ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 08:47:58 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ Trip ของหนูน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ Trip ของหนูน่อยค่ะ  (อ่าน 4452 ครั้ง)
Dear
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 02:23:28 PM »

ทริปนี้มีผู้ร่วมเดินทาง 15-20 คนค่ะมีทั้งเด็กตั้งแต่ 7 ขวบและผู้ใหญ่ ไม่มีผู้สูงอายุค่ะเพราะไม่มีใครอยากแก่ อิอิ

ถึงเชียงใหม่คืนวันพฤหัสบดี
วันศุกร์
เช้า   ไปดอยอินทนนท์
เที่ยง ลงมาทานข้าวที่ไหนดีคะ ละแวกนั้นนะคะ???????
สาย   ไปไหนดีคะ??????
เย็น   ไนท์ซาฟารี
ค่ำ     ทานข้าวที่ผาลาด
ดึก    มังกี้บาร์

วันเสาร์
เช้า    ปางช้างแม่สา
สายๆ  ทานข้าวไหนดีคะ?????????
เที่ยง  ดอยสุเทพ
บ่าย    สวนสัตว์พาเด็กๆไปดูหมีแพนดากับอะควาเลี่ยม
ค่ำ      ทานข้าวแบบไม่แพงมาก ที่ไหนดีคะ??????

วันอาทิตย์
เช้า   ไปไหนดีคะ???
สายๆ  ตลาดวโรรส
เที่ยง  กินข้าวง่ายๆเพราะจะกลับ กทม แล้ว ที่ไหนดีคะ????
บ่ายๆ  กลับ กทม

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 10:52:10 AM »

อ้างถึง
เช้า   ไปดอยอินทนนท์
เที่ยง ลงมาทานข้าวที่ไหนดีคะ ละแวกนั้นนะคะ?

แนะนำ ทานที่ โครงการหลวง ดอยอินทนนท์ ครับ เมนูแนะนำ คือ ปลาเทร้ารมควัน (ซึ่งปลาเทร้าที่นี่ ทำเป็นอาหารขึ้นโต๊ะเสวยมาแล้ว)

หรือ ทานที่น้ำตก แม่กลาง จะมีร้าน อาหาร จำพวก ส้มตำ ไก่ย่าง เยอะ นั่งทาน ริมน้ำตก ก็ได้บรรยากาศอีกแบบครับ

ที่เที่ยว ใกล้กับ ดอยอินทนนท์ ก็ เช่น วัดพระธาตุจอมทอง  -  ออบหลวง  - สวนสน

ขากลับ แวะ บ้านร้อยอันพันอย่าง และ ช้อปปิ้ง ที่ หมู่บ้านถวาย

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:04:34 AM »

อ้างถึง
เย็น   ไนท์ซาฟารี
ค่ำ     ทานข้าวที่ผาลาด

โปรแกรมข้างบนนี้ ก็ใช้ได้ ครับ หรือ

ตรงนี้ ผมว่า หาที่ทานข้าว แถว ไนท์ซาฟารี จะ ประหยัดเวลา กว่านะครับ
ร้าน แถวนั้น เช่น ข้าวเม่าข้าวฟ่าง - อิ่มปลาเผา (ร้านนี้อาหารเร็ว ราคาไม่แพง) -  วังตาล - ร้านแสนคำ ในหมู่บ้านในฝัน (อาหารไทยอร่อย)

เพราะว่า ถ้าไม่เน้นทานมาก อยาก ให้มาถึง ไนท์ซาฟารี ประมาณ 4 - 5 โมง เย็น เพราะว่า จะมีส่วนของสวนสัตว์ ที่ ให้เรา เดิน ชมความงาม ของอ่างเก็บน้ำขนาดใหญ่ และ มีขุนเขาที่สวยงาม ซึ่ง บรรยากาศก่อนพระอาทิตย์ตกที่นี่ ก็สวยงาม ไปอีกแบบครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:09:34 AM »

อ้างถึง
วันเสาร์
เช้า    ปางช้างแม่สา
สายๆ  ทานข้าวไหนดีคะ???

แนะนำ โป่งแยง แอ่งดอย  สวยตรง มีวิวน้ำตกและขุนเขา เบื้องหน้า เวลาทานอาหาร

ถ้า เอาง่ายๆ ไป ทาน ข้าวเหนียว ไก่ย่าง ส้มตำ ที่ น้ำตกแม่สา

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:17:50 AM »

อ้างถึง
บ่าย    สวนสัตว์พาเด็กๆไปดูหมีแพนดากับอะควาเลี่ยม
ค่ำ      ทานข้าวแบบไม่แพงมาก ที่ไหนดีคะ???

จริงๆ แล้ว ร้าน ผาลาด ตะวันรอน ต้องเก็บมาทาน วันนี้ครับ เพราะ อยู่ ด้านหลังสวนสัตว์เชียงใหม่ นั่นแหละครับ

ถ้า ร้านนี้ เต็ม ก็มี ร้าน กาแล ตรงอ่างเกษตร ม.ช บรรยาย ก็ใช้ได้ครับ

ถ้า จะเอาร้าน ถูกๆ ง่ายๆ ชนิด ประโยชน์สูง ประหยัด สุด ก็ไม่ยากครับ ไป เส้นหลัง ม.ช

เริ่ม จาก โรงพยาบาลมหาราช(สวนดอก) เรื่อยไปถึงตลาดต้นพยอม ไป จนถึง ทางขึ้นอ่างเกษตร ม.ช สองข้างทางมีร้าน เพียบเลยครับ ชอบร้านไหน ลองแวะทานได้

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:22:20 AM »

อ้างถึง
วันอาทิตย์
เช้า   ไปไหนดีคะ???
สายๆ  ตลาดวโรรส
เที่ยง  กินข้าวง่ายๆเพราะจะกลับ กทม แล้ว ที่ไหนดีคะ?
บ่ายๆ  กลับ กทม

ที่เที่ยว ที่น่าไปทัน ในช่วงเช้า เช่น เวียงกุมกาม
หรือ เที่ยว วัด พระสิงห์ วัดเจดีย์หลวง

ตอนเที่ยง ก็น่าจะทาน ข้าวซอย ให้ไปที่ ถนนฟ้าฮ่าม มี อยู่ 2 ร้าน ดังๆ คือ ร้าน ข้าวซอยเสมอใจ กับ ร้านข้าวซอยลำดวน

หรือ ไป แถว อนุสาวรีย์สามกษัตรย์ (ศาลากลางเก่า) มีร้าน ข้าวมันไก่ ชื่อดัง และร้าน อาหารอื่น เช่น ก๋วยเตี๋ยว อีกเพียบ ลองไปดูได้ครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ Trip ของหนูน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »