ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 11:26:07 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป เชียงใหม่-ปาย ให้หน่อยครับ เพิ่งจะแอ่วเหนือเป็นครั้งแรกในชีวิต 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป เชียงใหม่-ปาย ให้หน่อยครับ เพิ่งจะแอ่วเหนือเป็นครั้งแรกในชีวิต  (อ่าน 5599 ครั้ง)
scorpius
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:08:59 PM »

----รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ช่วยจัดทริป เชียงใหม่-ปาย ให้หน่อยครับ (คนใต้เพิ่งจะไปเที่ยวเหนือเป็นครั้งแรกในชีวิต)-----

มีสมาชิกไปกันแค่2 คน คือผมกับแฟนผม เพียง2คน เท่านั้น(ทริปนี้ตามใจแฟนครับ แฟนอยากไปเที่ยวเหนือมานานแล้ว)  อยู่ 4คืน 5 วันครับ งบประมาณสำหรับทริปนี้ที่ตั้งไว้ 10000-12000 บาท ไม่เกิน

-ออกเดินทางโดยเครื่องบินจากภูเก็ตวันเสาร์ที 15 ต.ค 54 รอบ20.15 น. ไปถึงเชียงใหม่โดยประมาณ 4ทุ่มกว่าๆ ยังไม่มีที่พักเลยครับช่วยแนะนำโรงแรมสำหรับคืนแรกให้หน่อยนะครับของราคากลางๆ 600-800 หรือไม่เกิน 1000บาท/คืน
-เช้าวันอาทิตย์ที่ 16 ตค.54 กำลังวางแผนอยู่ครับว่าจะอยู่เที่ยวเชียงใหม่ก่อนหรือว่าไปเที่ยวปายก่อนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้าไปปายก่อน ช่วยแนำนำที่พักดีๆให้สักคืนด้วยนะครับ คิดว่าจะอยู่ปาย 1คืน 2วัน(คืนวันอาทิตย์นอนที่ปาย) ตอนกลางวันจะเช่ามอเตอร์ไซต์ขับตระเวนในเมืองปาย ตกเย็นไปเดินถนนคนเดิน เพื่อนแนะนำให้ไปซื้อทริปเที่ยวรอบๆปาย
-เช้าวันจันทร์ที่17 ตค.54 ไปกับทัวน์ที่ซื้อไว้ เลือกทริปที่เสร็จประมาณเย็นๆ กะว่าวันนี้จะนั่งรถกลับเชียงใหม่เลย จะดีมั้ยครับ  แต่ถ้าไปเที่ยวปายก่อน คงจะอดเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์  :31: :26:
-วันอังคาร์ที่ 18-19 ต.ค 54 (ถ้าเลือกไปเที่ยวที่ปายก่อน) เที่ยวที่เชียงใหม่ แต่ยังไม่มีโปรแกรมเลยครับว่าจะไปเที่ยวที่ไหนบ้าง รบกวนช่วยแนะนำที่ๆควรจะไปหน่อยครับว่ามีที่ไหนบ้าง เอาแบบไปกันแค่2คนได้สะดวกหน่อยนะครับ อาจจะเช่ามอเตอร์ไซต์ขับไป กางแผนที่เอาครับ   913 หรือถ้าไงก็ชี้แนะด้วยครับ
** ที่ๆอยากจะไปคือดอยสุเทพกับดอยอินทนนท์ ควรจะไปวันไหนดีัครับ  บอกตรงๆเลยนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนบ้างเพราะ ไม่รู้จักสถานที่เที่ยวเลย  :31:
-วันที่ 20 ต.ค 54  ซื้อของฝากกลับ กลับรถทัวน์ครับ รอบ4โมงเย็น  ลืมบอกไปนะครับผมเป็นคนภูเก็ต นั่งรถจากเชียงใหม่มาภูเก็ตอีก1วัน คงเหนื่อยน่าดูเลย  :26: :26:
-วันที่21 ต.ค ถึง ภุเก็ต ประมาณ4โมงเย็น  916 916

ปล.1 ช่วยจัดทริปให้คนใต้ที่เพิ่งจะไปเที่ยวเหนือเป็นครั้งแรกให้หน่อยนะครับ ทั้งที่พัก(ของราคากลางๆไม่เน้นหรูมากครับ600-800บาท)แล้วก็ของกิน ถ้าถามว่าจะเที่ยวแนวไหน ขอตอบว่าแนวที่พอจะไปกันได้2คนอ่าครับ(ไปกับแฟน  :01:) ตามธรรมชาติ วัด  ไปได้หมดครับ
ปล.2 ลืมบอกไปว่า แฟนผมเค้ารีเควสมาว่าอยากไปทานอาหารที่คุ้มขันโตกด้วย ยังไงก็ขอข้อมูลด้วยนะครับ

ถ้าถามมากไปยังไงต้องขออภัยด้วยจริงๆนะครับ  ผมเพิ่งจะไปเป็นครั้งแรกแล้วก็ต้องดูแลอีกชีวิตนึงเป็นอย่างดีด้วย 

****ถ้าอยากเปลี่ยนบรรยากาศมาเที่ยวทะเล ขอแนะนำมาเที่ยวทะเลฝั่งอันดามันกันนะครับ  พวกเรายินดีต้อนรับครับผม   903 903  ***

ขอบพระคุณมากครับ  903 903
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:48:00 AM »

สวัสดีครับ มาเที่ยวเชียงใหม่ ไม่ยากครับ ลองดูโปรแกรมแนะนำ คร่าวๆนะครับ

วันเสาร์ที่ 15 ต.ค : มาถึงเชียงใหม่ ก็ ค่ำแล้ว แนะนำ ลองหาที่พักแถว ถ.นิมมานเหมินทร์ ครับ เพราะว่ามีที่เที่ยวกลางคืนเยอะ ไม่เหงา

วันอาทิตย์ 16 ต.ค : ถ้ายังไม่เคยมาเชียงใหม่ อยากให้เดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ ครับ เพราะว่า น่าจะเป็นจุดไฮไลท์อย่างหนึ่งเวลามาเที่ยวเชียงใหม่
ช่วงเช้า อาจจะ เช่ามอเตอร์ไซด์ ขับขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ - ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่
มีเวลาเหลือ อาจจะขับไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ต่อ ก็ได้นะครับ (มีที่เที่ยวเยอะมาก ใน เส้นทางนี้)
ตอนเย็น มาเดิน ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ ถนนราชดำเนิน

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:54:09 AM »

วันจันทร์ 17 ต.ค : เดินทางไปเที่ยว อ.ปาย  พักที่ อ.ปาย

วันอังคาร 18 ต.ค : เที่ยว รอบๆ อ.ปาย เดินทางกลับมาตัวเมืองเชียงใหม่ ในช่วงเย็น  ตอนเย็น ทานขันโตก ยังไม่ง่วงนอนไปเดิน ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

วันพุธ 19 ต.ค : เดินทางไป จุดสูงสุดแดนสยาม เส้นทาง ดอยอินทนนท์

ที่เที่ยวมีเยอะ ตลอดเส้นทาง เลยครับ สามารถเที่ยวได้ทั้งวัน
ตอนเย็น มีเวลาเหลือ อาจจะมาเที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อ ก็ได้ครับ

วัน พฤหัส 20 ต.ค : ช่วงเช้า ไปเดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

มีเวลาเหลือ ก่อนเดินทางกลับ อาจจะเที่ยว วัดสำคัญๆ ในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์. วัดเจ็ดยอด. วัดเจดีย์หลวง เป็นต้น

หรือ ไป เที่ยว น้ำพุร้อน สันกำแพง (ถ้าทำเวลาดีๆ)ก็ยังทันนะครับ

เดินทางกลับ ภูเก็ต โดยสวัสดิภาพ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:55:12 AM »

ทั้งหมดนี้เป็น โปรแกรม เที่ยวคร่าวๆ นะครับ

ลองจัด โปรแกรมมาให้ดูก็ได้นะครับ

เผื่อจะได้ช่วย แนะนำให้  :16:

okcomputer
Newbie
*

ราคา Computer คอมพิวเตอร์ Notebook สินค้าไอที

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 05:56:08 PM »

ว้าววว  :11: :11: :11:
scorpius
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:19:46 PM »

โปรแกรมที่ คุณauto จัดให้น่าสนใจมากเลยครับ   909
ถ้ามีโปรแกรมอื่นไว้เป็นทางเลือกบ้าง ก็ช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ

** 1.ขอถามหน่อยครับ  จะไปทานอาหารที่คุ้มขันโตก ต้องจองล่วงหน้ามั้ยครับ อยู่แถวไหน? 
     2.พอจะทราบมั้ยครับ ว่ารถตู้หรือมินิบัสจาก ปายมาเชียงใหม่  รอบสุดท้ายกี่โมง

ขอบคุณมากๆครับ
scorpius
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:38:42 PM »

อีกนิดครับ..... สวนพฤกษาศาสตร์ คือที่เดียวกับที่จัดงานพืชสวนโลกใช่มั้ยครับ  ถ้าใช่ สามารถเข้าไปเที่ยวได้ตลอดรึป่าวครับ  แล้วควรจัดไว้อยู่วันไหนดีครับ   //  เส้นทางแม่ริม-สะเมิง มีที่เที่ยวอะไรบ้างครับที่น่าสนใจ  สามารถขับรถมอเตอร์ไซต์ไปได้ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป เชียงใหม่-ปาย ให้หน่อยครับ เพิ่งจะแอ่วเหนือเป็นครั้งแรกในชีวิต « หน้าที่แล้ว ต่อไป »