ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 03:07:19 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปแบบนี้พอจะมีเวลาเหลือไหมคะรบกวนดูแล้วแนะนำให้หน่อยค่ะขอบคุณค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทริปแบบนี้พอจะมีเวลาเหลือไหมคะรบกวนดูแล้วแนะนำให้หน่อยค่ะขอบคุณค่ะ  (อ่าน 4704 ครั้ง)
tungmayjung
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 03:37:26 PM »

ไปเที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน โดยที่ต้องการไปกางเต้นท์นอนกันทั้ง 2 คืนเลยโดยจะออกเิดินทางจากกรุงเทพวันพฤหัส เวลาประมาณ 4 ทุ่มกว่าๆ น่าจะถึงเชียงใหม่ตอนเช้าประมาณ 7 โมงกว่าๆ
1.  ควรแวะจะกาดหลวง หรือว่ากาดธานินท์ดี เพื่อจะหาซื้ออะไรกินกันง่ายๆ แนะนำหน่อยค่ะ
2.  แล้วพอหาซื้ออะไรกันกินเสร็จ ก็ออกเดินทางไปเที่ยวที่ ราชพฤษ์ต่อ และเที่ยวรอบๆราชพฤษ์เสร็จก็จะ
3.  ออกเดินทางไปดอยอินทนนท์ต่อ โดยระหว่างทางไปดอยเนี่ยค่ะยังไม่รู้ว่าจะแวะทานข้าวที่ไหนดี อยากกินพวกข้าวซอย ขนมจีน จำพวกนี้ค่ะช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
4.  และมื่อทานกลางวันเสร็จก็ออกเดินทางต่อ โดยก่อนจะขึ้นอินทนนท์ กะว่าจะแวะวัดพระธาตุจอมทอง และแวะเที่ยวน้ำตกแม่กลาง และน้ำตกวชิรธารก่อน จะทันหรือป่าวคะ แล้วค่อยขึ้นดอยโดยที่ยังไม่ทันมืด
5.  แล้วจะต่อรถขึ้นไปดอยได้ตรงไหนบ้างคะ (เนื่องจากเอารถตู้ไปแต่ว่ากลัวขึ้นไม่ไหวแต่ไปกันแค่ 4-5 คน )เพราะว่าอยากแวะถ่ายรูปตรงพระธาตุนภูมิสิริ และนภมทนีดล โดยที่ไม่มืด ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ จะแวะเที่ยวยังไงดี โดยที่ไปถึงที่ดอยไม่มืด แล้วไปตั้งเต้นท์ ที่บนดอย แล้วเรื่องการกิน ข้างบนดอยช่วยแนะนำด้วยนะคะว่า จะต้องนำขึ้นไปเองหรือว่า ข้างบนมีบริการคะ (นำเต้นท์ไปกางเองค่ะ) จบโปรแกรมของวันศุกร์ที่ 5 ธันวาคม 2551

วันเสาร์ที่ 6 ธันวาคม 2551
1.  ลงจากดอยมา จะไปเที่ยวที่ถ้ำเมืองออนที่สันกำแพง ระหว่างทางไป มือเช้าช่วยแนะนำ ที่รับทานอาหารเช้าของเราหน่อยนะคะ
2.  เที่ยวถ้ำเมืองออนเสร้จ ออกจากถ้ำมาก็จะต่อไปที่น้ำพุร้อนสันกำแพง
3.  ออกจากน้ำพุร้อนสันกำแพง ช่วยแนะนำต่อหน่อยซิ่คะว่าจะไป รับทานกลางวันที่ไหนต่อดีคะ
4.  และเมื่อรับทานอาหาร และเที่ยวน้ำพุร้อนเสร็จ ก็จะดิ่งขึ้นดอยสุเทพ และดอยปุยเพื่อไปกางเ้ต้นท์คืนที่ 2 ที่ ดอยปุยต่อเลย โปรแกรมที่ กล่างมาข้างต้นนี้ ดูเวลาแล้วน่านจะพอหรือป่าวคะ ช่วยหน่อยนะคะ กะเวลาไม่ถูกค่ะ

วันอาทิตย์ที่ 7 ธันวาคม 2551
1. ลงจากดอยมาจะไปรับอาหารเช้าที่ไหนดีคะ แนะนำหน่อยค่ะ หรือว่าวันแรกที่ไป ควรแวะกาดหลวงก่อน แล้ว วันอาทิตย์ค่อย แวะที่กาดธานินท์ ดีไหมคะ แล้วพอรับอะไรเสร็จ ก็ออกเดินทางจากเชียงใหม่ซื้อของฝากเสร็จ ก็เริ่มเดินทางเข้าสู่กรุงเทพ แต่ระหว่างทางกลับกรุงเทพ แวะลำพูนไห้ว เจ้าแม่จามเทวีที่ลำพูนก่อน แต่ช่วยแนะนำต่อหน่อยได้ไหมคะว่าควรแวะเที่ยวที่ไหนไกล้ๆ ต่อ แล้วค่่อยออกจากลำพูนมา และระหว่างทางก็แวะ เที่ยวศูนย์อนุรักษ์พันธุ์ช้างที่ลำปาง แล้วช่วยแนะนำที่แวะระหว่างทางอีกได้ไหมคะ โดยจะเิดินทางกลับให้ถึงกรุงเทพเวลาประมาณ 4-5 ทุ่ม
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 06:10:39 PM »

อ้างถึง
1.  ควรแวะจะกาดหลวง หรือว่ากาดธานินท์ดี เพื่อจะหาซื้ออะไรกินกันง่ายๆ แนะนำหน่อยค่ะ

ถ้า พวก ไก่ทอด ข้าวเหนียว น้ำพริกหนุ่ม ไส้อั่ว แคบหมู ที่ กาดหลวง อร่อยกว่า แนะนำ ร้าน ดำรง

แต่ หาที่จอดรถยากกว่า ตลาด ธานินท์

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 06:17:13 PM »

เป็นผม ตอนเช้า หา พวกโจ๊ก ข้าวต้ม ทานแถว ตลาดต้นพยอม (ใกล้ทางไปราชพฤกษ์มากกว่า)

แล้ว ไปทาน พวก ข้าวเหนียว ไก่ย่าง ส้มตำ แถว น้ำตกแม่กลาง (จะซื้อจากตลาดในเมืองไปก็ได้) ได้บรรยากาศมากๆ ไม่จำเจ

ร้านพวก ข้าวซอย แถว ตลาดสันป่าตอง ก็มีครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:17:22 AM »

ขึ้น ดอย อินทนนท์ โดยรถสองแถว ขึ้น ได้ที่หน้าวัดพระธาตุศรีจอมทอง

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:18:53 AM »

อ้างถึง
3.  ออกจากน้ำพุร้อนสันกำแพง ช่วยแนะนำต่อหน่อยซิ่คะว่าจะไป รับทานกลางวันที่ไหนต่อดีคะ

มาที่ ตัวเมือง สันกำแพง มีหลายร้าน เช่น ร้าน ก๋วยเตี๋ยว ร้านข้าวซอย หลายร้านให้เลือกทาน ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:19:43 AM »

อ้างถึง
4.  และเมื่อรับทานอาหาร และเที่ยวน้ำพุร้อนเสร็จ ก็จะดิ่งขึ้นดอยสุเทพ และดอยปุยเพื่อไปกางเ้ต้นท์คืนที่ 2 ที่ ดอยปุยต่อเลย โปรแกรมที่ กล่างมาข้างต้นนี้ ดูเวลาแล้วน่านจะพอหรือป่าวคะ ช่วยหน่อยนะคะ กะเวลาไม่ถูกค่ะ

จาก สันกำแพง ขึ้น ดอยสุเทพ ไม่ไกล เท่าไหร่ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:21:47 AM »

อ้างถึง
1. ลงจากดอยมาจะไปรับอาหารเช้าที่ไหนดีคะ แนะนำหน่อยค่ะ

แนะนำ ไปทาน ที่ร้าน โบ๊ต ถนนห้วยแก้ว

มีอาหารให้เลือก ทานเยอะ เช่น อาหารเช้า ขนมปัง ชา กาแฟ โจ๊ก ข้าวต้ม มีหมด....ฝากท้องได้เลย

auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:25:22 AM »

อ้างถึง
แวะลำพูนไห้ว เจ้าแม่จามเทวีที่ลำพูนก่อน แต่ช่วยแนะนำต่อหน่อยได้ไหมคะว่าควรแวะเที่ยวที่ไหนไกล้ๆ ต่อ แล้วค่่อยออกจากลำพูนมา

วัด พระธาตุหริภุญชัยวรมหาวิหาร

วัด พระพุทธบาทตากผ้า

auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:35:03 AM »

อ้างถึง
แล้วช่วยแนะนำที่แวะระหว่างทางอีกได้ไหมคะ โดยจะเิดินทางกลับให้ถึงกรุงเทพเวลาประมาณ 4-5 ทุ่ม

ลองเลือกดูนะครับ

วัดพระธาตุลำปางหลวง จ.ลำปาง

นั่งรถม้า ชมเมือง ลำปาง

เที่ยว เขื่อนภูมิพล (เขื่อนที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย) จ.ตาก

สักการะ พระเจ้าตาก ที่ จ.ตาก

เที่ยว บึงบอระเพ็ด จ.นครวรรค์

ถ้ากลับ กทม.ทาง สุพรรณบุรี สามารถเที่ยวได้ที่

สวนนก ชัยนาท

ตลาดสามชุก จ.สุพรรณบุรี

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดทริปแบบนี้พอจะมีเวลาเหลือไหมคะรบกวนดูแล้วแนะนำให้หน่อยค่ะขอบคุณค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »