ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 09:59:13 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: .ดอยผ้าห่มปก-เชียงใหม่-ดอยอินทนนท์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: .ดอยผ้าห่มปก-เชียงใหม่-ดอยอินทนนท์  (อ่าน 5415 ครั้ง)
sunday
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 04:43:18 PM »

ขอสอบถามข้อมูลค่ะ

ศ.21    เดินทาง  กรุงเทพ-เชียงใหม่ (รถยนต์ส่วนตัว) ...ถึงเชียงใหม่เช้า

ส.22    เดินทางจากเมืองเชียงใหม่ ไปดอยผ้าห่มปก  ....ใช้เวลาเดินทางประมาณกี่ชั่วโมงค่ะ  เพราะคิดว่าพักรถที่เมืองก่อน
            แล้วประมาณ 1200 น.  ก็เดินทางไปดอยผ้าห่มปก.. นอน 1 คืน
            ระหว่างเส้นทาง มีสถานที่เที่ยวใดบ้างคะ??

อา 23   จากดอยผ้าห่มปก กลับเข้าเมืองเชียงใหม่ ..นอน 1 คืน

จ.24     เชียงใหม่ ...นอน 1 คืน

อ.25     ขึ้นดอยอินทนนท์...นอน 1 คืน

พ.26    ลงดอยอินทนนท์ กลับกรุงเทพ

"""""""""""""""""""""
ไม่ทราบว่าวันแรกที่เดินทางขึ้นดอยผ้าห่มปกเลย จะเหนื่อยเกินไปไหมคะ  หรือควรจะนอนที่เมืองเชียงใหม่ก่อน แล้ววันที่ 2 ค่อยเดินทางไปดอยผ้าห่มปกคะ

ขอรบกวนด้วยค่ะ....ขอบคุณค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:05:04 PM »

การเดินทาง ไปดอยผ้าห่มปก (ดอยที่สูง อันดับที่2 ของประเทศ)

จากตัวเมืองเชียงใหม่ ใช้ถนนสาย เชียงใหม่ - ฝาง  140 กิโลเมตร

ฝาง - แม่อาย 20 กม. แล้ว เลี้ยวซ้าย เข้าไปอีก 20 กม.

ผมแนะนำ ลองโทรไปสอบถาม อุทยานแห่งชาติแม่ฝาง ก่อนดีกว่าครับ
ที่ หมายเลข 053-451441 ต่อ 302

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:08:34 PM »

อ้างถึง
ระหว่างเส้นทาง มีสถานที่เที่ยวใดบ้างคะ??

ที่เที่ยวระหว่างทาง เช่น  ถ้ำเชียงดาว ดอยอ่างขาง โป่งน้ำร้อนฝาง

david
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:17:20 PM »

ตามความเห็นของผม เหนื่อย แน่นอนครับ

แต่อิจฉาจัง เพราะ กำลังจะไป เยือน ยอดดอย ที่สูง อันดับ ที่1 และ ที่2 ของประเทศ นะเนี่ย!!!

ไปมาแล้ว กลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ
sunday
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 03:41:52 PM »

ขอบคุณมากมากค่ะ..คุณ Auto และคุณ David ..สำหรับข้อมูล..
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: .ดอยผ้าห่มปก-เชียงใหม่-ดอยอินทนนท์ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »