ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 18, 2024, 11:51:34 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  แนะนำ ตลาดเชียงใหม่ กาดเจียงใหม่ กาดหมั้ว  |  หัวข้อ: กาดหลวงติดแอร์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กาดหลวงติดแอร์  (อ่าน 2129 ครั้ง)
Ae_Wha
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:40:10 PM »

เคยไหมครับที่บางทีเมื่อกลับจากทำงานในตอนเย็นจะทานข้าวเย็น นึกไม่ออกว่าอยากทานอะไรดี วันนี้จะทำกับข้าวอะไรดี ใช้วิธีนี้แล้วกัน ไปที่ตลาดเลย เดินๆ ดูเลย จมูกแตะกลิ่นอาหาร ตามองเห็น สองเท้าก้าวไป น้ำลายไหลสอนิดๆ นั่นไงพบแล้วกับคำตอบว่าเราทานอะไรเย็นนี้ดี ใครเคยใช้บ้างยกมือหน่อย ผมก็ยอมรับว่าบางทีก็ใช้มันวิธีนี้แหละครับง่ายดี
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:43:02 PM »

จากเรื่องที่แล้วที่ผู้เขียนได้นำเสนอรีวิว มหากาด กาดหลวงไปครับ คราวนี้ผมได้มีมาอีกที่นึง ที่เรียกว่ามาบ่อยอยู่เหมือนกัน วันนี้ก็เลยถือโอกาสทำการรีวิวเสียเลย ที่นี่อยู่ไม่ไกลนักอยู่ชั้นล่างของห้างเซ็นทรัลแอร์พอร์ตพลาซ่า หรือที่คนเชียงใหม่เรียกติดปากกันว่าโรบินสัน เดินเที่ยวห้างซื้อสินค้า ดูหนังกลับมา ท้องหิวแล้ว แวะทานข้าวไหนดีนะ  ที่นี่เลยครับ มาที่นี่กี่ครั้งผู้คนเยอะแยะเลย มีร้านเยอะมากให้คุณได้เลือกซื้อทาน ทั้งยังมีที่ให้นั่งทานมากมายเรียกว่าเป็นห้องครัวใหญ่ที่โรบินสันแห่งนี้ครับ ร้านข้าวมีทั้งร้านอาหารแบบเหนือ แบบอาหารใต้ ภาคกลาง ร้านอาหารตามสั่ง ขนมจีนน้ำเงี้ยว ข้าวซอย นั่งทานคอเริ่มแห้งแล้ว หาน้ำผลไม้ชื่นใจสักแก้วที่นี่ก็มีให้เลือกหลายรสชาติครับ จะเดินกลับแล้วลุกไม่ขึ้นด้วยท้องนั้นเต็มไปด้วยอาหารที่ทานเข้าไปอย่างอร่อย 555

* KADL1.jpg (91.53 KB, 500x375 - ดู 334 ครั้ง.)

* KADL7.jpg (106.02 KB, 500x375 - ดู 316 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:47:48 PM »

อยากจะมาซื้อของฝากเชียงใหม่กลับที่นี่ก็ไม่ทำให้คุณต้องเสียเวลาไปที่อื่น มีทั้งแคบหมูน้ำพริก น้ำผึ้งแท้ 100% ผลไม้อบแห้ง  ใบชารสชาติต่างๆ อาหารแห้งแบบหมูแผ่น ปลาสวรรค์ ปลาหมึกอบกรอบ หรือแม้แต่ร้านขายลูกชิ้น ที่เรียกว่าเป็นกาดหลวงแบบย่อมๆ ติดแอร์ให้คุณได้เลือกซื้อก่อนกลับบ้านกันครับ

* KADL4.jpg (116.59 KB, 500x375 - ดู 287 ครั้ง.)

* KADL3.jpg (113.23 KB, 500x375 - ดู 302 ครั้ง.)

* KADL2.jpg (114.16 KB, 500x375 - ดู 300 ครั้ง.)

* KADL6.jpg (74.07 KB, 500x375 - ดู 286 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:49:24 PM »

ร้านที่ผมแนะนำวันนี้เป็นร้านอาหารปักษ์ใต้ เมื่อเดินเข้ามาทางป้ายตลาดเลี้ยวซ้าย เดินสุดจนทาง ร้านนี้จะอยู่ซ้ายมือ ร้านนี้ทำกับข้าวได้อร่อยมากครับ รสชาติจัดจ้านมาก แต่จะไม่เผ็ดมากนัก อาหารใต้จริงๆ นั้นบางพื้นที่ ผู้เขียนได้มีโอกาสไปที่ภาคใต้แล้วไปทานอาหารใต้แท้ๆ อันนี้ยอมรับครับเผ็ดจัดมากครับ เปรี้ยวก็เรียกว่าเปรี้ยวสุดๆ จริงๆ เรียกว่าภูเขาไฟเลยระเบิดกันเลย ที่นี่เค้าทำรสชาติไม่เผ็ดมากนัก เหมาะที่จะทานได้ทุกๆ คนเลยครับ

จะซื้อมาทานที่นี่หรือจะซื้อกับไปทานที่บ้าน ให้ร้านห่อใส่ถุงหรือจะใส่กล่องพลาสติกก็ได้เลยครับ อ้อๆ ที่นี่เค้ายังมีน้ำพริกและผักเครื่องเคียงไว้ให้ทานได้ตลอดไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มครับ น้ำพริกไม่ต้องพูดถึงอร่อยมาก เป็นนำพริกกะปิครับ ว่าไปแล้วอยากกลับไปทานอีก ผู้อ่านอย่าเพิ่งเชื่อนะครับ ต้องลองไปแวะทานกันครับ แวะเวียนไปอุดหนุนร้านนี้หรือร้านอื่นๆ ที่กาดหลวงแอร์พอร์ตกันนะครับ

* KADL5.jpg (81.25 KB, 500x375 - ดู 303 ครั้ง.)
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  แนะนำ ตลาดเชียงใหม่ กาดเจียงใหม่ กาดหมั้ว  |  หัวข้อ: กาดหลวงติดแอร์ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »