจ้า
นักเดินทาง   916
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:05:23 AM »

อ้างถึง
*วันที่สอง
--------27 : ตื่นเช้า ขับรถที่ยวเชียงใหม่ ( ขอทริปทัวร์ ครึ่งวัน หน่อยจ้า )____!
               : ละจะขับรถเข้าไปเชียงรายช่วงเย็น จุดนี้ ใช้เวลา จากที่เที่ยวสุดท้ายของเชียงใหม่ตรงไหนดี? เพื่อ ไปให้ทันก่อนค่ำที่เชียงราย (พักที่ม่อนแมน รีสอร์ทจ้า)

ไป จ.เชียงราย ใช้เส้นทาง อ.ฝาง ครับ

มีที่เที่ยว ไป เรื่อยๆ เลยครับ และ ไม่เสียเวลา เดินทางด้วย

ที่เที่ยว เช่น ปางช้างแม่ตะมาน
ถ้ำเชียงดาว
ฝาง
สวนส้ม(เก็บส้มสดจากไร่)

บ่อน้ำพุร้อน ฝาง
ท่าตอน
แม่อาย  เป็นต้นครับ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:14:28 AM »

อ้างถึง
*วันที่สาม
--------28 : ตื่นเช้าที่เชียงราย ขับรถเที่ยว  ( ขอทริปทัวร์ ครึ่งวัน หน่อยจ้า )____!
               : ละจะขับรถไปต่อที่ อ.ปายช่วงเย็น ทันไหมจ้ะ ใช้เส้นทางไหนดี ที่ขับสบาย ชิวๆ (ส่วนปาย เราไป มา สามรอบแล้ว อิๆ หวานละไม ) นอนค้างที่ปาย หนึ่งคืน

ดูไปดูมา...ทริปนี้ ต้อง ขับรถ ทรหด เหมือนกัน นะครับเนี่ย!!  :26:

จริงๆ แล้ว ถ้าไม่เสียเวลาเดินทาง (ยกเว้น ชอบ ขับรถ แบบทัวริ่งไปเรื่อยๆ)

น่าจะนั่งเครื่องไป ลงที่ จ.เชียงราย แล้ว ขับรถ เรือยมาต่อ ที่ อ.ปาย ต่อด้วย แม่ฮ่องสอน แล้ว จบ ที่ เชียงใหม่ น่าจะประหยัดเวลากว่านะครับ  913

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: =ขอคำแนะนำ ทริปกะเซ้าะกะแซ้ะ จากเชียงใหม่ เชียงราย ปาย แม่ฮ่องสอน ช่วยหน่อยจ้า= « หน้าที่แล้ว ต่อไป »