ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 08:46:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัด trip ให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัด trip ให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 4182 ครั้ง)
popcorn
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 10:17:13 PM »

รบกวนด้วยค่ะ  โปรแกรม 4วัน 3คืน

วันแรก 5 มค. 53

ถึงสนามบินเชียงใหม่ประมาณ 12.00 คืนแรกนอนที่ centara duangtawan ครึ่งวันแรกจะไปไหนดีคะ

วันที่สอง  6 มค. 53

ยังไม่รู้จะไปไหนค่ะ แต่จองบ้านพักที่โครงการหลวงดอยอ่างขางไว้แล้ว

วันที่สาม 7 มค. 53

ว่าง ยังไม่ได้หาที่พัก

วันที่สี่ 8 มค. 53

ว่าง ต้องถึงสนามบินเชียงใหม่ 16.00

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:31:58 AM »

อ้างถึง
วันแรก 5 มค. 53

ถึงสนามบินเชียงใหม่ประมาณ 12.00 คืนแรกนอนที่ centara duangtawan ครึ่งวันแรกจะไปไหนดีคะ

ขึ้นดอยสุเทพ

ต่อด้วย สวนสัตว์เชียงใหม่ ก็ได้ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:36:08 AM »

อ้างถึง
วันที่สอง  6 มค. 53

ยังไม่รู้จะไปไหนค่ะ แต่จองบ้านพักที่โครงการหลวงดอยอ่างขางไว้แล้ว

วันนี้ พักบนดอยอ่างขาง

ก็คงต้องเที่ยว เส้นทาง ไป ดอยอ่างขาง ครับ

ที่เที่ยว เช่น แวะ ปางช้างแม่ตะมาน
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2238.0.html

ถ้ำเชียงดาว

อาจจะเลยไปเที่ยว บ่อน้ำพุร้อนฝาง
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2039.0.html

วัดท่าตอน
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1449.0.html

ก่อนขึ้นดอยอ่างขางก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 09:38:14 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:40:39 AM »

อ้างถึง
วันที่สาม 7 มค. 53

ว่าง ยังไม่ได้หาที่พัก

ผมว่าไม่ต้องรีบลงจากดอยอ่างขาง ครับ
เก็บบรรยากาศให้เต็มที่ แล้ว ค่อยลงมา

ที่เที่ยว ระหว่างทางกลับเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ครับ

มีที่เที่ยวเยอะ ตลอดสองข้างทาง

หรือ ถ้ามีเวลา จะเลยไปเก็บสตรอเบอรี่ สดจากไร่ ที่ อ.สะเมิง เลยก็ได้ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:44:11 AM »

อ้างถึง
วันที่สี่ 8 มค. 53

ว่าง ต้องถึงสนามบินเชียงใหม่ 16.00

มีเวลาเที่ยวครึ่งวัน เลือกเที่ยวได้ตามสะดวกครับ เช่น

ตอนเช้า ไป เดินตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่
หลังจากนั้น อาจจะไปเที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง แวะ บ่อสร้าง

หรือ ไป เที่ยวชมเวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ

หรือ ไปช้อปปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง

ถ้าชอบเที่ยววัด ก็มีให้ชม เช่น วัดพระสิงห์, วัดเจดีย์หลวง, วัดเจ็ดยอด, วัดสวนดอก, วัดอุโมงค์ เป็นต้น

ถึงสนามบิน ก่อน 1 ชั่วโมง

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

popcorn
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:08:39 AM »

ดูจาก trip ที่จัดให้แล้วคงต้องหารถเช่าแล้วไปเองใช่มั้ยคะ

ว่าแต่ว่าถ้าจะเช่ารถที่เชียงใหม่ตกวันละเท่าไหร่คะ
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 02:36:19 PM »

ดูจาก trip ที่จัดให้แล้วคงต้องหารถเช่าแล้วไปเองใช่มั้ยคะ

ว่าแต่ว่าถ้าจะเช่ารถที่เชียงใหม่ตกวันละเท่าไหร่คะ

รถเช่าที่เชียงใหม่ มีหลายราคาครับ

บางที ไม่จำเป็น ต้องเอารถรุ่นใหม่มาก หรือ คันใหญ่

ลองถาม ราคา ดู ได้ที่ 053-266555 ได้ครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก ช่วยจัด trip ให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »