ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 02:30:07 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำโปรแกรมการเดินทางหน่อยคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำโปรแกรมการเดินทางหน่อยคะ  (อ่าน 2885 ครั้ง)
friendlyda
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 04:27:59 PM »

มีโปรแกรมจะไปเที่ยวเชียงใหม่ ระหว่างวันที่ 28 - 31 ม.ค. 53 ค่ะ ไปกัน 8 คน อายุมากสุด 70 ปี (คุณปู่) ต่ำสุด 9 เดือน (ลูกชาย) แล้วก็เป็น พ่อ แม่ และ น้อง ๆ ค่ะ ได้วางโปรแกรมไว้เคร่า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยคะ

วันพฤหัสบดี ที่ 28 ม.ค. 53   ออกเดินทางจากกรุงเทพฯ (ตอนเช้า) ไปเชียงใหม่
            (ตอนเย็น)  ถึงดอยอินทนนท์  พักบนดอยอินทนนท์
วันศุกร์ ที่ 29 ม.ค. 53      ดูทะเลหมอกตอนเช้า เที่ยวดอยอินทนนท์
            สาย ๆ ลงจากดอย ไปต่อที่สวนสัตว์เชียงใหม่
            เย็นไปราชพฤกษ์
                                                                พักในตัวเมืองเชียงใหม่
วันเสาร์ ที่ 30 ม.ค. 53                   ยังไม่ไม่โปรแกรม ไปเที่ยวไหนดีคะ
                                                แต่คงพักในตัวเมืองเชียงใหม่เหมือนเดิมค่ะ
วันอาทิตย์ ที่ 31 ม.ค. 53   แวะซื้อของที่ระลึก
            เที่ยงเดินทางกลับกรุงเทพฯ   

1.  ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวในวันเสาร์ ที่ 30 ม.ค. ด้วยค่ะ ว่าจะไปไหน ยังนึกไม่ออก
2.  การเที่ยวในวันศุกร์ ที่ 29 ม.ค.  เหมาะสมไหมค่ะ
               การเที่ยวสวนสัตว์ กับการเที่ยวราชพฤกษ์ ใช้เวลาประมาณ กี่ชั่วโมงค่ะ จึงจะเหมาะสม
3.  ก่อนเดินทางกลับจากเชียงใหม่ (วันที่ 31 ม.ค.)  สามารถแวะซื้อของที่ระลึกที่ไหนได้บ้างค่ะ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 01:46:05 PM »

อ้างถึง
1.  ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวในวันเสาร์ ที่ 30 ม.ค. ด้วยค่ะ ว่าจะไปไหน ยังนึกไม่ออก

เส้นทางเที่ยว ยอดนิยม ก็ต้อง เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ครับ

ที่เที่ยวมีเยอะ เหมาะกับ ทุกวัย และ เดินทาง ไม่ไกลจากตัวเมืองเชียงใหม่ (บางครั้งการเดินทางไปที่ไกลๆ นอกจากนั่งจนเหมื่อยกว่าจะถึงก็สลบพอดี)

ที่เที่ยว เช่น น้ำตกแม่สา , ปางช้างแม่สา, ฟารืมผีเสื้อ, ฟาร์มงู, การแสดงลิง เรื่อยไป จนถึง สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

หรือ จะขับ ไป เก็บสตรอเบอรี่ ที่ อ.สะเมิง ก็ได้ครับ

ขากลับ ลงทาง เส้นทาง หางดง

ตอนเย็น แวะ เที่ยว ไนท์ซาฟารี ก็ได้ครับ  909

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 01:49:50 PM »

อ้างถึง
2.  การเที่ยวในวันศุกร์ ที่ 29 ม.ค.  เหมาะสมไหมค่ะ
               การเที่ยวสวนสัตว์ กับการเที่ยวราชพฤกษ์ ใช้เวลาประมาณ กี่ชั่วโมงค่ะ จึงจะเหมาะสม

ถ้ามีคนแก่ กับ เด็กมา  เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ เหมาะที่สุดแล้วครับ รับรอง เด็กๆ ชอบแน่

สวนสัตว์เชียงใหม่ ใช้เวลา ได้ทั้งวัน (มีหลายโซน เช่น ดูหมีแพนด้า , อะควอเรี่ยม , ดูแมวน้ำ ฯลฯ

ส่วน ราชพฤกษ์ คนจะเยอะมาก

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 01:52:16 PM »

อ้างถึง
3.  ก่อนเดินทางกลับจากเชียงใหม่ (วันที่ 31 ม.ค.)  สามารถแวะซื้อของที่ระลึกที่ไหนได้บ้างค่ะ

เอาแบบ บรรยากาศ มาถึง เชียงใหม่ ตอนเช้า ต้องไปเดิน ตลาดวโรรส ครับมีของฝากเมืองเชียงใหม่ เพียบ  913

แต่ ถ้า เอาแบบสะดวก ร้าน วนัสนันท์ ใกล้ๆ กับ ขนส่งอาเขตเชียงใหม่ ก็มีให้เลือกครบ แบบ ไม่ต้องเดินเมื่อย

ขากลับ ไป จ.ลำปาง แวะ กาดทุ่งเกวียน ก่อน ถึง ตัวเมืองลำปาง ก็เป็นที่นิยม ของ นักท่องเที่ยว

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำโปรแกรมการเดินทางหน่อยคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »