ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 11:46:53 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: : ) รบกวน พี่ ๆ ช่วยจัด ทริป สั้นๆ ให้ที ค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: : ) รบกวน พี่ ๆ ช่วยจัด ทริป สั้นๆ ให้ที ค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ  (อ่าน 2863 ครั้ง)
PORSA
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:05:57 AM »

รบกวน พี่ๆ ใจดี จัดทริป ให้หนู หน่อยน่ะค่ะ
รายละเอียด นะค่ะ

ไปวันอาทิตย์ ที่ 5 ธค ถึงเชียงใหม่ ประมาณ เที่ยงค่ะ อยากเริ่มเที่ยว ตั้งแต่ตอนเที่ยงเลยค่ะ

ไป กัน 11 คน อายุ 19 - 24 ปี ,, เหมารถตู้ ไปค่ะ  พักแถวๆ มช. ค่ะ

กลับวัน จันทร์ ที่ 6 ตอนประมาน 5 โมงเย็นน่ะคะ

รบกวนจัดให้ทีนะค่ะ พอดีลองแล้ว แต่ไม่รู้เส้นทาง ก้อเลย จัดย้อนไป ย้อนมา มันเสียเวลา น่ะค่ะ

ขอบคุณ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ     

おねがいします、 どうもありがとうございます。
kanokkan
Jr. Member
**

เที่ยวเชียงใหม่ให้สนุก สอบถาม พี่กุ้ง 087 1727124

871727214
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:31:08 AM »

หวัดดีเจ้า...  ยินดีต้อนรับ สู่ เจียงใหม่ เจ้า ,,,,,แนะนำโปรแกรมให้ ค่ะ
โปรแกรมที่  1   ดอยสุเทพ 
ไปนมัสการพระธาตุดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ ดอยปุย สวนสัตว์เชียงใหม่ ถ้ายังมีเวลาเหลือ สามารถไปเที่ยวที่ อ. แม่ริมค่ะ มีหลายที่ๆน่าสนใจ คือ ปางช้างแม่สา  ไปดูกระเหรี่ยงคอยาว งูโชว์ ลิงโชว์ สวนเสือ หมู่บ้านหัตถกรรม สินค้าทำมือ ที่หมู่บ้านบ่อสร้าง อ.สันกำแพง แล้วแต่คุณจะเลือกแวะชมค่ะ   

โปรแกรมที่ 2 ขี่ช้าง ล่องแพ 
 ถ้าคุณชอบสนุกและท้าทายก็ไปที่ อ. แม่แตง ไปดูช้างโชว์ความสามารถ เช่น วาดรูป เตะฟุตบอล เต้นรำ และอีกหลายอย่าง นั่งช้างชมธรรมชาติ ดูวิถีชีวิตของชาวเขา นั่งเกวียน ล่องแพ ถ้ามีเวลาเหลือ สามารถไปดูกระเหรี่ยงคอยาว งูโชว์ ลิงโชว์ สวนเสือ หมู่บ้านหัตถกรรม สินค้าทำมือ ที่หมู่บ้านบ่อสร้าง อ.สันกำแพง แล้วแต่คุณจะเลือกแวะชมค่ะ     

โปรแกรมที่ 3 ดอยอินทนนท์ 
ไปชื่นชมธรรมชาติที่ยอดดอยอินทนนท์ ภูเขาที่สูงที่สุดในประเทศไทย ตอนนี้อุณหภูมิประมาณ 17 องศาค่ะ(เดือนตุลาคม)  และอุณหภูมิต่ำสุด 0 องศาช่วงเดือน มกราคม   แวะนมัสการพระสถูปเจดีย์ แวะเที่ยวตลาดชาวเขา ชื่นชมน้ำตกวชิรธาร น้ำตกแม่กลาง      วัดพระธาตุศรีจอมทอง 

โปรแกรมที่ 4 เชียงราย (ไป-กลับ  1 วัน )
      เวลา 07 .00 น. เช้า  ออกจากเชียงใหม่ แวะน้ำพุร้อนแม่ขะจาน วัดร่องขุ่น เมืองเชียงแสน สามเหลี่ยมทองคำ นั่งเรือไปลาว (ชายแดนแม่สาย ข้ามฝั่งไปพม่า ,พระตำหนักดอยตุง ,ดอยแม่สะลอง ) ในวงเล็บท่านสามารถเลือกได้ 1 สถานที่ เดินทางกลับ ถึงเชียงใหม่ประมาณ  19.00 น.

โปรแกรมที่ 5 เชียงใหม่ – ปาย – แม่ฮ่องสอน   3 วัน 2 คืน 
   วันที่ 1 ออกเดินทางจาก เขียงใหม่ ไป อำเภอ ปาย ระหว่างทางแวะชม น้ำตกหมอกฟ้า น้ำพุร้อน โป่งเดือด  อุทยานแห่งชาติ  ห้วยน้ำดัง  น้ำพุร้อนท่าปาย  วัดพระธาตุแม่เย็น  วัดน้ำฮู  หมู่บ้านจีนยูนานสันติชล  ร้านคอฟฟี่อินเลิฟ เข้าที่พักที่ อ. ปาย กลางคืน ท่องราตรี ชอปปิ้งถนนคนเดิน
   วันที่ 2 ออกเดินทางจากปาย สู่ แม่ฮ่องสอน ระยะทางแวะชมถ้ำน้ำลอด ถ้ำปลา ภูโคลน หมู่บ้านรักไทย รวมไทย
   วันที่ 3 ออกเดินทางจากที่พัก ไปนมัสการวัดพระธาตุดอยกองมู  ห้วยเสือเฒ่า ถ้ำแก้วโกมล ทุ่งดอกบัวตอง (เดือนพฤศจิกายน ถึงกลางเดือน ธันวาคม) อุทยานแห่งชาติออบหลวง
โปรแกรมนี้เราไม่เสียเวลาขับรถย้อนกลับนะค่ะ  ตลอดเส้นทางแวะพักได้ตลอด ดีกว่าเดินทางโดยเครื่องบินไปปาย หรือแม่ฮ่องสอนค่ะ  เพราะเราต้องขับรถย้อนกลับไปกลับมา

ตอนกลางคืน ที่เชียงใหม่    1.รับประทานอาหารขันโตก ดูการแสดงฟ้อนรำแบบล้านนา
         2. เที่ยวชมสวนสัตว์กลางคืน ที่ไนท์ซาฟารี
         3. ชอบปิ้งที่ ไนท์พลาซ่า (ทุกคืน)
         4. ชอบปิ้งที่ถนนคนเดิน (วันเสาร์ที่ถนน วัวลาย  ,  วันอาทิตย์ที่ถนนราชดำเนิน)

ยังมีอีกนะค่ะสถานที่น่าสนใจ เช่น วัดที่สำคัญในเมือง ได้แก่ วัดพระสิงห์ วัดเจดีย์หลวง วัดสวนดอก วัดเจ็ดยอด วัดโลกโมฬี  หรือ ล่องเรือชมทัศนียภาพตามสายน้ำปิง มหกรรมพืชสวนโลก    หมู่บ้านหัตถกรรมแกะสลัก บ้านถวาย เวียงกุมกามเมืองประวัติศาสตร์เก่าแก่ของเชียงใหม่ น้ำพุร้อนสันกำแพง จัดโปรแกรมเองได้ ตามสะดวกค่ะ   
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:37:33 AM »

ก่อน อื่น ไม่ทราบว่าต้องการ เที่ยว แนวไหน ครับ เช่น เที่ยววัด, ภูเขา, ล่องแก่ง ลุยป่า หรือ แนวสวนสัตว์
เผื่อจะได้แนะนำ ให้แคบลง และ ถูกใจยิ่งขึ้น

โปรแกรม แนะนำ วันแรก

เป็นวันอาทิตย์ ไฮไลท์ ก็น่าจะอยุ่ที่ การเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ โดยเฉพาะ หน้าหนาว บรรยากาศ ไม่ต้องพูดถึง เดินไม่มีเหนื่อย

ที่เที่ยว ช่วงบ่าย ที่ไปได้ เช่น ขึ้นไปเที่ยวบนดอยสุเทพ

หรือ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

หรือ ไปเที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง

แล้ว มาต่อ ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ช่วงเย็นๆ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:40:01 AM »

โปแกรม วันจันทร์ ก็ อาจจะ ไปเที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ครับ

มีที่เที่ยวเยอะตลอด 2 ข้างทาง ครับ เช่น น้ำตกแม่สา, ปางช้างแม่สา , สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ เป็นต้น

ซึ่ง เป็นที่เที่ยว ไม่ไกล ตัวเมือง เชียงใหม่ สามารถ ทำเวลา มากลับ ตอน 5 โมงเย็น ได้

PORSA
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 06:19:16 PM »

ขอบคุณมาก ค่ะ

อยากทราบว่า ร้านอาหาร ขันโตก  แพง มั้ยอ่ะค่ะ

ราคา จะอยู่ประมานเท่ารัยอ่ะค่ะ
zoochiangmai
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 06:30:29 PM »

เคยไปกิน อยู่ 280 บาท เมื่อช่วงเมษาที่ผ่านมา
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: : ) รบกวน พี่ ๆ ช่วยจัด ทริป สั้นๆ ให้ที ค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »