ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 03:07:41 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวน comments ให้หน่อยคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน comments ให้หน่อยคะ  (อ่าน 5166 ครั้ง)
snt249
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 02:51:35 PM »

จะไปถึงวันที่ 10-Jan-09 วันเสาร์ ประมาษ 13:00 มีสามี และลูก 2 ขวบด้วยคะ เลยไม่อยากให้โปรแกรมแน่นเกินไป

10-Jan-09:  ช่วงบ่าย  สวนสัตว์เชียงใหม่ - ถนนคนเดิน
11-Jan-09:  ดอยสุเทพ -  หมู่บ้านแม้วดอยปุย - ตำหนักภูพิงค์
12-Jan-09:  เที่ยวปางช้างแม่สา - ไร่สตอร์เบอรี่ - ไนท์ซาฟารี  : กะว่าจะเช่ารถพร้อมคนขับสำหรับวันนี้นะคะ
13-Jan-09: เวียงกุมกาม  ชม เมืองโบราณ - บ้านถวาย : ไม่ทราบว่าบ้านถวายมีรถแดงไปหรือไม่คะ
14-Jan-09:  กลับ กรุงเทพตอนเที่ยง

อยากทราบว่าถ้าเช่ารถพร้มคนขับสำหรับวันที่ 12-Jan-09 ราคาจะประมาณเท่าไรคะ
ถ้ามีที่ไหนที่น่าจะเที่ยวเพิ่มเติม รบกวนช่วยแนะนำด้วยคะ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 03:30:36 PM »

อ้างถึง
10-Jan-09:  ช่วงบ่าย  สวนสัตว์เชียงใหม่ - ถนนคนเดิน

ถนนคนเดิน เก็บ ไว้เดิน วันอาทิตย์ดีกว่านะครับ

วันนี้ เที่ยวสวนสัตว์ เสร็จ หาอาหารค่ำทานแถวๆสวนสัตว์ทาน เช่น ผาลาดตะวันรอน หรือ อ่างเกษตรกาแล (ทั้งสองแห่ง มองเห็นวิวตัวเมืองเชียงใหม่--สวยครับ)

ถ้ายังไม่กลับที่พัก ไปเดิน ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน ก็ได้ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 03:32:19 PM »

อ้างถึง
11-Jan-09:  ดอยสุเทพ -  หมู่บ้านแม้วดอยปุย - ตำหนักภูพิงค์

ทั้ง สาม ที่ ใช้เวลา ครึ่งวัน ก็ได้ครับ ช่วงบ่าย ไปเที่ยว น้ำพุร้อน สันกำแพงก็ได้

ตอนเย็น มาเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ ตรงถนนราชดำเนินเชียงใหม่

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 03:35:43 PM »

อ้างถึง
12-Jan-09:  เที่ยวปางช้างแม่สา - ไร่สตอร์เบอรี่ - ไนท์ซาฟารี  : กะว่าจะเช่ารถพร้อมคนขับสำหรับวันนี้นะคะ

เส้นทาง สายแม่ริม - สะเมิง มีที่เที่ยวเยอะ ครับ สามารถเลือกที่เที่ยวได้เลย

เช่น น้ำตกแม่สา  ปางช้าง  ฟาร์มงู การแสดงลิง  สวนพฤกษศาสตร์  ฟาร์มผีเสื้อ 
ไร่สตรอเบอรี่ที่ อ.สะเมิง

ตอนประมาณ 4 โมง เย็น ไปเดินชมวิวและสวนสัตว์ ที่ไนท์ซาฟารี

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 03:37:38 PM »

อ้างถึง
13-Jan-09: เวียงกุมกาม  ชม เมืองโบราณ - บ้านถวาย : ไม่ทราบว่าบ้านถวายมีรถแดงไปหรือไม่คะ

จริงๆแล้ว วันนี้ สามารถขึ้นไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ ก็ได้นะครับ

ขากลับ ลงมาจากดอยอินทนนท์ แวะ เที่ยวบ้านถวายก็ได้ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 03:39:37 PM »

อ้างถึง
14-Jan-09:  กลับ กรุงเทพตอนเที่ยง

ช่วงเช้า : ที่เที่ยวที่น่าจะทัน ก่อน 11 โมง เช่น

เดินตลาด วโรรส เลือกชมของฝากของที่ระลึก จากเชียงใหม่  หรือ

เที่ยว วัดพระสิงห์ วัดเจดีย์หลวง

หรือ ถ้ามีรถ สามารถไปเที่ยว เวียงกุมกาม ก็ยังทันครับ

snt249
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 04:02:26 PM »

ขอถาม 2 คำถามนะคะ

1. สำหรับวันที่ 11 ที่บอกว่าตอนบ่ายไปเที่ยวที่สันกำแพง ช่วงบ่ายนะคะ เดินทางใช้รถแดงได้มั๊ยคะ ไกลจากดอยสุเทพมั๊ยคะ

2. ถ้าเช่ารถพร้อมคนขับจะประมาณเท่าไรคะ กะว่าจะเอาไว้ใช้ในวันที่ 12-Jan-09 na ka.

thank you for fast respond ka.

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:42:16 AM »

ดอยสุเทพ ไป สันกำแพง ไม่ไกลคร๊าบบบบ

เหมารถสองแถว ไปก็ได้ ราคาขึ้นอยู่กับ การต่อรองคร๊าบบ

บางคน ก็ เหมาตุ๊กๆ ไปก็มีครับ

หรือ ไปขึ้นรถสองแถว สายสันกำแพง ที่คิวรถ ตรงกาดหลวง ข้างร้านเชียงใหม่ใจดี (ไปที่กาดหลวงถามแม่ค้า แถวนั้นว่า คิวรถไปสันกำแพงขึ้นที่ไหน?)
snt249
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 01:44:08 PM »

ขอบคุณคะ chiangmaiboy แต่ที่บอกว่าขึ้นกับการต่อรองแบบ ต้องต่อแบบรุนแรงมั๊ยคะ พอจะประมาณราคาได้มั๊ยคะว่า ดอยสุเทพ กับสันกำแพง ราคาประมาณเท่าไรคะ
jeab382
Newbie
*

jeab382@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:50:34 PM »

เราว่าอย่าให้ประมาณราคาเลยเพราะคิดว่าหัวนึงไม่ต่ำกว่า 150 บาทนะ
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 01:49:04 PM »

อ้างถึง
เราว่าอย่าให้ประมาณราคาเลยเพราะคิดว่าหัวนึงไม่ต่ำกว่า 150 บาทนะ

เห็นด้วยนะครับ

สำหรับตัวผม เห็นหลายๆที่บอกว่า มาเที่ยวเชียงใหม่ สามารถเดินทางแบบประหยัด ได้ แต่ต้องระวังด้วยนะครับว่า

ที่เชียงใหม่ ขนส่งมวลชนยังเป็นเรื่องที่คนท้องถิ่นเอง ยังมีปัญหาเลยครับ

และ เชียงใหม่เป็นเมืองท่องเที่ยว ที่ในหน้าไฮซีซั่น นักท่องเที่ยว จะแห่กันมาเที่ยวเชียงใหม่ รวมทั้งชาวต่างชาติ

ดังนั้น การฝากความหวังด้านการเดินทางไว้กับ รถสองแถว ต้องทำใจล่วงหน้าด้วยนะคร๊าบบบ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวน comments ให้หน่อยคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »