ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 10:57:32 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำทริป 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำทริป  (อ่าน 3121 ครั้ง)
natt_4321
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 03:57:59 PM »

ปีที่แล้วไปเที่ยวเชียงใหม่-เชียงราย (วัดร่องขุน-อ.แม่สาย-ดอยตุง-ดอยแม่สลอง-ดอยอ่างขาง-บ้านถวาย-น้ำพุร้อนสันกำแพง-ดอยอินทนนท์) ปีนี้จะไปอีกเพื่อเก็บที่เหลือดังนี้
วันที่ 1 ไปถึงเชียงใหม่ค่ำ-พักตัวเมือง (ขอคำแนะนำที่เที่ยวกลางคืนสัก 3 ชั่วโมง)
วันที่ 2 ไปอุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง-พักอุทยาน (ขอคำแนะนำที่่เที่ยว)
วันที่ 3 ไปปาย-พักปาย (ขอคำแนะนำที่เที่ยว)
วันที่ 4 กลับเชียงใหม่เที่ยวดอยสุเทพ-ตลาดวโรรส-สวนสัตว์เชียงใหม่-ถนนคนเดิน-วัดสิงห์ ฯลฯ (ขอคำแนะนำที่เที่ยวที่น่าสนใจด้วย)
วันที่ 5 กลับราชบุรี  (ขอคำวิจารณ์ทริปนี้ด้วย..ขอบคุณค่ะ)

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:12:40 AM »

อ้างถึง
วันที่ 1 ไปถึงเชียงใหม่ค่ำ-พักตัวเมือง (ขอคำแนะนำที่เที่ยวกลางคืนสัก 3 ชั่วโมง)
เอาที่เที่ยว แนวไหนครับ
ถ้า หมายถึง ร้านพวก ผับ
แถว ถนน นิมมานเหมินทร์ มีให้เลือกหลายร้าน เลยครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:15:31 AM »

อ้างถึง
วันที่ 2 ไปอุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง-พักอุทยาน (ขอคำแนะนำที่่เที่ยว)
วันที่ 3 ไปปาย-พักปาย (ขอคำแนะนำที่เที่ยว)
วันที่ 2 และ 3 คือ โปรแกรม เที่ยว อ.ปาย
ลองศึกษา ที่ เที่ยว ตาม ลิงค์นี้นะครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/board,24.0.html

แต่ ถ้า ไป จริงๆ แล้ว ตาม ทาง จะมี สถานที่เที่ยว แนะนำ ตลอด ทางครับ
สามารถ แวะชมได้ ตามใจชอบ เลยครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:17:46 AM »

อ้างถึง
วันที่ 4 กลับเชียงใหม่เที่ยวดอยสุเทพ-ตลาดวโรรส-สวนสัตว์เชียงใหม่-ถนนคนเดิน-วัดสิงห์ ฯลฯ (ขอคำแนะนำที่เที่ยวที่น่าสนใจด้วย)

กลับ จาก อ.ปาย ถึง ตัวเมือง เชียงใหม่ ก็น่าจะ มี เวลาเที่ยว ช่วงบ่ายครับ
ขึ้น  ดอยสุเทพ ต่อด้วยสวนสัตว์เชียงใหม่ ก็ ได้ครับ สำหรับ โปรแกรมเที่ยววันนี้

ถ้า เป็น วันอาทิตย์ จะมี ถนนคนเดิน ช่วงค่ำๆ แถว ประตูท่าแพ ครับ

natt_4321
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:54:08 PM »

ขอบคุณค่ะ..คุณ auto
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 02:42:39 PM »

ขอบคุณค่ะ..คุณ auto

เที่ยว ให้สนุกนะครับ  901

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำทริป « หน้าที่แล้ว ต่อไป »