ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 05, 2024, 03:55:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำทริปเที่ยวเชียงใหม่หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทริปเที่ยวเชียงใหม่หน่อยค่ะ  (อ่าน 4815 ครั้ง)
k_watcharin
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:56:04 PM »

รบกวนหน่อยค่ะ เดินทางถึงเชียงใหม่ 8 โมงเช้า วันที่ 11-12-2552 พักที่โรงแรมเชียงใหม่รัตนโกสินทร์ เดินทางกลับ
14.00 น.วันที่ 13-12-2552 อยากไปดอยสุเทพ ดอยอินทนนท์ สวนสัตว์เชียงใหม่ ไนท์ซาฟารี เก็บสตอเบอร์รี่สดๆที่ไร่
และรบกวนแนะนำร้านอาหารตามเส้นทางให้ด้วยนะคะ และรบกวนอีกอย่าง อยากได้รถเช่าที่มีคนขับให้ด้วยอ่ะค่ะ
ไปกัน 4 คน มีผู้สูงอายุ 1 คนค่ะ อายุประมาณ 55 ปีค่ะ  903 903 903 รบกวนคุณ auto ด้วยนะค้า...............
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 05:57:20 PM »

โปรแกรม แนะนำ นะครับ

วันศุกร์ที่ 11 ธ.ค : ถึงเชียงใหม่

ไหว้อนุสาวรีย์ครูบาศรีวิชัย  ก่อน ขึ้นดอยสุเทพ

ขึ้นไป ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ (มีคนแก่ก็ไม่ต้องห่วงครับ.....เพราะเค้ามีบริการรถราง ขึ้นไป สบายมากครับ)

เสร็จแล้ว ไป เที่ยว หมู่บ้านแม้วดอยปุย และ พระตำหนักภูพิงค์ต่อ (หรือจะลงไปเที่ยวสวนสัตว์ต่อเลยก็ได้ครับ)

ลงจากดอยสุเทพ แวะ ทักทายหลินปิง ที่ สวนสัตว์เชียงใหม่

มื้อกลางวัน อาจจะทานที่ โครงการหลวง ด้านหน้า สวนสัตว์เชียงใหม่ก็ได้ครับ

ออกจากสวนสัตว์เชียงใหม่ ไป เที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ต่อเลยครับ

ในเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง จะมีที่เที่ยวเยอะ สามารถแวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลยครับ
(ถ้าเช่ารถตู้... คนขับรถ จะสามารถแนะนำที่เที่ยวได้ทุกคนเลยครับ)

เที่ยว ไป จนถึง อ.สะเมิง เพื่อเก็บสตรอเบอรี่สดจากไร่

ขากลับ ให้กลับ ลงทาง อ.หางดง ถ้ายังไม่มืด แวะ เที่ยว กฤษดาดอย ก็ได้ครับ

ตอนเย็น มีร้านอาหารแนะนำ เช่น

ผาลาดตะวันรอน (อยู่ด้านหลัง มหาวิทยาลัยเชียงใหม่)....วิวดี มองเห็นตัวเมืองเชียงใหม่ จากมุมสูง

แกงร้อน บ้านสวน (อยู่ ทางไป สนามกีฬา 700 ปี)....ขาย อาหาร พื้นเมือง

หรือ ไปทานขันโตก ชมการแสดงทางล้านนา ก็ได้ครับ  เช่น ที่คุ้มขันโตก (ถ้าจะไป แนะนำ โทรไป จองที่ก่อน นะครับ)

ตอนกลางคืน ถ้ายังไม่ง่วงนอน ไปเดินช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน ต่อก็ได้ครับ

กลับที่พัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 06:05:59 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 06:05:26 PM »

วันเสาร์ที่ 12 ธ.ค : ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ - บ้านถวาย - ไนท์ซาฟารี

ออกเดินทางจากตัวเมืองเชียงใหม่ แต่เช้า มุ่งหน้า อ.จอมทอง

แวะ สักการะ วัดพระธาตุจอมทอง ก่อนขึ้นดอยอินทนนท์

ขึ้นไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ ที่เที่ยวมีเยอะมาก (แวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลยครับ) เช่น

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,18.0.html

กลับจากดอยอินทนนท์ แวะ ช้อปปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง

ถ้ายังไม่มืด ขึ้นไป ไหว้พระ ที่ วัดพระธาตุดอยคำ ก่อนไป ไนท์ซาฟารี ก็ได้ครับ (อยู่ใกล้ๆกัน)

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1470.0.html

แวะ ทานอาหารเย็นที่ร้าน ข้าวเม่า ข้าวฟ่าง ก่อน ไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี

ตอนเย็น เที่ยว ไนท์ซาฟารี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 06:20:05 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 06:16:43 PM »

วันอาทิตย์ที่ 13 ธ.ค : มีเวลาเที่ยวครึ่งวัน โปรแกรม แนะนำ เช่น

ตอนเช้า ไป เดิน ตลาดวโรรส หรือ กาดหลวง เลือก ซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่

เสร็จแล้ว ไป เที่ยว วัดพระสิงห์ - วัดเจดีย์หลวง  ต่อ

วัดสวนดอก

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1879.0.html

หรือ ไป เที่ยว เวียงกุมกาม ก็ได้ครับ

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1424.0.html

ตอนกลางวัน ทาน ข้าวซอย ชื่อดัง ที่ ถ.ฟ้าฮ่าม (มี 2 ร้าน ให้เลือกทาน คือ ร้านข้าวซอยเสมอใจ กับ ร้านข้าวซอยลำดวน)

ถึง สนามบินเชียงใหม่ ก่อนออกเดินทาง 1 ชั่วโมง

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ  :25:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 06:21:17 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

k_watcharin
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 02:09:29 PM »

903 903ขอบคุณ คุณauto มากเลยค่ะ โปรแกรมดีมากและครบทุกความต้องการเลยค่ะ กลับจากเชียงใหม่จะแวะมาทักทายอีกนะคะ ขอบคุณมากๆเลยคะ :onion2012:
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 02:28:44 PM »

903 903ขอบคุณ คุณauto มากเลยค่ะ โปรแกรมดีมากและครบทุกความต้องการเลยค่ะ กลับจากเชียงใหม่จะแวะมาทักทายอีกนะคะ ขอบคุณมากๆเลยคะ :onion2012:

ยินดีครับ

เที่ยว เชียงใหม่ให้สนุก นะครับ

และ อย่าลืม รูปถ่าย ตอนไปเที่ยว มาให้ชมบ้างนะครับ  912

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำทริปเที่ยวเชียงใหม่หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »