ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 16, 2024, 08:23:28 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเชียงใหม่ให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเชียงใหม่ให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 3432 ครั้ง)
Emmy1234
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 08:18:53 PM »

จะออกเดินทางจากกำแพงเพชรคงไปถึงเที่ยงๆบ่ายๆนิดๆ
ไป3วัน2คืน วันศุกร์-วันอาทิตย์ค่ะ(กลับบ่ายๆ)

อยากไปดูหมีแพนด้า :onion2012: ไนซาฟารี ไปน้ำพุร้อนสักที่นึง ไร่สตอเบอร์ ถนนคนเดินค่ะ
อยากไปสัมผัสอากาศหนาวๆสักนิดด้วยค่ะ ไม่รู้ว่าช่วงนี้หนาวรึยัง
เคยไปทางดอยอินทนนท์มาแล้วค่ะ จำได้ว่าแวะปางช้างแม่สาด้วย
ครั้งนี้เลยอยากไปเส้นทางอื่น
ครอบครัวเอมไม่ค่อยชอบเที่ยววัดค่ะ แหะๆ ไม่รู้ทำไม 912

ที่นอนจะนอนที่ไหนก็ได้ค่ะ จะแวะระหว่างทางก็ได้(ไม่ต้องเป็นในตัวเมืองเชียงใหม่ทั้ง2คืนก็ได้ค่ะ)
ขอวันอาทิตย์เที่ยงๆบ่ายๆออกจากเชียงใหม่เพื่อกลับกำแพงเพชรค่ะ

903ขอบคุณมากค่ะ
Emmy1234
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 09:23:19 PM »

อันนี้ลองคิดดูเอง
วันแรก(มีเวลาครึ่งวัน)
ไป พระธาตุดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่(พอจะเพิ่มอะไรได้อีกไหมค่ะ) เย็นๆแวะหาของทาน(พักที่ไหนดีค่ะ ขอราคาไม่แพงสัก500-1000)

วันที่2-3ยังเรียงไม่ถูกเลยค่ะ
คิดว่าวันที่2คงแวะไนซาฟารี กับถนนคนเดิน แต่ช่วงเช้ากับกลางวันเอาไงดีค่ะ
ไปทางสะเมิงดีไหมค่ะ มีไร่สตอเบอรี่ แล้งมีนบ่อน้ำร้อนให้แวะไหมค่ะ อยากไปถ่ายรูปเล่นกันด้วยค่ะ
ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 10:49:16 AM »

1 ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ  ลงมาต่อด้วยสวนสัตว์  ต่อด้วยไนท์ซาฟารี
2. ไปเที่ยวเส้นสะเมิง  ม่อนแจ่ม  สวนพฤกษศาสตร์  แวะทานข้าวที่โป่งแยง  เที่ยวดูช้าง ที่ปางช้างแม่สา  ด่อด้วยชุ่มฉ่ำกับสายน้ำที่น้ำตกแม่สา
3. เส้นเชียงใหม่ - สันกำแพง  น้ำพุร้อนสันกำแพง  ศูนย์หัตถกรรมบ่อสร้าง   บ้านถวาย  บ้านร้อยอันพันอย่าง (เป็นงานไม้แกะสลักสวยมาก) 
bellbelle
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 03:56:00 PM »

ดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ห้วยน้ำดังค่ะ แล้วไปกินข้าวเที่ยงที่ปาย   916
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเชียงใหม่ให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »