ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 11, 2024, 12:49:57 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หน่อยนะคะ มีเวลาแค่3วัน2คืนค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หน่อยนะคะ มีเวลาแค่3วัน2คืนค่ะ  (อ่าน 4881 ครั้ง)
nupum
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 09:26:22 AM »

พอดีว่าจะไปเชียงใหม่วันที่ 14-16 มค. ไปกับครอบครัว4คนค่ะ ยังไม่เคยไปเชียงใหม่เลย อยากได้ห้องพักที่พักได้4คนอ่ะค่ะ
แล้วอยากโปรแกรมไฮไลท์ที่มาเชียงใหม่แล้วต้องไปเที่ยวให้ได้ค่ะ ทริปนี้ขึ้นเครื่องไป-กลับ แล้วถ้าเหมารถแดงพาเที่ยวทั้งวันได้มั๊ยคะ??
แพงมากมั๊ยเอ่ย?? :26: รบกวนด้วยนะะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ  :16:
kanokkan
Jr. Member
**

เที่ยวเชียงใหม่ให้สนุก สอบถาม พี่กุ้ง 087 1727124

871727214
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 03:53:38 PM »

หวัดดีค่ะ ลองพิจารณาดูโปแกรม ตาม เวบนี้ดูนะคะ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,2706.0.html
Focus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 02:15:36 PM »

เรื่องรถแดง ลองติดต่อคุณ joe1721 ดูนะคะ  :01:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 03:20:18 PM »

เอาเป็นว่า เชียงใหม่ มีที่เที่ยวอยุ่ หลาย เส้นทาง แนะนำเส้นทางท่องเที่ยวหลักๆ ที่ นักท่องเที่ยว นิยมไป

คือ เส้นทางขึ้นดอยสุเทพ (ซึ่งเหมาะกับคนที่ยังไม่เคยมาเที่ยวเชียงใหม่) ต่อด้วย สวนสัตว์เชียงใหม่ และ เที่ยวชมตัวเมือง เช่น วัดวาอารามต่างๆ

เส้นทาง ดอยอินทนนท์ (ขึ้นไปจุดที่สูงที่สุด ของ เมืองไทย) ซึ่ง ใช้เวลาเที่ยว อย่างต่ำก็หมดวันแล้ว

เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง : มีที่เที่ยวเยอะ ตลอด 2 ข้างทาง เช่น น้ำตกแม่สา , ปางช้าง แม่สา, สวนพฤกษศาสตร์ฯ

เส้นทาง ขึ้นไปทางเหนือ เช่น ไป อ.ฝาง,ท่าตอน,เชียงดาว,อ่างขาง (เส้นทางนี้เหมาะกับคนที่มีเวลาหลายวัน)

เส้นทาง ไป ทาง อ.สันกำแพง
สถานที่ที่นักท่องเที่ยวนิยมไป เช่น อ.บ่อสร้าง , น้ำพุร้อนสันกำแพง

นอกจากนี้ ยัง มีเส้นทางท่องเที่ยว ใกล้ๆ กับ จ.เชียงใหม่ อีกเช่น ไป อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน

หรือ ไป เที่ยว จ.เชียงราย (ซึ่งสามารถไปเที่ยวและกลับมาเชียงใหม่ ได้ ใน 1 วัน)

ลองดูที่เที่ยว และ เลือกๆ มาให้ดูก็ได้ครับ จะได้แนะนำ ให้อีกที

nupum
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 08:16:01 PM »

ขอบคุณทุกท่านนะคะ ตอนนี้กะลังศึกษาข้อมูลที่กิน&ที่เที่ยวอยู่ค่ะ
เชียงใหม่จ๋า..มกราเจอกันนะจ๊ะ  901
nupum
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 08:41:16 PM »

คุณautoคะ..รบกวนดูTripนิดนีงค่ะ

วันแรก : ลงเครื่องถึงเชียงใหม่ 7.50น. จะไปดอยสุเทพ, ครูบาศรีวิชัย, ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์, จุดชมวิว, สวนสัตว์เชียงใหม่, บ่อน้ำพุร้อนสันกำแพง, บ่อสร้าง

วันที่2 : เก็บสเตอเบอรี่ที่สะเมิง สวนพฤกษศาสตร์ ไนท์บาซาร์ ถนนคนเดินวันเสาร์

วันที่3 : มีเวลาแค่ครึ่งวันเช้า ไปเก็บตกที่ไหนดีค่ะ ต้องไปขึ้นเครื่อง15.30น.ค่ะ แวะซื้อของฝากที่ตลาดวโรรสตอนเช้ายังทันใช่มั๊ยคะ??

โปรแกรมแน่นไปรึป่าว??ควรจะตัดหรือเพิ่มตรงไหนได้บ้างคะ??แนะนำด้วยค่ะ  :11:

(ที่สำคัญ**ยังหาโรงแรมที่พัก4คนในห้องเดียวไม่ได้เลยค่ะ จะเต็มมั๊ยเนี๊ยยยะ) :26: :26:
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 09:34:29 AM »

อ้างถึง
วันแรก : ลงเครื่องถึงเชียงใหม่ 7.50น. จะไปดอยสุเทพ, ครูบาศรีวิชัย, ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์, จุดชมวิว, สวนสัตว์เชียงใหม่, บ่อน้ำพุร้อนสันกำแพง, บ่อสร้าง

โปรแกรมวันแรก นี่ พอดี เลยครับ เพียงแต่ว่า ควบคุมเวลา ตอนไปเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ หน่อยเท่านั้น เพื่อที่จะได้เดินทางไปเที่ยวต่อ น่ำพุร้อนสันกำแพง
ถ้า เป็นคนที่ชอบเที่ยวสวนสัตว์ ซึ่ง สวนสัตว์เชียงใหม่ มีที่เที่ยวภายในเยอะมาก อาจจะต้องใช้เวลาเที่ยว อย่างน้อยครึ่งวันถึงจะดูได้ทั่ว

ถ้า ไม่อยากเที่ยวแบบรีบเร่ง ตอนไป น้ำพุร้อนสันกำแพง กับ บ่อสร้าง เก็บไปเที่ยว วันสุดท้าย ก็ยังทันเลยนะครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 09:37:55 AM »

อ้างถึง
วันที่2 : เก็บสเตอเบอรี่ที่สะเมิง สวนพฤกษศาสตร์ ไนท์บาซาร์ ถนนคนเดินวันเสาร์

ใช้เส้นทางเที่ยว แม่ริม - สะเมิง ยังมีที่เที่ยว ระหว่างอีกเยอะเลยครับ เลือกเที่ยวได้ตามใจชอบเลยครับ

ขากลับ อาจจะกลับ มาทาง สะเมิง - หางดง เพื่อ แวะเที่ยว ไนท์ซาฟารี ก่อน ไป เดิน ถนนคนเดิน ก็ยังทันครับ

ส่วนไนท์บาซาร์ เลือก ไปเดินถนนคนเดินวันเสาร์ ก็ เดินขาลากแล้วครับ  :64caf316:

auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 09:41:36 AM »

อ้างถึง
วันที่3 : มีเวลาแค่ครึ่งวันเช้า ไปเก็บตกที่ไหนดีค่ะ ต้องไปขึ้นเครื่อง15.30น.ค่ะ แวะซื้อของฝากที่ตลาดวโรรสตอนเช้ายังทันใช่มั๊ยคะ??

ครึ่งวันเช้า มี เวลาเที่ยว เหลือเฝือเลยครับ

เช่น ตื่นแต่เช้า ไป เดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่

สายๆ มีที่เที่ยว ที่ไปได้ อยู่หลายที่ เช่น

ถ้าเที่ยว ชมตัวเมือง ชม วัดวาอารามในเชียงใหม่ ก็ เช่น วัดพระสิงห์, วัดเจดีย์หลวง เป็นต้น

หรือ จะไป เที่ยว เวียงกุมกาม  (ก็อยู่ไม่ไกล จากสนามบินเชียงใหม่)

หรือ ไป น้ำพุร้อนสันกำแพง (ถ้าไม่ได้ไปวันแรก)

auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 09:45:32 AM »

อ้างถึง
(ที่สำคัญ**ยังหาโรงแรมที่พัก4คนในห้องเดียวไม่ได้เลยค่ะ จะเต็มมั๊ยเนี๊ยยยะ)

ส่วนเรื่อง โรงแรม ที่พักได้ 4 คน ในห้องเดียวกัน ที่เชียงใหม่ มีเยอะแยะเลยครับ

ลองให้น้องๆ ที่ เว็บ www.teawchiangmai.com ดูให้ เลยครับ

ช่วงหน้า High ที่เว็บ นี้ ยังหาห้องให้ลูกค้าได้สบายเลย  :16:

ที่สำคัญ ได้ราคา ถูกกว่าจองเอง ครับ  :onio:

nupum
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 12:50:05 PM »

ขอบคุณคุณautoมากๆค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาเส้นทางที่จะไปอยู่อ่ะค่ะ
ว่ามีร้านไหนอร่อย เมนูเด็ด ที่มาแล้วต้องแวะชิมบ้าง
เลยซื้อหนังสือเที่ยวเชียงใหม่มาศึกษาข้อมูลเพิ่มเติม
ท่านใดมีร้านเด็ดๆแนะนำได้เลยนะคะ  916
mindchan
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 03:39:00 PM »

เยสเตอเดย์จ้า มาเชียงใหม่ต้องดอยสุเทพจ้า
Redcab
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 04:17:26 PM »

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้นี้ครับ

แนะนำบริการจาก RedCabTravel Group ครับ ถูกสุดในเชียงใหม่แล้ว
www.weekend.shopup.com

เที่ยวเชียงใหม่ใน 1 วัน
บริการเที่ยวแบบหมู่คณะ หรือแบบส่วนตัว
ทั้งแบบ รถแดง หรือ รถส่วนตัว
สอบถามได้ที่ [email protected] ครับผม
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:11:47 PM »

ขอให้สนุกในการเที่ยวนะค่ะ  909 909
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้หน่อยนะคะ มีเวลาแค่3วัน2คืนค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »