ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 05:20:31 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนผู้รู้จัดทริปให้หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้จัดทริปให้หน่อยครับ  (อ่าน 6603 ครั้ง)
bbgunclub
Newbie
*

นักท่องเที่ยวที่ดีคือ ผู้อนุรักษ์...ไม่ใช่ผู้ทำลาย

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:04:31 PM »

จะไปเชียงใหม่ประมาณ 3 วัน 2 คืนอะครับประมาณช่วงปีใหม่อ่ะครับ โดยมีข้อมูลคร่าว ๆ ดังนี้

1.มีที่พักของตนเองอยู่แล้วที่ อ. หางดง เลยกฤษฎาดอยไปเล็กน้อย
2.ปีที่แล้วไปเชียงใหม่มาแล้วครับแต่ติดใจเลยจะไปอีก...โดยสถานที่ที่ไปมาแล้วในปีที่แล้วมีดังนี้ครับ เท่าที่จำได้ 1.ห้วยน้ำดัง 2.งานราชพฤกษ์ 3.สวนสัตว์เชียงใหม่ 4.ถนนคนเดิน 5. วัดอะไรซักอย่างจำไม่ได้ครับแถว ๆ ที่พัก อ.หางดง ประมาณนี้ครับ ปีนี้เลยอยากได้คำแนะนำสถานที่ใหม่ ๆ ที่น่าสนใจอ่ะครับ

คอนเซ็ปป์ในการเดินทางครับที่อยากได้นะครับ
1.ออกเดินทางจาก กทม.ตอนกลางคืนไปเช้าที่ อ.หางดง จากนั้นรับประทานอาหารเช้าและพักผ่อนเล็กน้อยซัก 2 ชั่วโมง จากนั้นเข้าสู่ทริปท่องเที่ยวของวันแรกครับ
2.หลังจากท่องเที่ยววันแรกเสร็จกลับไปพักที่ที่พัก อ.หางดง 1 คืนครับ
3.ตื่นเช้าวันที่ 2 รับประทานอาหารเช้าที่ที่พัก จากนั้นท่องเที่ยวต่อวันที่ 2 ครับ......จากนั้นอยากหาดอยที่มีคนไม่เยอะมากขึ้นไปกางเต้นท์นอนบนดอย 1 คืนครับ เอาแบบหนาวจัด ๆ และรถขึ้นไปถึงที่เลยอ่ะครับและมีห้องน้ำบริการเพราะมีสาว ๆ ไปด้วยครับ
4.ตื่นเช้าแวะถ่ายรูปบนดอยที่นอนครับ จากนั้นแวะท่องเที่ยวเล็กน้อยในวันสุดท้ายและเดินทางกลับ กทม. ในคืนวันนี้ครับ(วันที่ 3)

ความต้องการคำแนะนำครับ
1.วางทริปท่องเที่ยวตามสถานที่ต่าง ๆ ให้สัมพันธ์กับที่พัก จำนวนวันและการเดินทาง
2.สถานที่ท่องเที่ยวและวัดสวย ๆที่ยังไม่เคยไปสวย ๆ และถ่ายรูปสวยครับ
3.ร้านอาหารพื้นเมือง ราคาไม่แพงและอร่อย
4.ดอยสวย ๆ คนไม่เยอะและไม่สลัมเต้นท์ที่จะขึ้นไปถ่ายรูปนอนค้างซัก 1 คืน

ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ.....ขอบคุณครับ  :onion2012:
watcharanlnw
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:16:57 PM »

913 913 913 จัดไป
bbgunclub
Newbie
*

นักท่องเที่ยวที่ดีคือ ผู้อนุรักษ์...ไม่ใช่ผู้ทำลาย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:45:06 AM »

ยังไม่มีใครจัดให้เลยครับ...รบกวนด้วย  :31:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:53:12 AM »

ยังไม่มีใครจัดให้เลยครับ...รบกวนด้วย  :31:

โทษทีครับ...ช่วงนี้ คนสอบถาม เข้ามาเยอะ  903
อาจจะ ตกหล่น ไป เดี๋ยว จัดให้ครับ  909

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:57:28 AM »

อ้างถึง
อยากหาดอยที่มีคนไม่เยอะมากขึ้นไปกางเต้นท์นอนบนดอย 1 คืนครับ เอาแบบหนาวจัด ๆ และรถขึ้นไปถึงที่เลยอ่ะครับและมีห้องน้ำบริการเพราะมีสาว ๆ ไปด้วยครับ

ตรงนี้ อาจจะ หายาก นิดนึง ช่วงหน้าหนาวที่เชียงใหม่นะครับ
ผมยังอยากได้ ดอยที่คนน้อยๆ ช่วง หน้าหนาวที่เชียงใหม่เลย จะ ได้ ไปพักผ่อนบ้าง

ถ้าไม่เกี่ยงว่า รถต้องขึ้นไป ถึง แนะนำ ขึ้นดอยหลวงเชียงดาว เลยครับ
รับรองจะประทับใจในความสวยงามและเก็บความทรงจำนีไปอีกนาน

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:58:41 AM »

อ้างถึง
1.ออกเดินทางจาก กทม.ตอนกลางคืนไปเช้าที่ อ.หางดง จากนั้นรับประทานอาหารเช้าและพักผ่อนเล็กน้อยซัก 2 ชั่วโมง จากนั้นเข้าสู่ทริปท่องเที่ยวของวันแรกครับ
2.หลังจากท่องเที่ยววันแรกเสร็จกลับไปพักที่ที่พัก อ.หางดง 1 คืนครับ
เอาแบบคนน้อยหน่อย ลองไป แถว อ.สะเมิง ครับ
อยู่ เส้นทางเดียวกับ ที่พัก ของ จขกท. ด้วย

อีกที่ ก็แนะนำ ดอยอ่างขาง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:12:18 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:06:33 AM »

แนะนำ ไปเที่ยว อ.กัลยาณิวัฒนา อำเภอใหม่ ของ เชียงใหม่ คร๊าบบ

ที่พัก ลองติดต่อโครงการหลวงบ้านวัดจันทร์
http://www.fio.co.th/travel/watchan/roomtype.html

* picture_310255014311.jpg (91.73 KB, 595x842 - ดู 481 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:08:45 AM โดย chiangmaiboy » บันทึกการเข้า
bbgunclub
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:16:50 AM »

ขออีก ๆ ขอแบบครบเซ็ตทั้งทริปเลยอ่ะครับ คิดไม่ออกจริง ๆ ว่าที่ไหนบ้าง......ขอบคุณครับ  :25: :25: :25:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:17:19 AM โดย bbgunclub » บันทึกการเข้า
bbgunclub
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:22:41 AM »

อ้างถึง
อยากหาดอยที่มีคนไม่เยอะมากขึ้นไปกางเต้นท์นอนบนดอย 1 คืนครับ เอาแบบหนาวจัด ๆ และรถขึ้นไปถึงที่เลยอ่ะครับและมีห้องน้ำบริการเพราะมีสาว ๆ ไปด้วยครับ

ตรงนี้ อาจจะ หายาก นิดนึง ช่วงหน้าหนาวที่เชียงใหม่นะครับ
ผมยังอยากได้ ดอยที่คนน้อยๆ ช่วง หน้าหนาวที่เชียงใหม่เลย จะ ได้ ไปพักผ่อนบ้าง

ถ้าไม่เกี่ยงว่า รถต้องขึ้นไป ถึง แนะนำ ขึ้นดอยหลวงเชียงดาว เลยครับ
รับรองจะประทับใจในความสวยงามและเก็บความทรงจำนีไปอีกนาน

คือไม่ต้องคนน้อยมากก็ได้ครับ....เอาแค่แบบไม่เป็นสลัมเต้นท์หรือออกมาจากเต้นท์ตัวเองแล้วเหยียบเต้นคนอื่นเค้าก็พอครับ....แบบพอมีพื้นที่ให้แคมปิ้งกันได้อ่ะครับ........ขอบคุณครับ  :26:
bbgunclub
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:47:57 AM »

ยังไม่มีทริปเลยคร้าบบบบบบบบ.............. :31: :31: :31:
auto
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:22:26 AM »

ลองดู โปรแกรม แนะนำ สถานที่ท่องเที่ยว ที่ไม่ไกล จากที่พัก แถว อ.หางดง นะครับ

วันแรก : ถึงเชียงใหม่ เที่ยว อ.สะเมิง

โดย เริ่ม เที่ยว จาก เส้นทาง อ.หางดง - สะเมิง (หมายเลข 1269) หลังจากนั้น กลับทาง เส้นทาง สะเมิง - แม่ริม (หมายเลข 1096)

ซึ่ง ที่เที่ยว มีเยอะ ครับ ตลอดเส้นทาง สามารถ แวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลย

วันที่ สอง : ไม่ทราบ ว่า ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ แล้วหรือยังครับ ?

ถ้ายัง ไปเที่ยวเส้นทางนี้ก็ได้ครับ (ใช้เส้นทาง 108 ต่อด้วย หมายเลข 1009) ที่เที่ยวก็มีเยอะ อีกเช่นกันครับ ตลอดเส้นทางนี้

ซึ่งถ้า ต้องการ ค้างคืน บนดอยอินทนนท์ ลองติดต่อ บ้านพัก อุทยานแห่งชาติ ดอยอินทนนท์ ดู เอานะครับ (ต้องรีบหน่อยนะครับเพราะเต็มเร็วมาก)

วันที่สาม : ตื่นเช้า เก็บ ภาพความประทับใจ บนดอยอินทนนท์

เดินทางกลับโดย สวัสดิภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:30:47 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:27:31 AM »

ลองดูแผนที่ประกอบ ก็ได้นะครับ

* 1_original.jpg (251.77 KB, 1200x1117 - ดู 831 ครั้ง.)

bbgunclub
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:35:17 AM »

ลองดู โปรแกรม แนะนำ สถานที่ท่องเที่ยว ที่ไม่ไกล จากที่พัก แถว อ.หางดง นะครับ

วันแรก : ถึงเชียงใหม่ เที่ยว อ.สะเมิง

โดย เริ่ม เที่ยว จาก เส้นทาง อ.หางดง - สะเมิง (หมายเลข 1269) หลังจากนั้น กลับทาง เส้นทาง สะเมิง - แม่ริม (หมายเลข 1096)

ซึ่ง ที่เที่ยว มีเยอะ ครับ ตลอดเส้นทาง สามารถ แวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลย

วันที่ สอง : ไม่ทราบ ว่า ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ แล้วหรือยังครับ ?

ถ้ายัง ไปเที่ยวเส้นทางนี้ก็ได้ครับ (ใช้เส้นทาง 108 ต่อด้วย หมายเลข 1009) ที่เที่ยวก็มีเยอะ อีกเช่นกันครับ ตลอดเส้นทางนี้

ซึ่งถ้า ต้องการ ค้างคืน บนดอยอินทนนท์ ลองติดต่อ บ้านพัก อุทยานแห่งชาติ ดอยอินทนนท์ ดู เอานะครับ (ต้องรีบหน่อยนะครับเพราะเต็มเร็วมาก)

วันที่สาม : ตื่นเช้า เก็บ ภาพความประทับใจ บนดอยอินทนนท์

เดินทางกลับโดย สวัสดิภาพ

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบ  :26:
auto
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 11:28:12 AM »

ยินดีครับ

เที่ยวเชียงใหม่ให้สนุกนะครับ
และ อย่าลืม เอารูปถ่าย มาฝาก ด้วยนะครับ

* image-6C17_4A80A1E5.gif (115.16 KB, 128x128 - ดู 1371 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 11:29:46 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

watcharanlnw
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 11:54:44 AM »

เร็วๆนะคะ ก่อนหมดหน้าหนาวนะ  914
nnnttt
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 02:08:44 PM »

ติดใจมนต์เมืองเชียงใหม่เหมือนกันเลยนะค๊าฟฟฟฟ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนผู้รู้จัดทริปให้หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »