ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 09:59:09 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: สอบถามด่วนค่ะ ทริปสิ้นเดือนค่ะ edit 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามด่วนค่ะ ทริปสิ้นเดือนค่ะ edit  (อ่าน 8827 ครั้ง)
jubjubjub
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 02:36:40 PM »

คือเราจะไปเที่ยวเชียงใหม่กับน้องสาว 2 คน เป็นครั้งแรกอ่ะ
จะไปวัน จ.ที่ 30ส.ค. เช้า กลับวันพ.ที่ 1 ก.ย.นี้ค่ะ ทริปกะทันหันมากกกก
แต่ได้ข่าวมาว่า จังหวัดเชียงใหม่น้ำท่วม แม่เลยเหมือนไม่อยากให้ไป
แต่จองตั๋วเครื่องบินและ จองโรงแรมไว้แล้วด้วยคะ อยากทราบว่า

1.แถว ๆ สนามบิน ตัวเมืองเชียงใหม่ สวนสัตว์เชียงใหม่ น้ำท่วมไหมคะ เดินทางสะดวกไหม

2.เดินทางจากสนามบินไปที่พัก โรงแรมพาราซอล อินน์ ในตัวเมืองเชียงใหม่อย่างไร
และจากที่พัก ไปดูหลินปิง ไปอย่างไรคะ

3.การเที่ยว 3 วัน 2 คืน จะสามารไปเที่ยวที่ไหนได้บ้าง (แต่ไม่ไปวัด เพราะน้องสาวเป็นคริสต์อ่ะ)
อยากไปฟิลชิว ๆ ไม่รีบร้อน ไม่จำเป็นต้องเทียวหลายที่
แต่แต่ละที่ต้องเดินทางค่อนข้างง่ายหน่อย
จะเช่ารถเป็นคัน ๆ ก็ไม่ไหวค่ะ คงต้องโดยสารรถเมล์หรือ 2 แถว
เพราะไปกันแค่ 2 สาว และเป็นช่วงฝนตกด้วยคะ

4.ถ้าอยากไปกฤษดาดอย จะไปอย่างไรคะ ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ จากที่พัก หรือจากสวนสัตว์ก็ได้คะ

5.ถ้าเป็นตอนค่ำ ๆ มีร้านอาหาร+นั่งชิวแนะนำใกล้ ๆ ที่พักไหมคะ จะได้เดินทางกลับสะดวก

6.ตลาดซื้อของฝาก ใกล้ที่พัก หรือ ระหว่างทางกลับไปสนามบิน มีตรงไหนบ้างคะ

ขอบคุณมากคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2010, 09:25:38 PM โดย jubjubjub » บันทึกการเข้า
natchumon
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 02:42:54 PM »

ก็ไม่ท่วมนะคะ ที่เที่ยวไม่เป็นไรนะคะสามารถเที่ยวได้ตามปกติค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 02:46:41 PM »

อ้างถึง
1.แถว ๆ สนามบิน ตัวเมืองเชียงใหม่ สวนสัตว์เชียงใหม่ น้ำท่วมไหมคะ เดินทางสะดวกไหม

เชียงใหม่ น้ำไม่ท่วม แน่นอนครับ
ช่วงนี้ ฝนตก เกือบทุกวัน...แต่ ไม่ตกทั้งวัน เช่น ตกช่วงกลางคืน หรือ ช่วงเช้า
พอสายๆ ฝนก็หยุดตกแล้ว....แต่ บรรยากาศ ช่วงฟ้าหลังฝน ที่ เชียงใหม่ โรแมนติก และ สวยมากๆ ครับ
ซึ่ง บรรยากาศ ก็ จะแตกต่างไป จากช่วงหน้าหนาว
พูดไปแล้ว ก็ หาว่าโม้...อยากให้มาสัมผัส ด้วยตัวเอง เลยดีกว่าครับ  908

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 02:49:52 PM »

อ้างถึง
2.เดินทางจากสนามบินไปที่พัก โรงแรมพาราซอล อินน์ ในตัวเมืองเชียงใหม่อย่างไร
และจากที่พัก ไปดูหลินปิง ไปอย่างไรคะ

3.การเที่ยว 3 วัน 2 คืน จะสามารไปเที่ยวที่ไหนได้บ้าง (แต่ไม่ไปวัด เพราะน้องสาวเป็นคริสต์อ่ะ)
อยากไปฟิลชิว ๆ ไม่รีบร้อน ไม่จำเป็นต้องเทียวหลายที่
แต่แต่ละที่ต้องเดินทางค่อนข้างง่ายหน่อย
จะเช่ารถเป็นคัน ๆ ก็ไม่ไหวค่ะ คงต้องโดยสารรถเมล์หรือ 2 แถว
เพราะไปกันแค่ 2 สาว และเป็นช่วงฝนตกด้วยคะ

ข้อเสียของการ การเดินทางในตัวเมืองเชียงใหม่ ก็คือ ไม่มีรถสาธารณะ แบบกทม. เช่น รถเมล์ หรือ รถไฟฟ้า
เพราะฉะนั้น การเดินทาง ที่ ประหยัด และ สะดวกที่สุด ในตอนนี้ คือ ใช้บริการ รถสองแถว หรือ ที่คนเชียงใหม่ เรียก รถสี่ล้อแดง ครับ
ซึ่ง สามารถ ยืนโบกเรียก และ บอกเส้นทางที่เราจะไป พร้อม อัตราค่าโดยสาร ได้กับคนขับรถเลยครับ

ถ้า...เพิ่ม งบ อีกนิด ก็อาจจะใช้บริการ แท็กซี่มิเตอร์ ก็เป็นอีกทางเลือก หนึ่งครับ

อ้างถึง
4.ถ้าอยากไปกฤษดาดอย จะไปอย่างไรคะ ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ จากที่พัก หรือจากสวนสัตว์ก็ได้คะ

กฤษดาดอย อยู่ ในเส้นทาง หางดง - สะเมิง ออกจากตัวเมือง เชียงใหม่ ไปไม่ไกล (ไม่เกิน ครึ่งชั่วโมง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2010, 02:51:21 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 02:52:45 PM »

อ้างถึง
5.ถ้าเป็นตอนค่ำ ๆ มีร้านอาหาร+นั่งชิวแนะนำใกล้ ๆ ที่พักไหมคะ จะได้เดินทางกลับสะดวก

แนะนำ ย่าน ถนนนิมมานเหมินทร์ มีให้เลือกนั่ง หลายร้านเลยครับ

หรือ ร้าน Goodview จะได้บรรยากาศ ริมแม่น้ำปิง ครับ

อ้างถึง
6.ตลาดซื้อของฝาก ใกล้ที่พัก หรือ ระหว่างทางกลับไปสนามบิน มีตรงไหนบ้างคะ

น่าจะไป เดิน ตลาดวโรรส หรือ กาดหลวง ครับ
เพราะ จะได้บรรยากาศ ตลาดเมืองเชียงใหม่ มากที่สุดแล้วครับ

ส่วนการเดินทาง ก็อย่างที่บอกครับ ใช้บริการ รถแดง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2010, 02:54:12 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 03:02:19 PM »

หุหุหุ ตามที่คุณautoแนะนำเลยค่ะ  917
ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 03:47:12 PM »

ในตัวเมืองเชียงใหม่น้ำไม่ท่วมค่ะ  ไม่มีน้ำท่วมเลยก็ว่าได้สำหรับสถานที่ท่องเที่ยวนะคะ  สบายมากค่ะ   ถ้าจะเดินทางไปรร หรือ ไปสวนสัตว์ สามารถเรียกรถสี่ล้อแดงได้เลยค่ะ  ก็จะมีน้ำพูร้อนสันกำแพง  บ่อสร้าง  ปางช้างแม่สา  ไนท์ซาฟารี   ราชพฤกษ์ ส่วนดอยอินทนนท์ สำหรับ 1 วัน   กฤษดาดอย  เดินทางประมาณ 1 ชั่วโมงก็ถึงค่ะ  แต่ต้องเหมารถไปนะคะเพราะไม่มีรถบริการวิ่งผ่าน  ถ้าร้านอาหารตอนค่ำ  ก็จะมีเส้นนิมมานเหมินทร์  ถ้าอยากได้บรรยากาศหน่อย ก็แถวริมน้ำปิงค่ะเดินทางสะดวกค่ะไม่ต้องกลัวมีรถตลอดเวลา  แต่ถ้าอยากจะสะดวกหน่อยเรามีบริการให้นะคะ  คือตอนนี้พี่มีบริการรถแดงคิดราคาไม่แพง ถ้าจะไปกฤษดาดอยคิด 700 บาทรวมน้ำมันแล้วค่ะ  ถ้าสนใจราคาสามารถตกลงกันได้  ติดต่อที่เบอร์ 084 - 1746963  โด่ง หรือ 083 - 4801693 พี่นุ้ยค่ะ
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 04:27:03 PM »

ตอบเป็นข้อๆนะค่ะ
ข้อ1 น้ำไม่ท่วมหรอกค่ะเชียงใหม่  เดินทางไปเที่ยวได้
ข้อ2 -เดินทางจากสนามบินไปที่พัก นั่งรถแดงไป ประมาณ 50บาทได้มั่งค่ะ (ไม่พอใจก็หาเอาคันใหม่)
        ถ้านั่งแท๊กซี่เรียกในสนามบิน เคยนั่งเค้าคิด 150 (ในใจก็คิดว่า เสียเงินครั้งนั้นครั้งเดียวแหละ รถแดงมีถมเถไป)
      -ถ้าจากที่พักเดินทางไปสวนสัตว์ ก็ง่ายมากเลย โบกรถแดงให้ไปส่ง ค่าบริการ น่าจะ 20-30บาท /คน  ก่อนขึ้นบอกเค้าว่า ไปสวนสัตว์ ถามด้วยว่าคนเท่าไหร่
       ไม่พอใจราคา รอเรียกคันต่อไป (เรตราคา วิ่งในเมือง 20บาท/คน ออกนอกเมืองก็จะต้องเหมาไปค่ะ)
ข้อ3 ไปร้านพี่โน๊ส Iberry นิมมานซ17  เดินฮิปๆของแต่งบ้านของเก๋ๆ นิมมานซ 1  และร้านกาแฟ และอื่นๆ เต็มไปหมดเลยค่ะ
       ถ้าตรงกับวันเสาร์หรืออาทิตย์ อย่าพลาดถนนคนเดินนะจ้า
       ไปสวนสัตว์ แพนด้า ซูอควาเรี่ยม
       ไนท์ซาฟารี (อันนี้อาจจะต้องเหมารถแดงไปนะ)
       เยอะนะ เอาแนวไหนดี  เด๋วคิดแนวได้บอกนะ เด๋วมาตอบ
ข้อ4 กฤษฏาดอย ต้องเหมารถไปนะค่ะ ไม่ทราบเรื่องเวลาเหมือนกัน
ข้อ5 ก็ตามที่คุณAuto บอกนะค่ะ  ถ้าต้องการร้านอาหารพื้นเมือง แนะนำ ร้านต๋อง นิมมานซ13 ค่ะ
ข้อ6 กากหลวงค่ะ นั่งรถแดงไปเลย ของกินของฝากมีเยอะ  แล้วก็ถนนคนเดินก็มีนะค่ะ พวกเสือ้ผ้า กระเป๋าพื้นเมือง ของใช้
      ไม่รู้ว่าสตอเบอรี่ออกมาให้ทานหรือยัง  แวะซื้อสักนิด แล้วจะติดใจค่ะ งิงิ

You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 04:59:41 PM »

ไปกฤษดาดอย ลองติดต่อให้รถโรงแรมมารับนะคะ ประมาณ 500 บาท มั้ง ถ้าจำไม่ผิด  912
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 04:39:42 PM »

ขอให้สนุกกับการเที่ยวนะค่ะ  908 908
konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 04:47:27 PM »

เห้นด้วยกับทุกคนเลยค่ะ  916
jubjubjub
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 06:31:54 PM »

ขอบคุณทุก ๆ คำตอบมากๆๆๆๆๆคะ
เลยลองไปจัดโปรแกรมมาคร่าวๆ ช่วยดูและเพิ่มโปรแกรมให้หน่อยคะ

วันแรก จ. 30 ส.ค. ถึงสนามบินตอน 10.15 น.
-จากสนามบิน ไป โรงแรม เช็คอิน
-(ดูโปรแกรมมันหลวม ๆ หลังจากเข้าโรงแรม มีแนะนำที่ไหนบ้างคะ ที่ไปทานข้าวเที่ยงแล้วเที่ยวช่วงบ่าย ๆ ๆก็ไปเที่ยวต่อ อยากได้แนวลุย ๆ หน่อยคะ ช่วยบอกค่าใช้จ่ายคร่าว ๆ และการเดินทางด้วยคะ)
-เย็นจะไปทานข้าว แถวๆนิมมานต์แล้วไปเดินชิลดูของที่ตลาดไนท์บาร์ซ่า (เดินไปได้ไหมคะ)

วันสอง  อ. 31 ส.ค.
-โบกรถแดงหน้าโรงแรมไปดอยสุเทพตอนเช้าๆๆๆๆ เลยขึ้นไปเที่ยวตำหนักภูพิงค์ (โบกรถได้ตลอด แล้วต่อรองราคากันเองใช่เปล่า ราคารถแดงประมาณเท่าไรคะ??) แวะกินข้าวเที่ยงบนดอยสุเทพเลย
- ลงดอยมาเข้าสวนสัตว์เลย  เดินสวนสัตว์ใช้เวลาพอประมาณ เดินเสร็จก็กลับโรงแรม ไปหาข้าวเย็นกินแถวๆหลัง มอชอ กินเสร็จเดินเที่ยวหลังมอชอ แล้วไปต่อที่หน้ามอ หุหุ จากนั่นก็ไปส่งกลับโรงแรม

วันสุดท้าย  พ. 1 ก.ค ขากลับออกจากสนามบิน 21.30 น.
-ช่วงเช้ายังว่าง ๆ อยู่ ควรไปไหนดีคะ?? ในช่วงระหว่างทางจากโรงแรมไปตลาดของฝาก
-เที่ยง ๆ ไปแวะซื้อของกินของฝาก ที่ตลาดวโรรส(กาดหลวง) แล้วต่อโบกรถไปกฤษดาดอย (ถ้าไม่ได้พัก แต่แค่เข้าไปดูพวกต้นไม้ดอกไม่เฉย ๆ เวิร์คไหมคะ แล้วคิดว่าจะไปรถแดง หรือเหมารถไปแล้วรอเขารับไปสนามบินดีคะ เพราะเมื่อเดินเล่นเสร็จก็จะต้องไปสนามบินเลย ถ้าไม่เหมาจะมีรถออกมายังไง??)
-เย็น ๆ ออกจากกฤษดาดอยไปสนามบิน แวะเดินเล่นแถวสนามบิน+กินข้าว (แถวสนามบินมีอะไรให้เดินเล่น หรือร้านให้นั่งเล่นบ้างเปล่าค่ะ)

ถามราคาค่าบริการถ้าทราบนะคะ
1.รถแดงจาก โรงแรมไปดอยสุเทพ
จากดอยสุเทพไปสวนสัตว์
จากสวนสัตว์ไปโรงแรม
จากโรงแรม ไปมช อันนี้เดินไปได้เปล่าคะ
จากโรงแรม ไปไนซ์บาร์ซ่า อันนี้เดินไปได้เปล่าคะ
จากตลาดวโรรสไปกฤษาดอย
กฤษาดอยไปสนามบิน

ขอบคุณมากล่วงหน้ามาก ๆ คะ
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 04:40:11 AM »

วันแรก แนวลุยๆ แบบไหนค่ะ  ไปดูโชว์ช้าง นั่งช้างไหมค่ะ ขากลับแวะชมสวนกล้วยไม้  เวลาเหลือแวะไปน้ำตกแม่สา ก็ได้ค่ะ
          ถ้าเหมารถแดงไป ไม่ทราบราคา ต้องไปตกลงราคากับเขาอีกที คิดว่า น่าจะ 600-700 ได้มั้งค่ะ
          ส่วนค่าเข้าชมโชว์ช้าง 120บาท/คน ค่ะ มีรอบการแสดง  8.00 9.40 แล้วก็13.30น
          ค่านั่งช้าง 2คน  /30นาที 600บาท
                               1ชม  1000บาท
วันที่สอง ถ้าจะโบกจากโรงแรม ก็น่าจะเหมาไปเลยนะค่ะ จะได้ตกลงราคา ทีเดียวเลย บอกไปเลยว่าจะไปที่ไหนมั่ง เช่น ดอยปุย(บ้านม้ง) พระตำหนัก ดอยสุเทพ
          เค้าจะเหมา เที่ยวจนเราพอใจ แล้วก็กลับมาส่งเราที่โรงแรม หรือจะเที่ยวต่อก็ให้เค้าไปส่งที่สวนสัตว์
          ถ้าจะนั่งรถเป็นที่ๆ ก็คือ จาก รรไปหน้ามอชอ แล้วรอคิวรถ อาจจะนานหน่อย แต่ราคาไม่แพง
          ถ้าเหมาหมด 3อย่าง รู้สึกจะ 180บาท /คน แวะพักทื่เที่ยวละ 1ชม แต่ถ้าไม่มีคนไป อาจจะไปลงที่ดอยสุเทพก่อน แล้วค่อยหารถไปต่อ
          ถเผอิญเจอนักท่องเที่ยวก็แชร์เหมาไปก็ได้ แต่ถ้าจะเหมาครั้งละที่ คิดว่าเปลืองค่าใช้จ่ายค่ะ
วันที่3 ไม่ค่อยรู้เรื่องกฤษดาดอยค่ะ
         ที่สนามบินมีร้านกาแฟ อยู่2-3ร้าน แต่ถ้าไม่รีบไปตั้งแต่ตอนเย็น แวะร้านกาแฟ แถวนิมมานสิค่ะ มีให้เลือกหลายร้านเลย
         เค็กก็อร่อยทั้งนั้น

ถามเรื่องราคา เคยเหมาไป จากแถวที่พัก ไปเที่ยวดอยสุเพท แล้วให้เค้ารอ มาส่งที่หน้ามอชอ  นานแล้วนะค่ะ 300บาท ไม่รู้ตอนนี้ราคาขึ้นไหม
แต่ถ้าจะเหมาเที่ยว พระตำหนักกับดอยสุเทพ คิดว่าน่าจะ 800ได้มั้งค่ะ แต่เที่ยวกัน 2คน ถ้ามีเวลาไม่น่าจะเหมานะ- -
สวนสัตว์ไปในเมือง คิดว่า คนละ20-30บาทค่ะ มีรถอยู่เรื่อยๆ
จากตลาดไปกฤษดาดอย ไม่แน่ใจนะคะ แต่น่าจะเหมาไป คิดว่าขากลับไม่น่าจะมีรถให้กลับ รวดบอกให้เขาไปส่งสนามบินเลย หรือไปแวะกินกาแฟที่นิมมานก่อน ก็ได้ค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 01:55:12 PM »

อ้างถึง
วันแรก จ. 30 ส.ค. ถึงสนามบินตอน 10.15 น.
-จากสนามบิน ไป โรงแรม เช็คอิน
-(ดูโปรแกรมมันหลวม ๆ หลังจากเข้าโรงแรม มีแนะนำที่ไหนบ้างคะ ที่ไปทานข้าวเที่ยงแล้วเที่ยวช่วงบ่าย ๆ ๆก็ไปเที่ยวต่อ อยากได้แนวลุย ๆ หน่อยคะ ช่วยบอกค่าใช้จ่ายคร่าว ๆ และการเดินทางด้วยคะ)
-เย็นจะไปทานข้าว แถวๆนิมมานต์แล้วไปเดินชิลดูของที่ตลาดไนท์บาร์ซ่า (เดินไปได้ไหมคะ)

ตาม โปรแกรมที่ คุณ kikukitty แนะนำ เลยครับ

ส่วน ถนน นิมมานเหมินทร์ อยู่ ไกลจาก ไนท์บาร์ซ่า ถนนช้างคลาน พอสมควรครับ....นั่ง รถสองแถว สะดวกกว่า

jubjubjub
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 12:43:42 PM »

ขอบคุณมาก ๆ นะคะคุณ
kikukitty auto
ที่เข้ามาedit เพิ่มเติมโปรแกรมทัวร์ให้คะ
เย็นนี้ก็เตรียมตัวไปแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้จัดของเลย อิอิ

ขอบคุณมากก (".)
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 05:22:16 PM »

909 ขอให้เที่ยวให้สนุกนะค่ะ แล้วอย่าลืมมารีวิวละค่ะ รออยู่ งิงิ  913
auto
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:09:17 AM »

เที่ยวให้สนุก เช่นกันครับ  901

และ อย่าลืม เอารูปมาฝากด้วยนะครับ  :onion2012:

Duanjung
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:58:43 AM »

ดูหลินปิงให้สนุกนะคะ 913 913
dark_sky
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:42:04 PM »

Have a Good Trip Khaaa
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 08:40:29 AM »

Redcab
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:49:37 AM »

สอบถามรายละเอียดโปรแกรม เที่ยวเชียงใหม่ ใน 1 วัน
โดย สี่ล้อแดง เชียงใหม่ (ไม่โก่งราคา)
www.weekend.shopup.com
หรือสอบถามรายละเอียดคำแนะนำได้ที่ [email protected] ครับผม

แนะนำแพคเกจเที่ยวโดยสี่ล้อแดง เพียง 1,550 บาท 2 วัน 1 คืน (รวมอาหารเช้า)
รายละเอียดสอบถามได้ ที่ [email protected]
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: สอบถามด่วนค่ะ ทริปสิ้นเดือนค่ะ edit « หน้าที่แล้ว ต่อไป »