ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 13, 2024, 06:08:45 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยคะ  (อ่าน 4930 ครั้ง)
nolover
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:56:08 AM »

จะไปวันที่ 27 กันยาค่ะ ไปเครื่องถึงเชียงใหม่ 6 โมงเย็น กลับ วันเสาร์ เที่ยง ค่ะ
ไปกัน 7 คน เป็นคนแก่ 2 คน แล้วก้อเด็ก 9 เดือน 1 คน นอกนั้นผู้ใหญ่หมด
คนแก่ 2 คนไม่เคยไปเชียงใหม่คะ จะต้องเช่ารถด้วย
แนะนำด้วยคะ

ขอบคุณล่วงหน้า
 903
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 04:00:38 PM »

สวัสดีครับ
ลองดู ตัวอย่างทริปเที่ยวเชียงใหม่แนะนำ นะครับ

ถึงเชียงใหม่ วันที่ 27 ก.ย : เป็นวันพฤหัส ไม่ทราบว่า พักที่ไหน

ถ้าเป็น
ที่พักเชียงใหม่ใกล้ไนท์บาซาร์

ก็ สามารถไปเดินช้อปปิ้งตอนค่ำแถว โรงแรมได้เลย

หรือ จะไปทาน ขันโตก แบบ ล้านนา ก็ได้ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 04:05:26 PM »

วันที่สอง เป็นวันศุกร์ สำหรับท่านที่ยังไม่เคยมาเที่ยวเชียงใหม่ ก็ต้องขึ้นไปเที่ยว บนดอยสุเทพ ครับ

ตอนเช้า : ขึ้นไปเที่ยวดอยสุเทพ-พระตำหนักภูพิงค์-หมู่บ้านแม้วดอยปุย  ลงจาก ดอยสุเทพ ถ้าใกล้เที่ยง หาร้านข้าวซอยเชียงใหม่ ทาน

หรือ จะแวะ สวนสัตว์เชียงใหม่ ก็ได้ครับ

ถ้าไม่ชอบ อาจจะไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ต่อก็ได้ครับ ที่เที่ยว เช่น น้ำตกแม่สา,ปางช้างแม่สา,สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จฯ

มื้อค่ำ ต้องถามว่า อยากทานอาหารแบบไหนครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 04:07:40 PM »

วันที่สาม : มีเวลาเที่ยวช่วงเช้า

ตอนเช้า ไปเดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

อาจจะต่อด้วย เที่ยวชมตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น ไปเที่ยว วัดพระสิงห์,วัดเจดีย์หลวง,เวียงกุมกาม ฯลฯ

ถึงสนามบินเชียงใหม่ ก่อน 1 ชั่วโมง

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 04:09:32 PM »

ทั้งหมดนี้เป็น โปรแกรมแนะนำ เที่ยวเชียงใหม่คร่าวๆ ครับ

ถ้าอยากไปเที่ยวที่ไหนเพิ่มเติม ก็ สอบถามมาได้ครับ  909
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 04:10:09 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

nolover
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:04:02 AM »

ไปพักที่ โรงแรมอิมพีเรียล แม่ปิง คะ วันแรกไปทานขันโตกจะทันหรอคะ
ส่วนวันที่ 2 เลือกขึ้นดอยสุเทพคะ จะได้พาพ่อกับแม่ไปดูแพนด้า 912
อาหารเย็น ขอเป็นแบบบรรยากาศดีๆ อ่ะคะ แต่ไม่ขอมืดนะคะ เพราะมีเด็กเล็กไปด้วย เคยไปผาลาด ในร้านมืดเกินไปอ่ะ
มีร้านรถเช่าแนะนำไหมคะ อยากได้แบบนั่งสบายๆ หน่อย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:55:39 AM »

อ้างถึง
ไปพักที่ โรงแรมอิมพีเรียล แม่ปิง คะ วันแรกไปทานขันโตกจะทันหรอคะ

ถ้ากลัวไม่ทัน อาจจะหาร้านอาหารพื้นเมืองทานก็ได้ครับ เช่น ร้าน บ้านไร่ยามเย็น,ร้านเฮือนสุนทรีย์,ร้านแกงร้อนบ้านสวน ฯลฯ
หรือ อาจจะไปนั่งทาน บรรยากาศริมแม่น้ำปิง ก็ได้ครับ เช่น ร้าน Good view

auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:57:26 AM »

อ้างถึง
ส่วนวันที่ 2 เลือกขึ้นดอยสุเทพคะ จะได้พาพ่อกับแม่ไปดูแพนด้า 912
อาหารเย็น ขอเป็นแบบบรรยากาศดีๆ อ่ะคะ แต่ไม่ขอมืดนะคะ เพราะมีเด็กเล็กไปด้วย เคยไปผาลาด ในร้านมืดเกินไปอ่ะ

ลองดู ร้านกาแล อยู่ทางเดียวกับ ร้านผาลาดตะวันรอน ก็ได้นะครับ
บรรยากาศก็โอเค เลย ครับ

ส่วนเรื่องรถเช่า ลองเข้าไปดูได้ที่ ห้อง รถเช่า ก่อนก็ได้นะครับ   
http://www.tripchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/board,9.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 10:59:16 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »