ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 11:45:51 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: พาพ่อและแม่เที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พาพ่อและแม่เที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 5620 ครั้ง)
Tikky11
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 01:54:41 PM »

สวัสดีค่ะ  อยากจะขอคำแนะนำสำหรับพาพ่อแม่ไปเที่ยวเชียงใหม่หน่อยค่ะ  ที่วางแผนเอาไว้คือจะไปประมาณ กลางเดือนมีนา 56 นั่งรถไฟไปคงถึงประมาณ เช้า (ไปถึงวันจันทร์ กลับวันพฤหัส) ทั้งหมดคือ 3 คน

1. วางแผนไว้ว่า วันแรกจะไปเที่ยวดอยสุเทพ และบริเวณใกล้เคียง เบา ๆ เพราะเพิ่งมาถึง และหาอะไรอร่อย ๆ รับประทาน ถ้าจะนั่งรถสองแถว หรือรถเมล์ไปเองจะสะดวกหรือเปล่าค่ะ เพราะพ่อกับแม่อายุมากแล้ว

2. วันที่สองอยากไปเที่ยวดอยอินทนนท์  คิดว่าคงหารถเช่าพร้อมคนขับ ไม่ทราบว่าประมาณราคาเท่าไรค่ะ

3. ไปเที่ยวเชียงราย วัดร่องขุน และสวนสมเด็จย่า (ไปกลับ) รถเช่าพร้อมคนขับเหมือนกันค่ะ

4. คงหาที่เที่ยว ที่กินในเมือง และซื้อของฝาก รอขึ้นรถไฟกลับกรุงเทพฯ

5. คิดว่าจะหาที่พักแถว ๆ ประตูท่าแพ จะถือว่าสะดวกในการเดินทางหรือเปล่าค่ะ

6. ไม่ทราบว่าควรจะกะงบประมาณไว้เท่าไรดีค่ะ

7. มีสถานที่เที่ยว หรือที่กิน อื่น ๆ แนะนะหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 04:06:58 PM »

อ้างถึง
1. วางแผนไว้ว่า วันแรกจะไปเที่ยวดอยสุเทพ และบริเวณใกล้เคียง เบา ๆ เพราะเพิ่งมาถึง และหาอะไรอร่อย ๆ รับประทาน ถ้าจะนั่งรถสองแถว หรือรถเมล์ไปเองจะสะดวกหรือเปล่าค่ะ เพราะพ่อกับแม่อายุมากแล้ว

ใช้บริการรถสองแถว ก็สะดวกดีครับ

ตอนนี้ รถเมล์ ที่เชียงใหม่ ไม่สะดวกครับ

:16:

เท่าที่ดู โปรแกรม ก็จะเป็นดังนี้ครับ

วันจันทร์ : เที่ยวเชียงใหม่

วันอังคาร : เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์

วันพุธ : เที่ยวเชียงราย (ไป-กลับ)

วันพฤหัส : เที่ยวเชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 04:18:28 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 04:08:38 PM »

อ้างถึง
2. วันที่สองอยากไปเที่ยวดอยอินทนนท์  คิดว่าคงหารถเช่าพร้อมคนขับ ไม่ทราบว่าประมาณราคาเท่าไรค่ะ
3. ไปเที่ยวเชียงราย วัดร่องขุน และสวนสมเด็จย่า (ไปกลับ) รถเช่าพร้อมคนขับเหมือนกันค่ะ

ลองเลือกดูและสอบถามในห้อง ได้ครับ มีหลายเจ้าเลยทีเดียว

http://www.tripchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/board,9.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 04:09:40 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 04:10:52 PM »

อ้างถึง
4. คงหาที่เที่ยว ที่กินในเมือง และซื้อของฝาก รอขึ้นรถไฟกลับกรุงเทพฯ

อยากทานร้านไหนเป็นพิเศษครับ เผื่อจะได้แนะนำร้านได้ถูกครับ

อ้างถึง
5. คิดว่าจะหาที่พักแถว ๆ ประตูท่าแพ จะถือว่าสะดวกในการเดินทางหรือเปล่าค่ะ

6. ไม่ทราบว่าควรจะกะงบประมาณไว้เท่าไรดีค่ะ

ต้องถามว่า งบประมาณ ห้องพัก ประมาณเท่าไหร่ครับ
ถ้าพักแถวท่าแพ ก็ โอเค อยู่กลางเมืองเชียงใหม่ จะสะดวกในการไปเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ที่เชียงใหม่
แต่เห็น ไม่ได้ มาตรงกับวันเสาร์หรือ วันอาทิตย์ ที่พักเชียงใหม่ ก็มีให้เลือกอีกหลายทำเลนะครับ เช่น แถวๆ ไนท์บาซาร์ เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 04:13:32 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 04:14:58 PM »

อ้างถึง
7. มีสถานที่เที่ยว หรือที่กิน อื่น ๆ แนะนะหรือเปล่า

ร้านอาหาร แนะนำ และ น่าไปชิมในเชียงใหม่ ลองดูที่ หมวด เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่

ตามลิงค์นี้ก่อนได้เลยครับ http://www.tripchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/board,6.0.html

และ ถ้าอยากทานแบบไหนเป็นพิเศษสอบถามมาเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

ส่วนสถานที่เที่ยวในเชียงใหม่ ที่แบบเดินทางไม่เหนื่อยมาก เช่น

เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ==> เส้นทางท่องเที่ยวสุดฮิต อีก เส้นทางหนึ่งของเชียงใหม่ ที่เที่ยว เช่น ปางช้างแม่สา, สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ เป็นต้น

เส้นทาง สันกำแพง ==> ที่เที่ยวเช่น น้ำพุร้อนสันกำแพง , ถ้ำเมืองออน, บ่อสร้าง เป็นต้น

เส้นทางเที่ยววัดสำคัญในตัวเมืองเชียงใหม่ ==> เช่น วัดพระสิงห์,วัดเจดีย์หลวง,วัดเจ็ดยอด,วัดอุโมงค์,วัดสวนดอก เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 04:22:21 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

titee55
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 02:50:26 PM »

ไม่ทราบว่าได้รถรึยังครับ
pm มาสอบถามได้นะครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: พาพ่อและแม่เที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »