ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 12, 2024, 05:54:14 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยตรวจทริปให้หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตรวจทริปให้หน่อยครับ  (อ่าน 2262 ครั้ง)
et009
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 02:04:03 PM »

ไปเชียงใหม่มาก็หลายครั้ง แต่ส่วนใหญ่จะไปแบบเรื่อย ๆ เปื่อย ๆ ไม่มีจุดไหนชอบที่ไหนก็พักนั่นยาว ๆ ทำให้ขาดความรู้เรื่องสถานที่เที่ยวพอสมควร พอดีคราวนี้จะพาพ่อกับแม่ไปเลยอยากถามว่าควรเที่ยวที่ไหนบ้างครับนอกเหนือจากที่คิดไว้ช่วยแนะนำด้วยครับ

วันที่ 1 ถึงเชียงใหม่ เที่ยง เข้าพักที่ โบนาติกรีสอร์ท เสร็จ

ไปเที่ยว สวนพฤษศาสตร์ น้ำตกแม่สา สวนกล้วยไม้ฟาร์มผีเสื้อ  แล้วไปชมพระอาทิตยตกดินและดูดาวนิด ๆ ที่ ม่อนแจ่ม

แนะนำร้านอาหารสำหรับมือเที่ยงและเย็นหน่อยครับแฮะๆ

วันที่ 2 รับประทานอาหารเช้าที่โรงแรม 

เริ่มเดินทางไปปางมะผ้า จะแวะเที่ยว น้ำตกหมอกฟ้า โป่งเดือด ไปทานข้าวเที่ยงที่ปาย แล้วก็เดินทางไปที่พักที่ปางมะผ้า เช็คอิน

สงสัยครับที่ปางมะผ้า ถ้ำลอด สามารถไปเที่ยวได้ไหมครับคิดว่าทันไหมครับ  หรือมีที่เที่ยวแนะนำที่ปางมะผ้าไหมครับ

วันที่ 3ทานอาหารเช้าที่โรงแรม เดินทางไปยังแม่ฮ่องสอน แวะจุดชมวิวระหว่างทาง แล้วก็เข้าเมืองไปไหว้พระธาตุดอยกองมู ที่ใกล้ตัวเมืองแม่ฮ่องสอนมีที่ไหนน่าพาไปอีกไหมครับแฮะ ๆ พร้อมแนะนำร้านอาหารสำหรับมื้อเที่ยง มื้อเย็นด้วยนะครับ

วันที่ 4 ออกจากที่พักเช้ามืดเข้าไปปางอุ๋ง เสร็จจากปางอุ๋งไปถ้าปลา  แล้วก็ย้อนกลับมาพักที่ปายแล้วเที่ยวรอบ ๆ ปายครับ

ถามเหมือนเดิมเคยไปปายครั้งเดียวเคยไปแต่วัดพระธาตุแม่เย็น โปงน้ำร้อน สะพานประวัติศาสตร์ เข้าใจว่าที่ปายมีที่เที่ยวมากกว่านี้แต่ไม่เคยไปแนะนำด้วยครับ

วันที่ 5 ออกแต่เช้ามืดจากปาย ตรงไปดูทะเลหมอกที่ห้วยน้ำดัง เสร็จก็กลับเข้ามาพักที่โบนาติกเหมือนเดิม มีแนะนำที่เที่ยวอีกไหมครับแฮะ ๆ

วันที่ 6 ไปสนามบินตอนเที่ยงเพื่อบินกลับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ
mangkabee
Newbie
*

สัญชาตญาณ+ความรู้สึก

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 03:43:22 PM »

ฝากรถเช่าหน่อยนะคะ เผื่อเป็นหนึ่งในความสนใจ มิตซูมิราจ สีดำ เกียร์ออโต้ ถอยใหม่ ป้ายแดง วันละ 900 ประหยัดน้ำมันสุดๆ สนใจสอบถามได้นะคะ 085-1061678 ขอบคุณค่ะ 912

ปล.ปายมีถนนคนเดินตอนกลางคืน จะมีพวกร้านโปสการ์ดชื่อดัง สวยๆ อยู่ในนั้น  แล้วก็ออกไปอีกนิดมีหมู่บ้านคนจีนยูนนาน มีขี่ม้าถ่ายรูป วาดภาพเหมือนด้วยพู่กันจีน แล้วก็ชิงช้าสวรรค์แบบโบราณนะคะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยตรวจทริปให้หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »