ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 05, 2024, 04:31:45 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เที่ยวดอยสุเทพ ใช้เวลาในการเดินเท่วนานมั้ยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวดอยสุเทพ ใช้เวลาในการเดินเท่วนานมั้ยค่ะ  (อ่าน 11914 ครั้ง)
meow
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:13:29 PM »

พอดีว่าถึงเชียงใหม่ เวลา 14.00 น. กะว่าจะเอาของไปเก็บที่พักก่อน ส่วนที่พักน่าจะใกล้มช. (แต่ยังหาไม่ได้เลย) แต่ทราบเบื้องต้นว่า จากมช.-ดอยสุเทพ ใช้เวลาประมาณ 30 นาที (ดูจากmap google) อยากทราบว่าใช้เวลาเที่ยวดอยสุเทพ+พระตำหนัก+บ้านแม้ว จะกลับมาถึงม.เชียงใหม่ กี่โมงได้ค่ะ อยากถามคนที่เคยไปเท่วแล้วค่ะ เพราะถ้ามีเวลาต่อจะได้เท่วสวนสัตว์ต่อ อยากไปโดมหิมะ แต่มันปิด 17.00 อ่ะ แต่ส่วนกลางคืนจะไปเท่วตลาดวโรรสค่ะ
- ดอยสุเทพ ใส่กางเกงขาสั้น(คลุมเข่า)ได้มั้ยค่ะ เข้มงวดมากมั้ย
- พระตำหนักภูพิงค์ เปิดให้เข้ามั้ยค่ะ จะไปช่วง 24-26 กพ.53 ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ 
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 09:53:48 AM »

อ้างถึง
- ดอยสุเทพ ใส่กางเกงขาสั้น(คลุมเข่า)ได้มั้ยค่ะ เข้มงวดมากมั้ย

มีผ้าถุง ให้ใส่....ตอน เข้า พระธาตุ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 09:57:05 AM »

บ่าย สอง....ถึง เชียงใหม่  กว่า จะเข้า ที่ พัก แล้ว เดินทาง ขึ้นพระธาตุ ดอยสุเทพ ....ก็ทันครับ

แต่ ถ้า อยากเที่ยว แบบสบาย ไม่รีบ และ ลงจากดอยสุเทพ แล้ว แวะ สวนสัตว์เชียงใหม่ ต่อ....ถ้า จะให้ดี รอเที่ยวช่วงเช้า อีกวันดีกว่า

ยกเว้น....จขกท. มีเวลาเที่ยว เฉพาะ เวลา นี้ ก็ เที่ยว ทันครับ แต่ต้องทำเวลานิดนึง ถึง จะเที่ยวครบ

meow
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:02:51 AM »

ขอบคุณมากค่ะ คุณ auto  แต่จะถามว่า จขกท. คืออะไรอ่ะ ขึ้นรถไปดอยสุเทพ มีตลอดใช่มั้ยค่ะ รถไปและกลับหมดกี่โมงค่ะ พอดีไม่มีรถส่วนตัวค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 10:14:00 AM »

จขกท. = เจ้าของกระทู้ (ขออภัยครับ 912)

ส่วนเรื่อง รถสองแถว ขึ้นดอยสุเทพ มีทั้งวันเลยครับ  ลองดู ตามลิงค์นี้นะครับ

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2383.0.html

แต่ ถ้าไม่เหมา ต้องรอผู้โดยสาร เต็ม ก่อน ครับ

meow
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 04:10:13 PM »

ขอบคุณมากค่ะ คุณ Auto ช่วยได้มากเลย
nai
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 12:19:05 AM »

ที่พักแถว มช.ค่ะ ห้องละ 500บาท   พักได้ 2 คนนะ  คุณป้าเจ้าของใจดีด้วย

ร้านอาหาร ที่สะอาดทั้ง ก่อน และ หลังลงดอยก็นี่เลย  ร้านปักษ์ใต้  อาหารอร่อย ห้องน้ำสะอาด  อยู่เยื้องคิวรถสองแถวขึ้นดอยเลยค่ะ  ไปที่เดียวครบ

สนใจหลังไมค์อีกทีนะคะ  ที่0851599821  ต้องขอโทษด้วยนะคะ เพราะเชียงใหม่มีอะไรที่น่าสนใจอีกเยอะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เที่ยวดอยสุเทพ ใช้เวลาในการเดินเท่วนานมั้ยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »