ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 05:20:33 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริบให้ด้วยครับ(ไปวันนี้เเล้ว!)ไปคนเดียวครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริบให้ด้วยครับ(ไปวันนี้เเล้ว!)ไปคนเดียวครับ  (อ่าน 5248 ครั้ง)
leknattapol
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 02:37:49 PM »

รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับเมืองเชียงไหม่เเนะนำครับ :onion2012:

ผมหาเวลาช่วงปิดเทอมได้พอดี อยากไปเที่ยวเชียงไหม่มาก ไปคนเดียวครับสไตล์วัยรุ่นเลย

ข้อมูลครับ

รถออกจากหมอชิต 2 ทุ่มวันนี่้( 9/11/2554) น่าจะถึงสถานีขนส่งที่เชียงไหม่ประมาน 11 โมงครับ
ตั้งเเต่ 11:00 ถึง 18:00 น.ครับเวลาเที่ยวของผมเเนะนำด้วยครับ อยากหาวิวดีๆถ่ายรูป วัดสวยๆ พอจะหาที่เที่ยวให้ได้ไหมคครับ ขอเรื่องรถดยสารด้วยน่ะครับว่านั่งสายอะไรตรงไหน ราคาด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขากลับเเเนะนำทีครับกลับเเบบไหนดีถึงจะประทับใจสุดๆอ่ะครับ
( งบตั้งไว้ 3000 ครับ )
leknattapol
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 02:42:57 PM »

902 902 902

รบกวนเเนะนำทีครับ ออกเเนวใจร้อนนิสนึงครับ จะไปเเล้วครับ
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:37:02 PM »

902 902 902

รบกวนเเนะนำทีครับ ออกเเนวใจร้อนนิสนึงครับ จะไปเเล้วครับ

ถามวัยรุ่นใจร้อนก่อน ว่าไปพักแถวไหนเอ๋ย
leknattapol
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:43:24 PM »

ผมว่าจะไปเช้า เย็นกับครับ ไม่กล้าพักคนเดียวกลัวครับ

ผมชอบถ่่ายรูปมากก่า ธรรมชาติงามๆ วัดงามๆ อะไรงามๆๆอ่ะครับ

ผมเดินทางจาก กทม. ครับ กำลังเดินทางอยู่ครับผม

ช่วงนี้ที่ไหนน่าไปบ้าง เเละอยากไปงานโคมไฟด้วยครับ เเนำนำทีครับ ขอบคุณมากครับ

( การเดินทางขอเป็นรถโดยสารทั้งหมดน่ะครั ชอบนั่งรถนานๆกินลม )
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:57:22 PM »

ผมว่าจะไปเช้า เย็นกับครับ ไม่กล้าพักคนเดียวกลัวครับ

ผมชอบถ่่ายรูปมากก่า ธรรมชาติงามๆ วัดงามๆ อะไรงามๆๆอ่ะครับ

ผมเดินทางจาก กทม. ครับ กำลังเดินทางอยู่ครับผม

ช่วงนี้ที่ไหนน่าไปบ้าง เเละอยากไปงานโคมไฟด้วยครับ เเนำนำทีครับ ขอบคุณมากครับ

( การเดินทางขอเป็นรถโดยสารทั้งหมดน่ะครั ชอบนั่งรถนานๆกินลม )

มาราธอนมากเลยครับ ทำไมไม่พักสักก่อนหล่ะ ถูกๆ ดีๆ มีเยอะครับ 

หากชอบไปวัด ๆ ในเชียงใหม่ ที่สวยๆ มีเยอะครับ เช่น  วัดโลกโมฬี เป็นวัดเก่าแก่อีกวัดของเชียงใหม่ บรรยายไม่ถูก ดูรูปตามกระทู้นี้เลยครับ http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php?PHPSESSID=c92657009336677366b2d60b20d756ec&topic=4970.0

วัดศรีสุพรรณ เชียงใหม่ ที่นี้ก็สวย เป็นอุโบสถวัดเงิน สวยงามจับตา
http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php?PHPSESSID=c92657009336677366b2d60b20d756ec&topic=1674.0

อีกอย่าง ตามลิงค์นี้ครับ http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php?board=17.0 มีวัดในเชียงใหม่เยอะแยะ ลองเลือกดูตามลิงค์ การเดินทางหากไม่มีรถมาเอง ต้องโบกรถแดงครับ ค่าใช้จ่่าย 10-20 บาท ครับ แต่มันจะช้านะครับ  กลัวไม่ทันกาลกับเวลา เพราะไม่ได้นอนคืน  อยากให้พักสักคืนครับ 

ผมว่าแค่นี้เวลาก็หมดแล้วนะครับ เพราะวัดในเชียงใหม่เยอะ  ส่วนเรื่องธรรมชาติคงเวลาไม่พอ
leknattapol
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:07:07 PM »

916

ขอบคุณมากครับ งั้นผมจะดูอีกทีครับม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:11:14 PM »

ผมดูแล้ว มีเวลาอยู่เชียงใหม่ เพียงไม่กี่ชั่วโมง วัดอย่างเดียวก็หมดแล้ว อยากให้เพิ่มเวลาเข้าไปอีกครับ หากเพิ่มได้ โพสถามได้เลยครับ

เดินทางปลอดภัยครับ
leknattapol
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:13:55 PM »

913
ครับผม

ตัดสินใล่ะครับเอาเป็นว่า เพิ่มเวลาได้ล่ะครับ โดดเรียนวันนึงคงไม่เป็นไร 55 คือมีเวลานอนค้างคืนนึงครับ

อยากไปดูดอกไม้สวยๆๆเลยอ่ะครับ เเล้วค่อยเดินทางกลับ ดึกๆด้วยรถไฟล่ะกัน
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 09:20:29 AM »

มาเชียงใหม่ ขึ้นไป ดอยสุเทพ ก็ได้ครับ

วัด สำคัญๆ ในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์, วัดเจดีย์หลวง, วัดสวนดอก ,วัดเจ็ดยอด , วัดอุโมงค์ เป็นต้น

nnnttt
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:48:19 AM »

การเดินทางครั้งนี้ตื่นเต้นดีอะ  ไปช่วงลอยกระทงพอดีได้ถ่ายรูปเยอะแยะแน่นอนอะ

วัดเยอะไม่ต้องห่วงเลย ได้ถ่ายแน่นอน

ส่วนเรื่องดอกไม้ถ้าไม่อยากเสียเวลามาก ก็ไปตรงร้านกาแล อ่างเกษตรก็ได้นะ

กินข้าวสักจานรับรองสวยสุดคุ้มอะ  ร้านกาแลก็ไปไม่น่าจะลำบากเท่าไร หลังมช.

แล้วเดินต่อก็คงไหวนะ เพราะดูท่าทางนายจะลุยๆอยู่แล้ว

ว่าแต่นอนที่ไหนแถวไหน ถามพี่พนักงานก็น่าจะได้นะ 

เที่ยวให้สนุกนะหนุ่มน้อย ^__^
leknattapol
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 07:20:05 PM »

:64caf316:กลับมา กทม เเล้วครับ เป็นการเที่ยวที่สนุกมากเเละเหนื่อยเอาเรื่องเลย

เเต่ประทับใจมากมากครับ ทั้งสถานที่แต่ละที่ วัดสวยมาก แต่ที่สำคัญคนเชียงใหม่น่ารักน้ำใจงามมากๆครับ อันนี้คอมเฟิรม เจอป้าใจดีเราไปถามทางเค้าเรียกเราว่า ลูก

โอ๊ย เดี่ยวได้ไปอีกเเน่นอน งามพืชสวนโลก แล้วเจอกันครับ
leknattapol
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 01:47:53 AM »

ภาพมาเเเล้วครับตามลิ้งมาเลย
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O11324797/O11324797.html
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 08:49:21 AM »

:64caf316:กลับมา กทม เเล้วครับ เป็นการเที่ยวที่สนุกมากเเละเหนื่อยเอาเรื่องเลย

เเต่ประทับใจมากมากครับ ทั้งสถานที่แต่ละที่ วัดสวยมาก แต่ที่สำคัญคนเชียงใหม่น่ารักน้ำใจงามมากๆครับ อันนี้คอมเฟิรม เจอป้าใจดีเราไปถามทางเค้าเรียกเราว่า ลูก

โอ๊ย เดี่ยวได้ไปอีกเเน่นอน งามพืชสวนโลก แล้วเจอกันครับ

ผมเกิดและโตที่เชียงใหม่ จริงๆแล้ว คนเชียงใหม่เป็นแบบนี้แหละครับ แต่ตอนหลังๆคนต่างถิ่นมาอยู่เยอะ การพูดจากริยาท่าทาง อาจจะเปลี่ยนไป ใครไม่รู้ไปเจอเข้าก็เหมาว่าเป็นคนเชียงใหม่ ซึ่งผมได้ยินก็ไม่สบายใจ

แต่อย่างไรแล้วก็ขอขอบคุณแทนคนเชียงใหม่นะครับที่มาเยี่ยมเยียนพวกเรา

และดีใจที่เชียงใหม่ ทำให้ ผู้มาเยือน มีความสุข  :01:

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริบให้ด้วยครับ(ไปวันนี้เเล้ว!)ไปคนเดียวครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »