ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 03:01:47 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำที่เที่ยวหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำที่เที่ยวหน่อยครับ  (อ่าน 3453 ครั้ง)
num6072
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 02:14:30 PM »

ผมวางแผนไว้ว่าจะไปนอนเชียงใหม่ 2 คืน ครับ ว่าจะขับรถไปเองครับ
วันแรก  ถึงเชียงใหม่ประมาณ เที่ยง  แล้วไม่รู้จะเที่ยวไหนต่อ แต่เย็นว่าจะเที่ยวตลาดไนท์แล้วว่าจะนอนแถวไนท์ ทั้งสองคืนเลย
วันที่สอง   ก็ยังไม่รู้จะเที่ยวไหนเลยครับแต่อยากไปมาก เอาแบบที่ว่าคนมาเชียงใหม่แล้วเขาต้องมาเที่ยวที่นี่น่ะครับ     
              จังหวัดข้างเตียงก็ได้ แต่ตอนเย็นอยากมากินขันโตก (เขาบอกมาอีกที ไม่รู้เหมือนกันว่ากินที่ไหน)
วันที่สาม    ตอนเช้าว่าจะเที่ยวตลาดวโรรส สายๆ ก็จะกลับ สระบุรีเลย แล้วว่าจะแวะตามทางไปเรื่อยๆ น่ะครับ
    เลยอยากรบกวนจัดที่ไปให้หน่อยน่ะครับ ส่วนรายละเอียดกับเส้นทางจะหาข้อมูลเพิ่มอีกทีหนึ่ง  ขอบคุณล่วงหน้ามากครับผม
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:56:21 AM »

อ้างถึง
วันแรก  ถึงเชียงใหม่ประมาณ เที่ยง  แล้วไม่รู้จะเที่ยวไหนต่อ แต่เย็นว่าจะเที่ยวตลาดไนท์แล้วว่าจะนอนแถวไนท์ ทั้งสองคืนเลย

ถึงเชียงใหม่ เที่ยง เอาแบบ ไม่เสียเวลา วันนี้ ขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ ก่อนเลยครับ

ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ ได้ จนถึง เย็นเลยครับ

มื้อค่ำวันนี้ เป็น ขันโตก ก่อนเลยก็ได้ครับ ที่ แนะนำ เช่น คุ้มขันโตก (ด้านหลังคาร์ฟูร์เชียงใหม่)

ตอนกลางคืน เดินช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2009, 10:00:12 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:58:31 AM »

อ้างถึง
วันที่สอง   ก็ยังไม่รู้จะเที่ยวไหนเลยครับแต่อยากไปมาก เอาแบบที่ว่าคนมาเชียงใหม่แล้วเขาต้องมาเที่ยวที่นี่น่ะครับ     
              จังหวัดข้างเตียงก็ได้ แต่ตอนเย็นอยากมากินขันโตก (เขาบอกมาอีกที ไม่รู้เหมือนกันว่ากินที่ไหน)

ที่เที่ยว ยอดนิยม เช่น ขึ้นดอยอินทนนท์

ออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ แต่เช้า มุ่งหน้า อ.จอมทอง

ที่เที่ยว ระหว่างทางขึ้นสู้ยอดดอยอินทนนทื มีเยอะมาก ครับ แวะเที่ยว ได้ตามใจชอบเลยครับ

ตอนเย็น ขากลับ เข้าตัวเมือง เชียงใหม่ แวะ บ้านถวาย อ.หางดง ก่อนก็ได้ครับ

หรือ แวะ เที่ยว ไนท์ซาฟารี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2009, 09:59:19 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:01:54 AM »

อ้างถึง
วันที่สาม    ตอนเช้าว่าจะเที่ยวตลาดวโรรส สายๆ ก็จะกลับ สระบุรีเลย แล้วว่าจะแวะตามทางไปเรื่อยๆ น่ะครับ

ขากลับ แวะ ศูนย์อนุรักษ์ช้าง จ.ลำปาง ก่อนก็ได้ครับ

หรือ แวะ กาดทุ่งเกวียน ก่อนเข้า จ.ลำปาง ก็มี ของป่า ให้เลือกชมและซื้อเยอะ

num6072
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:45:59 PM »

วันแรกถ้าไม่แวะสวนสัตว์ มีที่อืนแนะนำไหมครับ
num6072
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:47:51 PM »

แล้ววันที่สอง  ทางไปดอยอินทนนท์ มีอะไรเที่ยวบ้างหรือครับ  รบกวนขอรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ (ขอโทษด้วยด้วยหากผมขอมากไป ไม่รู้จักจริงๆ )
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนแนะนำที่เที่ยวหน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »